`

Jump to content

แผ่นเกม/Limited BOX ทั้งหลายแหล่ที่เก็บไว้ครับ

107 replies to this topic

#41 LOWRIDER

Estimado amigo

• High Royal Executive Members

Posted 22 January 2009 - 06:22 PM

สุดๆอ่ะ เห็นแล้วมัน..............

#42 YaKiZoBa

ふぅん・・・

• Royal Executive Members

Posted 25 January 2009 - 02:50 AM

โอว ขึ้นหน้า 3 จนได้ ขอเรียกหน้านี้ว่าตอน 3 เลยแล้วกันนะครับ

จะว่าไปมันไม่ค่อยเหมือนโชว์ของที่เก็บไว้เลยแฮะ เปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น unpack ของโชว์ดีไหมเนี่ย - -''

ครั้งนี้ผมก็จะมาอัพกันอีก 3 เกมครับ ครั้งนี้คออนิเมะคงจะถูกใจกัน เพราะว่าเป็นเกมที่มาจากอนิเมะทั้งสิ้นครับ

เอาล่ะ! มาเริ่มกันเลยดีกว่า

หึหึ เกมแรกแค่ได้เห็นหน้าเธอคนนี้คงไม่มีใครฃที่ไม่รู้จักเธอเป็นแน่แท้ สาวน้อยซึนเดเระ ที่ใครๆ ต่างเรียกเธอว่าพระเจ้า

ใช่แล้วครับ!! เธอคือ "สึซึมิยะ ฮารุฮิ" นั่นเอง เกมภาคนี้ใช้ชื่อว่า

Suzumiya Haruhi no Gekidou(涼宮ハルヒの激動)แปลเป็นไทยได้ว่า ความตื่นเต้นของสึซึมิยะฮารุฮิ (ผมแปลถูกเปล่าหว่าแปลไม่ถูกปล่อยไก่แน่ๆ ไม่ได้เรียนมาซะด้วย - -'' เอาเป้นว่าถ้าผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ) นั่นเองครับ เกมนี้เท่าที่ดู (เพราะยังไม่กล้าแกะเล่น) มันควรจะเป็นเกมเต้นครับ เราต้องใช้ Wiimode ของเราชี้ไปทางทิศเดียวกับสัญลักษณ์ท่าที่กำหนดให้ครับ ถือเป็นเกมที่น่าเล่นมากเลยทีเดียว (สำหรับแฟนอนิเมเรื่องนี้) จะว่าไปท่านๆ คงคิดเมิงจะบรรยายทำ...อะไรฟะ ปกติเห็นมันโพสรูปกับชื่อเกมลูกเดียว อย่าว่ากระนั้นเลยครับ ไอตัวกระผมก็ไม่รู้เหมือนกันทำไมต้องบรรยายอะไรซะขนาดนี้ - -'' เอาเป็นว่ามาดูกันเลยดีกว่าครับ

แพ็คที่ผมซื้อมาเป็น DX Pack ครับผม จะเรียกว่า Limited ก็คงได้มั้งครับ จากที่เห็นนะครับ เมื่อผม unpack ออกมาเรียงก็จะมี
- ซอฟท์เกม
- ฟิกเกอร์ Suzumiya Haruhi เป็นของค่าย Kaiyodo ไลน์ FRAULEIN Revoltech ครับผม

เอาล่ะ ต่อไปแฟนอนิเมะ (แนวฮาเร็ม ฮ่าๆ) คงต้องชอบครับ เป็นเกมของอนิเมะเรื่อง To-Love-Ru ~Trouble~ ครับ มีสองภาคครับเป็น
- To Love Ru Trouble: Doki Doki! Rinkaigakkou-Hen [Limited Edition] (PSP)
- To Love Ru Trouble: Waku Waku! Rinkangakkou-Hen [Limited Edition] (NDS)

