`

Jump to content

เพื่อนๆ ชาว 360 ช่วยกันออกไอเดียเล่นเกมสำหรับชาว 360 กันหน่อย

64 replies to this topic

#21 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 04 October 2006 - 06:11 PM

หลักๆ ตอนนี้คงมี 2 แบบให้เลือกก่อน คือจะเล่นเกมกันแบบไม่ต้องใช้เครื่อง 360
คือแข่งอย่างอื่น เช่นการตอบปัญหาเกี่ยวกับ 360 แบบที่มีกระทู้บนโพสไว้ หรืออื่นๆ
(ถ้าตอบคำถาม จะเอาแบบแฟนพันธ์แท้เลย อิอิ)

กับแข่งเกมของเครื่อง 360 ซึ่งต้องมีสถานที่กับเครื่องสำหรับแข่ง

ลอง vote กันดูครับว่าชอบแบบไหนมากกว่า ถ้าแบบหลังค่อยมาดูเรื่องเกมกันอีกที
แต่ย้ำว่าต้องมีสถานที่กับเครื่องให้พร้อมด้วยครับ

คุณ tehmujin ช่วยออกความเห็นได้นะคร๊าบ อิอิ :aha:

#22 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

• Royal Executive Members

Posted 04 October 2006 - 06:23 PM

ไปนั่งแข่งร้าน maple สิคับ แฮะๆ (ให้ใช้สถานที่เด๋วจะเหมาแผ่น เอิ้กๆ)

Edited by Macbeth, 04 October 2006 - 06:24 PM.

#23 tehmujin

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 October 2006 - 06:31 PM

นึกไม่ออกก้อ ออกฉลากเลขท้ายสองตัว ใบละ 50 บาท เอาตังเข้าบอร์ด แล้ว ออกรางวัล ตอนขายได้ครบ 100-200 ใบ :555
จะโดนตำรวจจับไม๊เนี่ย

หรือไม่ผมว่าถ้าจะให้ง่ายๆ ก้อ ให้เปิดกระทู้อันนึงให้สมาชิกไปลงชื่อ แล้ว random 5 เบอร์ ตามลำดับการ post
หรือจะเอาเลขที่ผม ส่งให้ 5 เลข ก่อนเล่นก้อได้ครับ ให้รับรู้กันหลายๆ คน

Edited by tehmujin, 04 October 2006 - 06:34 PM.

#24 xx GiMiNi xx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:1.Go<br />2.Acoustic Guitar<br />3.Bicycle Card<br />4.Fitness

Posted 04 October 2006 - 06:40 PM

:confuse

#25 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 04 October 2006 - 06:47 PM

:555 ก็น่าสนใจดี เอาเป็นคุณ Tehmujin เล่น DOA ถ้าแพ้คนไหนมากที่สุดเอาไปดีกว่า เผื่อมีแนวอ่อนข้อให้ลูกค้าประจำแบบผมด้วยอ่ะ :555

#26 EM_ME_DE

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 October 2006 - 06:49 PM

เอาแบบนี้ดิ จัดแข่งเกมขึ้นมา เกมอะไรก็ได้ ให้ทุกคนช่วยกัน Vote จะได้ เป็นปัชาธิปไตย แล้วก็มาจัดการแข่งขันกัน เอาสถานที่ สะดวก ทุกคนที่สามารถมาแข่งได้ แล้วใช่ชื่อการแข่งขันครั้งนี้ว่า world game member dvdgameonline ย่อย WGMD 2006 เอาแบบว่าจัดทุกๆครึ่ง หรือ ทุกๆ 3 เดือนก็แล้วแต่ คับ อย่างลืมนะ มีของรางวัลเล็กน้อยก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมากมาย เพราะเราครอบครัวเดียวกัน :bye

