`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

ติด silent hill ไปต่อไม่ได้แต่เริ่มเกมเลย

guyya's Photo guyya 03 Oct 2008

ตรง ห้องที่ขัง Josh ไว้ตอนแรกของเกมเลยครับ
แค่คีย์แพตก็ไม่รู้ต้องใส่รหัสอะไรแล้วครับ ท่าทางจะยากนะเกมนี้ถ้าไม่มีเฉลย! yoyo_71.gif

guyya's Photo guyya 03 Oct 2008

624872

ballayo's Photo ballayo 03 Oct 2008

สำรวจที่ แผง x-ray จะเห็น แผ่น x-ray อยู่ ได้รหัส 624
เดินไปที่ห้อง อีกด้าน นึง จะมีห้องเดียว เข้าไปได้ เข้าไป ต้องกระโดด ข้ามห้อง ผ่าน รูช่องกระจก ไปอีกห้องจัง

จะได้ แผ่น x-ray อีกส่วนนึงมา เอาไปใช้ กับ แผง x-ray เพื่อส่องดู

จะได้ รหัสเพิ่ม 872

รวมกันเป็น 624872

เล่นไปดูเฉลยไปก็ไม่มัน แต่ไม่ดูเฉลยก็ยากชิบ

eicqx's Photo eicqx 03 Oct 2008

วันนี้ได้เล่นแล้ว ตื่นเต้นๆๆๆๆ

จอมคาถา's Photo จอมคาถา 03 Oct 2008

ไอ้หน้าจอที่ให้กดตัวเลข ถ้าหากว่าเราไม่ทราบตัวเลข ก็ไม่สามารถออกจากหน้าจอนี้ได้ใช่ไหมครับ???

loof's Photo loof 04 Oct 2008

QUOTE (จอมคาถา @ Oct 3 2008, 03:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้หน้าจอที่ให้กดตัวเลข ถ้าหากว่าเราไม่ทราบตัวเลข ก็ไม่สามารถออกจากหน้าจอนี้ได้ใช่ไหมครับ???

ถามหลายคนเเล้วจริงๆ มันเป้นบั้ก ต้องไป ปรับ ที option จอย คอนโทรลให้ reset default ทีนึงก่อนไม่งั้นจะออกไม่ได้เลย

ปริศนาจริงๆง่ายๆ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 05 Oct 2008

เฮ้อ...เกมเมอร์สมัยนี้ ปริศนาแรกก็ร้องกันซะแล้ว
ผมว่ามันเบสิคมากๆ เวลาเล่นเกมพวกนี้คุณต้องช่างสังเกตนะครับ

ยกตัวอย่างกรณีนี้ พอคุณเจอฟิลม์xอันแรก สังเกตมั้ย ที่ฟิมข้างนึงมันเหมือนขาดหายไป
(ตัวเกมไม่ได้บอกว่าหายไป) พอคุณไปกดมันก็ไม่เปิดเพราะมันเป็นแค่เลขชุดแรก
แต่ถ้าคุณดูออกว่าฟิลม์มันหายไปส่วนนึง คุณเดินต่อไปก็เจอส่วนที่หายแล้วครับ

เกมแอดเวนเจอร์ อย่าเล่นแบบแอ๊คชั่นสิครับ.....