ขอพูดส่วน NDS (Waku Waku!) ก่อนแล้วกันเกมนี้ถือเป็นเกมแนว Adventure (แต่คนไทยเรียกจีบสาว) ครับ เรื่องก็ตัวเรา (ริโตะ) ติดอยู่ในโรงเรียนที่อยู่ในป่าครับ เพื่อความปลอดภัย ผอ. ของโรงเรียนก็บอกให้เราพักในแมนชั่นเก่าแถวๆนั้นน่ะครับ การกำเนินเรื่องก็ประมาณว่าเราต้องช่วยเหลือเวลาที่สาวๆ มีปัญหาครับ เมื่อช่วยสำเร็จก็จะมีรางวัลเล็กๆ น้อยๆ ให้ครับ หึหึ และเกมนี้ก็มีมินิเกมให้เล่นเยอะแยะเลยครับ ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ เอาล่ะพูดมานานมาดูของในแพ็คเกจกันดีกว่า สำหรับภาค Waku Waku! ซึ่งเป็นเกมของทาง NDS ครับ

เมื่อ unpack ออกมาจะเป็นแบบนี้

อ๊ะ! คงสงสัยล่ะสิว่าในหนังสือมีอะไร ก็ทั่วๆไป ครับ artwork + fan service เล็กๆ น้อยๆ ตามแบบฉบับ To Love Ru

แล้วไอ้ที่พับๆ นั่นมันอะไรกันล่ะ!? หึหึ มันเป็นไฮไลท์ของแพ็คนี้ครับ นี่เลย!!
レジャーシート [Leisure Sheet - แผ่นรองนั่ง (แต่ใครมันจะเอาไปรองนั่ง เสียของ ฮ่าๆ)] ขนาด 600x900 มม. ครับผม มันคุ้มยังไงก็ลองถามแฟนๆเรื่องนี้สิครับ มีไว้ดูก็โคตรคุ้มและจริงๆครับ ส่วนลายก็อย่างที่เห้นครับหนูมิคังและหนูยามิครับ ใครอยู่สายนี้ล่ะก็ผมถามทีเหอะ คุ้มไหมครับ? (คนอื่นคงว่า คุ้มบ้านเอ็งดิ)

อ่ะสุดท้ายๆ มาถึงภาค Doki Doki! ซึ่งเป็นภาคของ PSP ครับผม ก็เป็นแนว Adventure ซึ่งเนืื้อเรื่องจะแตกต่างจาก Waku Waku! ของ NDS นะครับ โดยที่ในภาคนี้เราเนี่ยไปทะเลกับพวกสาวๆ ครับ ไอ้ตัวเรา (ริโตะ) เนี่ยก็คิดถือโอกาสนี้เนี่ยเข้าใกล้ฮารุนะจัง ซึ่งเขาแอบชอบมานาน และกะสารภาพรักกับเธอ ทว่า... มันมีปัญหาตามรังควานอยู่เรื่อยน่ะสิครับ (ตามสไตล์แนวนี้อ่ะนะครับ) ระบบเกมก็คือคุณต้องชนะใจสาวซักคนให้ได้ โดยการเลือกคำพูดให้เหมาะสมกับ event นั้นๆ คงประมาณนี้มั้งครับ แหะๆ ยังไม่ได้เล่นจริงจังน่ะครับ ถ้าผิดก็ขออภัย เอาล่ะเรามาดูของในกล่องนี้กันเลยดีกว่า

เมื่อแกะออกมาก็เป็นแบบนี้ จะเห็นได้ว่าคล้ายๆ ของ ทางภาค Waku Waku! (NDS) แต่มันคนล่ะอารมณ์กันครับผม อิอิ

ภายในสมุดภาพก็จะเป้นแบบนี้ คล้ายๆ กัน แต่คนละอารมณ์กัน

และแน่นอนไฮไลต์ก็ยังคงเป็น レジャーシート [Leisure Sheet - แผ่นรองนั่ง] ขนาด 600x900 มม. เช่นเคยครับ แต่คราวนี้เปลี่ยนจากน้องยามิและมิคังเป็น ลาล่าจังและฮารุนะจัง (ไซเร็นจิ) แทนครับผม ผมบอกแล้วว่าคล้ายๆ กันแต่อารมณ์มันต่างกันครับ อิอิ

ก็จบกันไปอีกหนึ่งชุดครับ โอยยยย เหนื่อยวุ้ย - -'' ยังไงก็ฝากกระทู้นี้ไว้ด้วยแล้วกันครับ โอกาสหน้าถ้ามีอะไรใหม่ๆ จะเอามาให้ได้ดูกันอีกเช่นเคยครับ

สำหรับเร็ปนี้ลากันไปก่อนสวัสดีครับ

#43 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 26 January 2009 - 06:21 PM