#27 dismember

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 October 2006 - 06:53 PM

ผมว่า น่าจะเอาเกมสืที่เป็นกลาง นะครับ แบบว่าไม่มีใครได้เปรียบใคร เกมส์ออกใหม่ ท่าจะดีนะ :aha: :aha:

#28 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 October 2006 - 06:55 PM

View PostEM_ME_DE, on Oct 4 2006, 06:49 PM, said:

เพราะเราครอบครัวเดียวกัน
ชอบคำๆนี้จริงๆ

#29 Braveheart

Posted 04 October 2006 - 06:55 PM

โหวตให้ใช้วิธีแข่งเกมส์ครับ แต่เกมส์ไหนค่อยว่ากันอีกที ถ้าเอาเป็นตอบคำถามเนี่ย มันยากกกกไปป่าววววว แบบว่าผมโง่อ่ะ

#30 Dirty-thing

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 October 2006 - 06:58 PM

งั้นก็ Tonyhawk Project8 โลด ฮ่า ๆ แต่ผมว่าปัจจัย คือการมีตติ้งมากกว่าอยากจะเจอกับ พี่ๆ เพื่อนๆ แฮะ

#31 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 04 October 2006 - 07:23 PM

อื่ม เกมผมว่าเอาเป็นเกม เทเบิ้ลเทนนิสก็ได้นะ สนุกๆขำๆดีเล่นไม่ยากด้วย หัดแป๊บเดียวก็เป็นแล้ว ^^

ในกรณีที่ออกมาแข่งนอกสถานที่(อันนี้จะเป็นลักษณะมีทติ้ง) ผมขอเสนอตัวเลือกไว้ก็แล้วกันนะครับ ^^

คือถ้ามาที่ร้านเรียนเล่น ผมก็สามารถอำนวยความสะดวกในเรื่องสถานที่ได้ในระดับหนึ่งก็คือเราอาจจะทำกิจกรรมอะไร
เพิ่มเติมได้นิดหน่อย หลักๆก็คงเป็นเรื่องของการพบปะพูดคุยกันเกี่ยวกับเครื่อง 360 เผื่อใครที่สนใจอยากซื้อเครื่องอยากลองเล่นอะไรก็อาจจะมาคุยกันได้

แล้วก็กิจกรรมที่สามารถทำได้อีกอย่างคือวิ่งเปรี้ยว ^^"

ล้อเล่น

กิจกรรมอีกอย่างที่ทำได้ก็อาจจะเป็นการแนะนำ+สอนเทคนิคการเล่นเกมออนไลน์ที่น่าจะฮิท
เล่นกันในกลุ่ม ไทย360 นี่แหล่ะครับ อย่าง DOA4 ก็อาจจะมีโปรเกมนี้มาแนะนำวิธีการเล่นเบื้องต้น พร้อมสาธิต BFMC ก็อาจจะมีคนมาสอนวิธีการบังคับนั่นนี่ เทคนิคแทคติคบลาๆ และก็เกมอื่นๆ หรือเกมอะไรที่น่าสนใจแต่ยังเล่นไม่เป็นก็ลองมาสอนวิธีเล่นกัน ^^

ซึ่งตรงนี้จะได้เป็นแนวทางในการฝึกฝนเบื้องต้นให้กับคนที่สนใจอยากลองเล่นให้สามารถไ
ปฝึกฝนเพิ่มเติมได้ด้วยตัวเองได้ (อย่างคนที่บอกว่า DOA4 ยากอาจจะเปลี่ยนความคิดไปเลยก็ได้หลังมางานนี้^^)

กิจกรรมหลักก็แข่งเกม อาจจะแข่งเกมที่ไม่จำเป็นต้องมีของรางวัลก็ได้ แข่งกันสนุกๆเลือกเกมกันมาแข่งได้เลย ^^

แข่งชิงรางวัลก็มาโหวทกันจะเอาเกมอะไร มีรางวัลอะไรมั่ง?

