`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

ในที่สุดcode geassก็จบลงจนได้[สปอยมาก]

~Dante~'s Photo ~Dante~ 30 Sep 2008

เป้นไงบ้างครับมีใครติดตามcode geassแบบผมบ้างรึป่าว
เป็นตอนจบที่ผมชอบมากเลยครับ
แต่รู้สึกสงสานเจ้าลู่ชะมัดเลย

เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

t.EXIT's Photo t.EXIT 30 Sep 2008

ความรู้สึกผม(เป็นสาวกศาสดาลูลูิช)

ผมว่าจบแบบนี้ลูลูชดูเท่มากเสียสละเพื่อจบสงครามและความขัดแย้ง
แต่ก็น่าสงสารที่ป้าเขียวยังไม่ทันได้สวีทกับลู่ซักเท่าไรเลยยย

คงไม่ว่ากะจะมี R3 หรือ OVA เรียกลู่กลับมาจุติใหม่นะ 5555

แต่ทำไมนายส้มมันถึงเท่จังตอนโดดออกจากไนท์แมร์
ZEROzaku นี่เทพเกินวิ่งหลบกระสุนได้ 555+

Kanyne360's Photo Kanyne360 30 Sep 2008

นั่งน้ำตาไหลไปไม่รู้กี่รอบแล้วครับ ประทับใจมากๆตอนนี้ เลยปล่อยให้มันเปิดวนไปเรื่อยๆ วนมาถึงตอนนานาลี่ร้องทีไร น้ำตาซึมทุกที เสียงร้องมันกรีดใจสุดๆจริงๆอ่ะ T_T

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 30 Sep 2008

ผมว่าลูลูชยังไม่ตายนะครับ ดูตอนสุดท้ายก่อน ED ให้ดีๆ ครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 30 Sep 2008

ตอนผมนั้งดูนํ้าตาไหลพรากๆเหมื่อนกันครับ
โดยเฉพาะผมเป็นคนเห็นชอบกับเจ้าลู่มาตลอด
พอโผ่ลแฟรชแบ็คมาเท่านั้นแหละกลั้นนํ้าตาไม่อยู่เลยครับ yoyo_83.gif

ปล.ส่วนเรื่องตายไม่ตายนั้นไม่อาจทราบได้ครับ
บางก็ว่ายังบางคนก็ว่าตายแล้ว
แต่ส่วนตัวขอให้จบแบบบตายเถอะเพราะนายเท่มาก
Edited by ~Dante~, 30 September 2008 - 04:28 PM.

Kanyne360's Photo Kanyne360 30 Sep 2008

อยากให้ตายนะครับ ผมว่ามันดูน่าจดจำกว่ากันเยอะเลย คือไม่ได้เกลียดนะ เป็นตัวละครที่ชอบที่สุด เลยอยากให้ตายสมเกียรติจริงๆ

http://kanachan.exteen.com/20080930/code-geass-25

Silversmoke's Photo Silversmoke 03 Oct 2008

ผมสงสัยมานานแล้ว.. ตกลงมันคือกันดั้มใช่หมครับ...

t.EXIT's Photo t.EXIT 03 Oct 2008

QUOTE (Silversmoke @ Oct 3 2008, 01:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสงสัยมานานแล้ว.. ตกลงมันคือกันดั้มใช่หมครับ...

ไม่ใช่ครับ

มันไม่ใช่กันดั้ม

พวกหุ่นในเรื่องนี้จะเรียกว่า ไนท์แมร์เฟรม แต่ก็นะหุ่นไม่ได้มีความเด่นอะไรเลย

อยู่ที่พลังแบบที่พระเอกมีมากกว่า เรียกว่า geass แต่ละคนที่มีก็จะมีพลังแตกต่างกันไป แต่ทุกพลังจะเกี่ยวกับสมองและจิตใจ

ที่มันบูมเพราะเนื้อเรื่องมันน่าติดตามมากครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 04 Oct 2008

QUOTE (Silversmoke @ Oct 3 2008, 01:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ใช่ครับเพียงแต่บังเอิญเจือกเป็นของซันไลท์มันเลยยัดเยียดหุ่นลงไปในเรื่อง yoyo_71.gif

ปล.DVDแผ่น2ออกแล้วนะครับพีั่่น้อง
Edited by ~Dante~, 04 October 2008 - 01:43 PM.