งอน To love ru แล้ว ทำไมเวอร์ NDS ถึงเป็นคู่หูโลลิละ แจ่มกว่าเวอร์ PSP 30 ล้านเท่า yoyo_31.gif

#44 grasfersia

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 January 2009 - 01:32 PM

เห็นแล้วอยากมีีบ้างอะ

#45 mastermune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 January 2009 - 05:02 PM

ดูกระทู้นี้แล้ว รู้สึกเกิดกิเลศมากมายเลยขอรับ 875328cc.gif

#46 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 04 February 2009 - 08:16 PM

สูดย้อดดด ทำไมเยอะงี้ทั่น ผมนี่แค่คิดจะซื้อก็ขนร่วงหมดขาแร้ววว ><

#47 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 15 February 2009 - 01:47 AM

กลับมาอีกครั้งในวันวาเลนไทน์ครับ วันนี้ได้ของมาค่อนข้างน้อยครับ (ถ้าหมายถึงของ LE หรือของหายากล่ะก็นะ)
แต่ว่าแต่ละชิ้นไม่เบาเท่าไหร่ (ราคาอ่ะนะครับ) แห่ะๆ วันนี้เป็นวันดีครับวันนี้ ได้เกมเทพแห่ง PS3 มาพอดี (KZ2 Lot หลุด)
พร้อมกับเกม LE และเกมหายากอีกนิดๆ หน่อย มีอะไรมั่งมาดูกันเลยดีกว่าครับ...

ขอประเดิมเกมแรกเป็นเกมเทพก่อนเลยครับ นั่นก็คือ KillZone 2 (Z2 - EU) นั่นเอง
ซึ่งที่ได้มานี้ก็เป็น Lot ที่หลุดออกมาจำหน่ายก่อนวันจริงนั่นเอง ส่วนความพิเศษเหรอ?
ไม่มีครับ แค่ได้เล่นก่อนคนอื่นนิดเดียวเท่านั้นเอง แห่ะๆ

KILLZONE 2 - PlayStation 3

สภาพนี้เป็นสภาพก่อนแกะครับ มีร่องรอยการจองเต็มๆปกเลย - -'' ซึ่งก็หมายความว่าซีลได้หลุดออกไปเรียบร้อยแล้ว (แล้วจะบอกทำไมหว่า) :P
จะบอกว่าสนุกสมกับคำ Hype ครับ (ถ้าคนเล่นไม่เป็นโรคแพ้เกม FPS ในพื้นที่แคบๆนะครับ)

ต่อไป... เอ... เอาอะไรดีหว่า... เอานี่ก็แล้วกัน

Tales of Hearts /w ビバ ハート フル!テイルズ オブ DVD ハーツチャンネル篇- (Viva Heart Full! Tales of DVD ~Hearts Channel Part~) - Nintendo DS

อีกหนึ่งในซีรี่ย Tales of ... ตัวเกมนั้นผมยังไม่ได้เล่นเลย - -'' ถึงจะมี ROM ก็ยังไม่ได้แตะ มีเกมที่ยังไม่ได้เล่นเต็มเลยครับ
อ่อ ที่พอจะบอกได้ก็คือ เกมนี้มีสองเวอร์ชั่นครับคือ CG Movie Version กับ Anime Movie Version ซึ่งก็เป็นธรรมดาที่ผมจะเลือก
Anime Version ครับ เพราะผมว่า Tales มันต้องคู่กับ 2D Cutscene เท่านั้นครับ (เหตุผลง่ายดีเนอะ)

ต่อไปๆ อืมมมม... เอาไอ้นี่ก็แล้วกัน ของชอบๆ อิอิ ;)

お掃除戦隊くりーんきーぱー (限定版) [Osouji Sentai Clean Keeper - Limited Edition] - Nintendo Wii

