`

Jump to content

ครายพอจะรู้เนื่อง Gene expansion pack มั้ยครับ

9 replies to this topic

#1 Fevergame

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 September 2008 - 09:22 PM

มัยมันแพงจังเรย yoyo_71.gif แล้วพอจะสามารถ แชร์กันแบบเกมอื่นๆได้มั้ยครับ สุดท้ายนี้ yoyo_73.gif ....ครายก้อได้า clan ให้ผมที dgo clan มันเต็มแร้วอ่าครับ yoyo_24.gif

#2 nearrb6

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 September 2008 - 01:05 AM

dgo เเคลนไม่มีคนเเล้วคับตอนนี้อยู่ GCon solid กันหมดเเล้วคับหาห้องคนไทยได้ที่ otacon/rosemary name room Gcon thailand คับ ผมชื่อ dewraiden

#3 nearrb6

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 September 2008 - 01:12 AM

ส่วนเเผนที่ใหม่โหลดลำบากมากคับ-*- ถ้าจะคุยเรื่อง mgo เเล้วลองไปเข้าเวป www.gconsole.com นะคับลองไปคุยกันในบอร์ด

#4 Zmile

เซียนเกม

• DGO Reporter

Posted 25 September 2008 - 09:32 AM

QUOTE (nearrb6 @ Sep 25 2008, 01:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนเเผนที่ใหม่โหลดลำบากมากคับ-*- ถ้าจะคุยเรื่อง mgo เเล้วลองไปเข้าเวป www.gconsole.com นะคับลองไปคุยกันในบอร์ด

เฮ่ ผมได้ Socom Close Beta Code มาแล้วนะ เด๋ว เย็นนี้กลับไปลองแล้วจะทำ Review มาให้

#5 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 25 September 2008 - 09:05 PM

QUOTE (Zmile @ Sep 25 2008, 09:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ่ ผมได้ Socom Close Beta Code มาแล้วนะ เด๋ว เย็นนี้กลับไปลองแล้วจะทำ Review มาให้

แจ่มเลยครับท่านทำไวๆนะครับ yoyo_24.gif

#6 Zmile

เซียนเกม

• DGO Reporter

Posted 26 September 2008 - 01:28 PM

QUOTE (~Dante~ @ Sep 25 2008, 09:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แจ่มเลยครับท่านทำไวๆนะครับ yoyo_24.gif

นี่เลยครับ http://hosthit.net/forum/index.php?topic=1310.0

#7 corcovado

Posted 04 October 2008 - 01:44 PM

มีใครได้ซื้อ Gene Expansion Pack ได้บ้างครับ
ผมพยายามซื้อหลายครั้งแล้ว ไม่ได้สักที

ตอนกรอกบัตรเคตดิต และใส่ password verify by Visa เสร็จแล้วก็ error
มันบอกประมาณว่าบัตรเครดิตใบนี้ไม่สามารถ debit ได้
ไม่ค่อยเข้าใจระบบของ KONAMI เลย (ปกติซื้อเกมจาก PSN HK ได้นะ)

#8 Joker

Posted 05 October 2008 - 04:52 AM

คือยังงี้น่อ ไอ้เรื่องนี้กระผมเมล์ไปถาม Konami มาแล้วอ่านะ

Konami Jp บอกให้เมล์ไปถาม Konami US เมลไป เค้าก็บอกให้ไปถาม AS...

ซึ่งเอาจริงๆก็คือ บัตรเครดิตบ้านเรา ใช้บ่ได้...จบข่าว.

ผมลองให้เพื่อนที่เมกา ซื้อให้ ยังซื้อไม่ได้เลย เพราะเครื่อง+โซนเรามันอยู่เอเซีย

#9 corcovado

Posted 06 October 2008 - 12:40 AM

Konami จะได้เงิน ยังหยิ่งอีกแน่ะ
มิน่าเฮีย Hideo Kojima ถึงบ่นนัก

#10 jackxbox

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 03 January 2009 - 02:03 AM

ถ้าเราสมัคร KONAMI ID ใช้ประเทศอะไร ราคา expansion pack จะออกมาเป็นราคาประเทศนั้น ๆ

เช่น GENE + MEME ราคา 116 HKD ที่ฮ่องกง
หรือ 14.99 USD ที่อเมริกา

ลองไปเช็คดูได้ที่

https://my.konami.net/mgo2/login.mgo?sub=GAME

ใครได้ราคาเป็นหน่วยอะไร ต้องใช้บัตรเครดิตของประเทศนั้น ๆ จ่าย ไม่งั้น KONAMI จะปฏิเสธทั้งหมดครับ

สรุปว่าบัตรเครดิตไทย ไม่มีทางใช้ได้ครับ ต้องหาทางไปรบกวนให้เพื่อนที่มีบัตรเครดิตของประเทศนั้น ๆ ทำการจ่ายให้ครับ