jojimjew's Photo jojimjew 04 Oct 2008

บักลู่ตายได้เทพมาก
กะว่าตายในอ้อมอกบักสุ
ที่ไหนได้กลิ้งโค่โล่ลงมาอีกตลบ

และจบได้เหมือนเมทัลเกีย 3 มาก

ได้PS2มานานนม's Photo ได้PS2มานานนม 04 Oct 2008

QUOTE (jojimjew @ Oct 4 2008, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บักลู่ตายได้เทพมาก
กะว่าตายในอ้อมอกบักสุ
ที่ไหนได้กลิ้งโค่โล่ลงมาอีกตลบ

และจบได้เหมือนเมทัลเกีย 3 มาก

เห็นด้วยครับ น้ำตาผมไหลผละๆ เหมือนตอนผมร้องไห้ในฉาก The Boss เลย

ตอนโดนเสียบนี่ผมเจ็บแทนเลยอ่ะ

น่าเศร้านะครับ มีเพียงไม่กี่คนที่รู้ถึงแผนการสร้างโลกใหม่ของลู่

ลู่จะต้องถูกจดจำในฐานะผู้นำอัปยศ บ้าสงครามและอำนาจ ที่ทั้งโลกจะต่างเกลียดชังและสาปแช่งไปชั่วลูกชั่วหลาน

โอ้ววววว U R THE TRUE PATRIOT!!!!!!!! 5555 มั่วไปได้

~Dante~'s Photo ~Dante~ 05 Oct 2008

โอ้มีคนคิดเหมื่อนผมเลยแหะว่ามันหักมุมประมาณmgs3
ยอมให้ถูกจาลึกว่าคนทรยศเพื่อรักษาชาติ
พูดแล้วซึ้งจริงๆเห้อ
สรุปไอชิงเคอะมันตายแล้วยังอะ

t.EXIT's Photo t.EXIT 06 Oct 2008

QUOTE (~Dante~ @ Oct 5 2008, 12:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้มีคนคิดเหมื่อนผมเลยแหะว่ามันหักมุมประมาณmgs3
ยอมให้ถูกจาลึกว่าคนทรยศเพื่อรักษาชาติ
พูดแล้วซึ้งจริงๆเห้อ
สรุปไอชิงเคอะมันตายแล้วยังอะ

ไม่ตายครับ ตอนลู่ลูช โดนแทง(?) มันก็ถูกมัดไว้เตรียมประหารอยู่ครับ

Sam_FISher's Photo Sam_FISher 10 Oct 2008

ลูลูซ ยังไม่ตายครับ ฟันธง

มันไปขับ รถขนฟางตอนจบครับ (55555+)

grasfersia's Photo grasfersia 16 Oct 2008

จบได้สุดๆจิงๆเรื่องนี้ ชอบมากๆ

Burm's Photo Burm 25 Oct 2008

QUOTE (YaKiZoBa @ Sep 30 2008, 11:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าลูลูชยังไม่ตายนะครับ ดูตอนสุดท้ายก่อน ED ให้ดีๆ ครับ

ตายครับ ฟันธง
ป้า C.C. แกเห็นวิญญาณได้ครับ
เห็นคุยกับมาริแอนบ่อยๆ

อ้อ แล้วมาริแอนที่อยู่กับอาเนียนั่น เป็นแค่จิตของมาริแอนครับ
เพราะโดนฝังจิตใจของมาริแอนก่อนตาย เพื่อใช้งาน
ตอนหลังเจอ กีอัส แคนเซเลอร์ของเจ้าส้มก็เลยหาย
แต่ฮานิดหน่อย เจ้าส้มมันก็หนีไปปลูกส้มเฉย

แต่บักลู่มันตายได้เท่มากมาย
จบแบบไม่มีอะไรให้ค้างคาใจ

คิดอยู่ว่าตอนจบมันน่าจะตาย แต่ไม่คิดว่าจะทำได้ดึงอารมณ์ขนาดนี้
เฮ้อ บักลู่เอ้ย

MoDiFy's Photo MoDiFy 23 May 2009

กำ ผมเพิ่งได้มีเวลาดู
ตอนแรกนึกว่าจะแนวเดิมๆของ CLAMP
ที่ไหนได้ เมะแม่งโครตเทพเลย

เก็บไว้ในใจอีกเรื่องหนึ่งละ :D

ปล.ขออนุญาตขุด