ก็ตามชื่อเลยครับ ขบวนการทำความสะอาด ก็เป็นเกมแนว Adventure อีกเกมหนึ่งครับ หึหึ ซึ่งก็จะคล้ายๆ กับเกม Adventure
ญี่ปุ่นอื่นๆ คือเลือกช้อยส์ไปเรื่อยๆ และเกมนี้จะมีฉากต่อสู้ (!?) กับปีศาจแห่งความสกปรก เวลาเราต่อสู้ก็ให้ใช้ WiiMote เนี่ยแหล่ะ
ชี้ไปที่สิ่งสกปรกนั้นๆ และจัดการทำความสะอาดให้เรียบร้อย ด้วยเครื่องมือที่รูปร่างประหลาด แต่สามารถใช้จัดการกับสิ่งสกปรกได้ดีมาก (?)
ซึ่งนี่คือจุดสำคัญของเกมนี้ครับ เนื่องจากแต่ละครั้งที่คุณทำความสะอาด ก็จะมีเสียงร้องอันทรมานใจออกมา เช่น อ๊าา~,อิย้า~~,
ดาเมะ~,ยาเมเต๊~... อะไรก็ว่าไป.. ทำให้หัวใจเรามีกำลังใจทำความสะอาดมากขึ้น (เหรอ?) หึหึ อ้อ! อีกอย่างเกมนี้พลังโลลิเกิน 100% ครับ

อ่ะนี่ครับหน้าตาของกล่องเกม Limited ก่อน unpack...

ต่อไปเราจะมา unpack กันเลย กึงๆๆ ดาเม๊~ ... ไม่ใช่และ - -'' ก็จะได้เห็นหน้าตาของในกล่องดังนี้ครับ ค่อนข้างครบเครื่องครับ
- แผ่นเกม
- พวงกุญแจเป็นรูปของตัวละครต่างๆ และ strap มือถือครับ
- Drama CD

ต่อไป... เอ... อ๊ะ เอาไอ้นี่แล้วกัน

ワンダと巨像 /w Special NICO DVD (Wanda to Kyozou หรือในภาษาอังกฤษนาม Shadow of Colossus นั่นเอง) - PlayStation 2

เป็นเกมที่หายาก... หายากมากรึเปล่า? จริงๆ ชุดนี้ไม่ใช่ชุด Limited หรอกครับ (ชุด Limited ได้ยินว่าราคาอยู่ที่ 30,000~40,000 บาท) แต่เป็นชุดที่มี Special DVD จากการ pre-order
ซึ่งแค่นี้ก็หายากพออยู่แล้วครับ - -" ไมขออธิบายอะไรมากเพราะชาว PS2 น่าจะเคยลิ้มลองกันมาแทบทุกคนแล้ว จากความยิ่งใหญ่อลังการเกมเกมนี้

ต่อปายยย .... เฮ่อ~ เหนื่อย - -''

ICO /w Formal Guide Book (イコ - อิโค) [NTSC/J "FOR JAPAN ONLY"] - PlayStation 2
เกมนี้...พูดได้คำเดียว หาโค-ตะ-ระยาก ขนาดแผ่นก๊อปยังหากันแทบไม่เจอเลยครับ ไม่ต้องเอาอะไรกับแผ่นแท้แล้ว เอ้าต่อให้ The BEST "ASIA VERSION" เลยเอ้า
เป็นเกมที่... ถือว่าเป็นเกมที่สร้างชื่อเสียงให้ PS2 และทีม ICO เลยครับ เนื่องมาจากความอลังการของกราฟฟิกและฉากต่างๆ อันเนื่องมาจากการใช้เทคนิคทางด้านกราฟิก
อย่างชาญฉลาดของทีมงาน รวมถึงเนื้อเรื่องซึ่งเป็นแบบแฟนตาซีที่ดูแปลก เพราะพระเอกไม่พูดกับนางเอกสักคำ...(เหตุผลก็ลองไปเล่นเอาเองนะครับ :P)
เกมนี้ก็ได้รับการยกย่องจากบุคคลในหลายสาขาครับ และได้รับรางวัลหลายรางวัลด้วยกัน คงจะไม่ผิดนักถ้าผมจะให้เกมนี้เป็นหนึ่งในเกมที่ดีที่สุดของ PS2 ครับ

ก็.... จบกันไปอีกหนึ่งชุดนะครับ ตามจริงที่ซื้อมาวันนี้มีอีกแหล่ะแต่คิดว่ามันไม่น่าสนใจเท่าไหร่ Last Remnant ปกทอง ("FOR JAPAN ONLY" VERSION), Ninja Blade, Trusty Bell มันก็ดูธรรมดาอ่ะครับ
ก็ขอยกไป Roundup ในโอกาสหน้ากันอีกทีแล้วกันครับ พบกันใหม่โอกาสหน้า (ไม่นานนี้แหล่ะ) สำหรับครั้งนี้ สวัสดีครับ

Edited by YaKiZoBa, 09 April 2009 - 12:15 AM.

