`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับเนื้อเรื่องหน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 N'Neung

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 September 2008 - 09:55 PM

คือทำไม นาโอมิ ถึงไปอยุ่กะลิขวิดได้อ่ะครับ แล้ว ไรเดนทำไมถึงกลายเป็นหุ่นยนต์ไปอ่ะครับ (ผมยังเล่นภาค 2 ไม่จบ แต่ก็อ่านเนื้อเรื่องใน EGM ไม่เห็นบอกเนื้อเรื่องเกี่ยวกะ 2 คนนี้ว่าทำไมถึงเป้นอย่างนี้อ่ะครับ)

#2 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 28 September 2008 - 10:44 PM

QUOTE (N'Neung @ Sep 28 2008, 09:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือทำไม นาโอมิ ถึงไปอยุ่กะลิขวิดได้อ่ะครับ แล้ว ไรเดนทำไมถึงกลายเป็นหุ่นยนต์ไปอ่ะครับ (ผมยังเล่นภาค 2 ไม่จบ แต่ก็อ่านเนื้อเรื่องใน EGM ไม่เห็นบอกเนื้อเรื่องเกี่ยวกะ 2 คนนี้ว่าทำไมถึงเป้นอย่างนี้อ่ะครับ)

อ่า...คำถามนี้สามารถหาคำตอบได้ในเนื้อเรื่องภาค4ได้เลยครับ ผมเองไม่เคยเล่นซักภาคแต่ก็พอจะปะติดปะต่อเรื่องได้ครับ (เนื้อเรื่องภาค4ดูเหมือนจะอธิบายความเชื่อมโยงของภาคก่อนๆไว้ด้วยกัน)

แต่ถ้าอยากรู้ละเอียดมากกว่านี้สามารถหาโหลด add-on mgs4 database ใน psn ได้เลยครับ โหลดฟรี แล้วมาลองทำความเข้าใจดู

ปล.กลัวอธิบายไปแล้วจะเล่นไม่สนุกน่ะครับ

#3 Joker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 September 2008 - 12:23 PM

นาโอมิ ท้ายภาค MGS โดนจับ แล้วตอนหลัง Liquid ไปช่วยออกมาเพราะต้องการให้ทำงานให้...
(เธอเองเป็นคนใกล้ชิดกะ Big Boss เหมือนกัน คงมีข้อมูลที่เป็นประโยชนเยอะแหละ)

Raiden หลังจากตอนจบภาค 2 ก็เข้าไปช่วยหนู Sunny ออกมาได้ แต่ตัวเองก็พลาดท่า
เลยโดนจับไปทดลองแบบเดียวกะ Gray Fox จนเป็นอย่างที่เห็นแล้วตอนหลัง Big MaMa ไปช่วยออกมาได้