`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

บั๊ค เยอะเหรอครับ

papabas's Photo papabas 03 Oct 2008

หรือว่าพอไหวอยู่ครับ

จอมคาถา's Photo จอมคาถา 03 Oct 2008

น่าจะเป็นเฉพาะของเครื่อง ps3 นะครับ คือว่าเราจะต้องทำการ reset ปุ่มทุก ๆ ครั้งที่เข้าเกมส์ใหม่ และ หลังโหลดคัตซีน โดยสังเกตง่าย ๆ ถ้าหากว่าปุ่มถูกต้อง ปุ่ม สามเหลี่ยม จะต้องเป็นปุ่มที่กดดูแผนที่ แต่ถ้ากดดูแล้วไม่โชว์แผนที่แสดงว่า เป็นบัคแล้ว ให้ทำการรีเซ็ต ปุ่มให้มันกลับมาเป้นแบบดั้งเดิม(ค่า default) ถ้าหากว่าเราไม่ทำการ รีเซ็ตปุ่ม จะเกิดปัญหาเวลาเรากดเข้าไปใส่รหัสหากว่าเราไม่มีรหัสที่ถูกต้องจะใส่เราจะไม่สามารถ
ออกมาจากฉากที่ให้เรากดรหัส วิธีแก้อย่างเดียวในกรณีนี้คือต้อง ออกจากเกมส์แล้วเล่นใหม่สถานเดียวครับ

katikung555's Photo katikung555 04 Oct 2008

ซื้อแผ่นแท้แล้วต้องมาเจอปัญหาแบบนี้ ผมไม่เอาด้วยคนนะ

libertica's Photo libertica 04 Oct 2008

เสียเวลาตั้งค่าใหม่แค่ไม่กี่วินาทีเองครับ แค่นี้ยอมๆเถอะ 154218d4.gif

เกมสนุกดีเล่นแบบปรับแสงมืดสุดนี่เครียด+กดดันมาก yoyo_57.gif

Aekio's Photo Aekio 04 Oct 2008

บั๊คจริงๆ เหรอครับเนี่ย

T^T

ไม่น้าาา

otomo's Photo otomo 04 Oct 2008

ฺBug แบบนี้น่าด่า จริงๆครับ

ผมจะไม่ซื้อมาเล่นก็เพราะ Bug งี่เง่าแบบนี้แหละ.......จริงอยู่ว่ามันไม่เท่าไร แต่ก็น่ารำคาญใจ

รอ patch แก้ไขออกมา แล้วค่อยซื้อน่าจะดีกว่า

psp29's Photo psp29 04 Oct 2008

โห เซ็งอย่างแรงอ่ะ จะซื้อแผ่นแท้ดันมี บัค ถึงจะเล็กน้อยแต่มันดูน่าลำคาญยังงัยไม่รู้ yoyo_71.gif

doa's Photo doa 06 Oct 2008

ถ้าจะไม่ให้มันเปลี่ยนปุ่มกลับไปเอง ผมใช้วิธี ตั้ง Defense เป็นปุ่มกากบาท ตั้ง Strong atk เป็น สามเหลี่ม ตั้ง Fast atk เป็น สี่เหลี่ยม และตั้ง Map เป็น วงกลม แต่เวลาตอบคำถาม ปุ่ม X กะ O มันจะสลับกัน

แต่มีข้อสังเกตว่าถ้าตั้งเองทุกปุ่มให้เป็นเหมือน default โดยไม่ reset-- ปุ่มตกลง กับ ออก ดันเป็นกากบาทเหมือนกันแก้โดยต้องออกจากเกมส์ ผมไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับ ID ที่เราใช้ไหม เพราะตอนเล่นผมออน PSN ไว้ แล้ว ID ก็เป็นของ US (เกมส์ส่วนมากฝั่ง US ตกลงคือ X แต่ JP ตกลงคือ O) ถ้ามันไม่บั๊คก็คือคนทำมันหวังดีมากเกินไปอ่ะครับ

mixkung's Photo mixkung 06 Oct 2008

ผมเจอบั๊ก เดิน ๆ เข้ามุมฉาก บางจุด เข้าได้ เดินออกไม่ได้ และ ก็เวลาแก้ปริศนา ไม่สามารถกด ออกจากเกมส์ได้ โคตรงง !!! yoyo_71.gif

thebester119's Photo thebester119 07 Oct 2008

ต้องคอยดูดีๆครับ ถ้าเจอของแล้ว มัรขึ้น X X คือต้อง reset ปุ่ม ครับ ของ เพ3 นะเซ้งมาก