#48 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 March 2009 - 09:35 PM

ชอบ ico

#49 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 02 March 2009 - 12:01 AM

กลับมาอีกครั้งครับ บอกแล้วไม่นาน (2 อาทิตย์) ช่วงนี้อัพบ่อยไม่ใช่อะไรหรอกครับ เกมมันออกเยอะ (- -'') ผนวกกับได้ของที่คิดว่าน่าสนใจมาน่ะครับ

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

Star Ocean 4 : The Last Hope (Japan Version - NTSC/J) with Star Ocean Sound Best Collection CD

เกม RPG จากญี่ปุ่นที่ชาว XBOX360 รอคอยมาแสนนานครับ ภาคนี้เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นก่อนภาคแรกของ Series นี้ซะอีกครับ รายละเอียดอื่นๆ ยังไม่รู้ครับเพราะยังไม่ได้เล่น แห่ะๆ
Unbox: Star Ocean 4 ~The Last Hope~ Japan Version

Front (Sealed)

Back (Sealed)

Game DVDs

Manual Front Cover

Manual Back Cover

Inside Manual

Overview

Star Ocean Sound Best Collection CD (Front)

Star Ocean Sound Best Collection CD (Back)

ต่อด้วย Ryu ga Gotoku 3 (Region 2 / Japan) หรือที่เราๆ รียกกันว่า Yakuza 3 นั่นเองครับ

ภาพเมื่อวางคู่กับ Ryu ga Gotoku Kenzan! ซึ่งออกมาก่อนหน้านี้ครับ

ต่อด้วย FRAGILE ~さよなら月の廃墟 ~ (Fragile ~Sayonara Tsuki no Haikyo~)

เป็นเกม Action RPG ที่มีดีตรงการเล่าเรื่องครับ ตัว Gameplay อาจจะไม่ค่อยถูกใจ Hardcore Gamer เท่าไรนักแต่ถ้าเข้าใจภาษาญี่ปุ่นในระดับนึง ก็จะทำให้เล่นเกมนี้สนุกขึ้นครับ เพราะเนื้อเรื่องดี เรื่องในเกมเราก็จะเล่นเป็นหนุ่มน้อยในโลกอนาคตข้างหน้า ที่มนุษย์ชาติเสียชีวิตเกือบหมดโลก ซึ่งเราจะต้องค้นหาผู้มีชีวิตรอดครับ ในเกมเราจะใช้นันชัคในการควบคุมพระเอก และใช้ WiiMote ในการุมมุมกล้องและฉายไฟฉายไปยังความมืดของเกมครับ

ต่อไปเป็นเกมที่หลายๆ คนต้องรู้จักครับ God of War นั่นเอง มันพิเศษยังไง? อ๋อมันพิเศษตรงที่มันเป็นแผ่น Japan ครับ ซึ่งค่อนข้างหายาก บางท่านอาจสังเกตุเห็นสัญลักษณ์ Capcom แล้วคิดว่าเกมนี้ Sony สร้างไม่ใช่หรือไงของปลอมเปล่าเนี่ย คำตอบก็คือ เกมนี้ที่ญี่ปุ่น Capcom ได้สิทธ์ในการจัดจำหน่ายครับผม

ゴッド オブ ウォー [God of War]

ゴッド オブ ウォー Ⅱ ~終焉への序曲~ [God of War 2 ~The End Begins~]

เด๋วมาต่อด้วย IDOLM@STER SP ครับ

#50 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 02 March 2009 - 12:06 AM

ต่อด้วย IDOLM@STER SP Complete (Perfect Sun/Wandering Star/Missing Moon) รายละเอียดลองไปดูกระทู้นี้ครับ:
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=149110
Credit: คุณ​ ruicosta

รูปเยอะหน่อย(มาก)ครับ ขออภัยถ้าโหลดช้า [22 รูปได้]

Unbox: IDOLM@STER SP Complete (Perfect Sun/Wandering Star/Missing Moon) [Region 2/Japan]

เริ่มจาก Overview ของทั้งหมด

ต่อด้วยหน้าหลัง Perfect Sun

Wandering Star

Missing Moon

ปกของตัวละครแต่ละคน พร้อมลายเซนต์ (6 แผ่น แผ่นละ 2 ด้าน)