หลักๆก็น่าจะประมาณนี้ แต่มันจะมีข้อจำกัดอยู่ด้วย คือที่ร้านเรียนเล่นมี 360 อยู่เพียงเครื่องเดียว และเป็นเครื่องที่ไม่ได้แปลงด้วย ดังนั้นจะมีเกมให้เล่นได้แค่ 3 เกมคือ DOA4 Fifa2006WC แล้วก็ NFS-Most Wanted/JP ซึ่งถ้าจะมาทำกิจกรรมกันก็คงต้องมีคนแบก 360+แผ่นเกม มาด้วยน่ะครับ

อีกอันหนึ่งก็คืออาจะมีค่าใช้จ่ายช่วยในเรื่องค่าไฟที่เรามาใช้ๆกันในงานน่ะครับ ก็คงแชร์กันคิดว่าไม่น่าจะเกินคนละ 30 บาทครับ ^^

ก็เสนอไว้เป็นตัวเลือกแล้วกันครับ ^^

#32 tehmujin

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 October 2006 - 07:46 PM

View Postthaiger, on Oct 4 2006, 06:47 PM, said:

:555 ก็น่าสนใจดี เอาเป็นคุณ Tehmujin เล่น DOA ถ้าแพ้คนไหนมากที่สุดเอาไปดีกว่า เผื่อมีแนวอ่อนข้อให้ลูกค้าประจำแบบผมด้วยอ่ะ :555

5555 ทั่นพี่ ผมเล่น DOA กะ ชิมแปนซี ผมยังแพ้เลย ไม่ไหวถ้าซิ่งแข่งกันว่าไปอย่าง

#33 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 October 2006 - 07:51 PM

เอาเครื่องมาแข่งว่าใครไฟแดงเร็วกว่ากันไหมครับ หรืออึดกว่ากัน โดนการดับไฟ กระชากไฟ ทุกคนเท่าเทียมดีครับ เหอๆ

จะมีใครเอาด้วยไหมนี่

#34 Guest_ผู้มาเยือน_*

• Guests

Posted 04 October 2006 - 08:03 PM

แข่ง DOAX2 ดีกว่า (มันจะออกทันไหมหว่า)

เพราะเวลาแข่งระหว่างที่พวกผู้ชายกำลังดูหนองโพ เราก็จัดการด้วยลูกตบซะ เสร็จทุกราย

งานนี้ผู้หญิงชนะเลิศ :shame2

#35 condom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 October 2006 - 09:17 PM

:numairu: :numairu: อยากได้ อยากได้ อยากได้

#36 MoMz

Posted 04 October 2006 - 10:01 PM

มีตติ้ง ๆ
ถ้าแข่งเกมส์ผมว่าหาเกมส์ใหม่ๆมาแข่งดีกว่า ได้เท่าเทียมกัน อิอิ

ไม่ก็แข่งแทงหวยกันใครถูกหรือใกล้เคียงสุดก็ได้ไป lol

#37 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 04 October 2006 - 10:50 PM

แข่งกินเหล้าน่าจะแจ่มสุด :shame2

#38 xbox360

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 October 2006 - 11:36 PM

:superman

View Postruicosta, on Oct 4 2006, 10:50 PM, said:

แข่งกินเหล้าน่าจะแจ่มสุด :shame2
:mad สู้ขาดจัย

#39 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 05 October 2006 - 01:16 AM

View Postmadkai, on Oct 4 2006, 07:51 PM, said:

เอาเครื่องมาแข่งว่าใครไฟแดงเร็วกว่ากันไหมครับ หรืออึดกว่ากัน โดนการดับไฟ กระชากไฟ ทุกคนเท่าเทียมดีครับ เหอๆ

จะมีใครเอาด้วยไหมนี่

- ถูกต้องแล้วคร๊าบบบ เพราะเหมาะสมกับพัดลมที่ซู๊ดด เลย

#40 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 05 October 2006 - 01:26 AM

:kanoiyom กลัวแพ้