จบกันไปอีกครั้งหนึ่งครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมกันครับผม ไว้เจอกันใหม่ครับ สวัสดีครับ

#51 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 04 March 2009 - 05:29 PM

ว๊าว อัพเดตใหม่ โมเอะมากๆครับ งาม อิอิ

#52 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 March 2009 - 10:17 PM

สุดยอดเลยคับ อย่าพลาด bio5 e-capcom นะคับ

#53 grasfersia

เซียนเกม

Posted 07 March 2009 - 09:13 AM

แหม เอาตังที่ไหนไปซื้อครับเนี่ย อิจฉาจริงๆแต่ละอย่าง

#54 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 13 March 2009 - 11:17 PM

มาอัพเดตกันครับ ครั้งนี้ได้มาเยอะกันพอสมควรแต่ยังไม่มีเวลาแกะเรียงตัวเลย ยังไงก็เอาภาพ preview ไปชมก่อนก็แล้วกันครับ

ที่ได้มาในครั้งนี้มีคร่าวๆ ดังนี้อ่ะครับ

- Biohazard 5 [e-Capcom LIMITED EDITION]
- Final Fantasy Crystal Chronicles [GameCube]
- N.U.D.E. @ (Natural Ultimate Digital Experiment) with Picture Playguide + FamitsuXBOX DVD [XBOX]
- Ar Tonelico (JPN)
- Ar Tonelico 2 (JPN)
- Gran Turismo 3 A-Spec
- Gran Turismo Concept 2002 Tokyo-Geneva
- Gran Turismo 4 Prolouge
- Wild Arms Advanced 3rd
- Wild Arms the 4th Detonator
- Kotobukiya Star Ocean 3 - Till the End of Time Figures

ไว้ว่างๆ แล้วจะถ่ายแบบเรียงตัวให้ดูนะครับ

#55 lullaby

Posted 14 March 2009 - 11:48 AM

สุดยอดเลยคับ Biohazard 5 [e-Capcom LIMITED EDITION]

ผมติดตามผลงานตลอดคับพี่ อิอิ

#56 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 March 2009 - 10:51 PM

ทำงานอะไรละเนี่ย - -"

#57 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 15 March 2009 - 03:47 AM

แล้วก็มาถึงเวลาที่ท่านรอคอยครับ นั่นคือเวลา Unpack Biohazard 5 [e-capcom limited edition] นั่นเอง!!!

ไม่ต้องมาพูดพร่ำทำเพลงมากเริ่มกันเลยดีกว่า

มาดูรอบๆ กล่องกันก่อนดีกว่าครับ

รูปแรกสติกเกอร์ระบุไว้ว่าเป็น PlayStation 3 Biohazard 5 Limited Edition

รอบๆ กล่อง

ด้านหน้าของกล่อง

ด้านบนของกล่องครับ

ด้านข้างของกล่อง

เริ่มด้วยการเอากล่องที่บรรจุวัตถุลึกลับออกมาครับ... (20090305 - เป็นวันที่เกมออกครับวันที่ 5 เดือน 3 ปี 2009)

ค่อยๆ เปิดกล่องจะเจอแบบนี้ครับ นั่นมันวัคซีนแอนตี้ไวรัสนี่นา!?

เปิดออกมาสุดจะเป็นแบบนี้

รูปแคปซูลแอนตี้ไวรัสครับ (Flashdrive 2GB)

อีกด้านจะเป็นปลอกที่หุ้มแผ่นเกม Biohazard 5 (Region 2) ครับ

edit: ลืมลงภาพแผ่นเกมครับขออภัย - -''

ต่อไป เรามาดูเจ้า Capsule กันดีกว่าครับ ว่าแล้วก็เอามาวางไว้กับเครื่องลองยา... MacBook Pro ของผม

อันนี้เมื่อเทียบ Capsule กับขนาดของ Flashdrive, ถ่านชาร์จ AA และ iPod Shuffle ครับ

ต่อไปก็ถึงเวลาถอดปลอกแคปซูลแอนตี้ไวรัสครับ

จากนั้นก็นำมันเสียบเข้ากับเครื่องลองยาเครื่องนี้...

และ MacOS X ก็ตรวจเจอ และได้ข้อมูลดังนี้ครับ

จบไปแล้วสำหรับเจ้าแคปซูลแอนตี้ไวรัส ต่อไปมาดูอีกอย่างของชุดนี้ครับ มันคือ Waist Pouch หรือกระเป๋าสะพายนั่นเอง

แกะกล่องออกมา... แล้วก็จะได้อย่างนี้

ด้านหลังแพ็ค

เมื่อทำมันออกมาแผ่ จะได้แบบนี้ครับ ขนาดก็สามารถเอาไว้ใส่ของใช้ต่างๆ ได้สะดวกครับ

มีรูสำหรับสอดหูฟัง ด้วยครับ เจ๋งมากๆ

ตัวกระเป๋าก็สามารถใส่ PSP-1000 ได้สบายมากครับ

และพอแกะด้านหน้ามาก็มีที่ใส่ของเล็กๆ น้อยๆ อีกครับ

ด้านหลังก็จะเขียนไว้ว่า BIOHAZARD 5 ครับ

ยัง!! ยังไม่หมดยังเหลือ Art Book อีกครับ มาดูกันต่อเลยดีกว่า

ปกของ Art Book ครับผม

รูปด้านในเล็กๆน้อยๆครับ

ก็จบกันไปแล้วครับ สำหรับ BIOHAZARD 5 [e-CAPCOM LIMITED EDITION] ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับผม : )

แต่ยังไม่หมดแค่นี้นะครับ ยังเหลือ N.U.D.E. @ ของ XBOX อยู่ครับ แต่ไว้ก่อนครับ เดี๋ยวค่อยมาโพส ง่วงนอนแล้วครับ :P

ทำงานอะไรละเนี่ย - -"

ความลับครับ แห่ะๆๆ :P

Edited by YaKiZoBa, 21 March 2009 - 03:12 AM.

#58 lullaby

Posted 15 March 2009 - 10:28 AM

สุดยอดๆๆๆๆ ภาษาญี่ปุ่นแน่นมากๆเลยพี่ ไม่รู้เรื่องเลย -*-

#59 deztoy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 March 2009 - 01:42 PM

สุดยอดครับ

#60 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 15 March 2009 - 05:33 PM

หลังจาก BIO 5 (e-Capcom LE) ก็มาต่อด้วยเกม N.U.D.E. @ ครับ

N.U.D.E.@Natural Ultimate Digital Experiment [Bundle Pack] /w Famitsu-XBOX Picture Playguide + DVD

เกมนี้เป็นเกมแนว Pet-Simulation (เลี้ยงสัตว์) ครับ ซึ่งเราได้เล่นเป็น Beta Tester ของหุ่นแอนดรอยหญิงรุ่นใหม่ที่เรียกว่า P.A.S.S. (Personal Assist Secretary System) ตัวเกมก็จะสมมติว่าหุ่นตัวนี้ได้รับการติดตั้งชุดรับคำสั่งพื้นฐานมาเรียบร้อยแล้ว เราต้องทำการสอนสิ่งต่างๆ ให้กับเธอโดยวิธีสั่งการด้วยเสียงผ่านไมค์ของ XBOX มีชื่อว่า "XBOX Communicator" ครับ เนื่องจากเกมนี้ทำมาเพื่อขายคนในญี่ปุ่นเท่านั้น แน่นอนว่าทุกคำสั่งที่เราจะต้องพูดสอนเธอนั้นต้องเป็น "ภาษาญี่ปุ่น" ครับ

ปกในของกล่องเกมครับ

เมื่อแกะกล่องออกมาจะเป็นแบบนี้

อันนี้เป็น Picture Playguide ของ Famitsu-XBOX ครับ

เมื่อเอาปกนอกออกก็จะเป็นแบบนี้

เปิดหนังสือออกมาก็จะเจอหน้านี้ ... ตอนแรกผมก็แปลกใจอะไรหว่า...?

พอกางออกมาเท่านั้นแหล่ะครับ !!

ด้านในเล็กๆ น่อยครับ ก็จะบอกว่าต้องทำอะไร-อย่างไรบ้าง

อันนี้เป็น DVD ที่มากับชุดครับ ซึ่งผมไม่ได้แกะก็เลยไม่รู้ว่ามันคืออะไร

จบกันไปอีกชุดหนึ่งสำหรับ ของสะสมของผมครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมมากๆ ครับผม : )