`

Jump to content

[Update] ข่าวหนัง Watchmen หนังซูเปอร์ฮีโร่ฟอร์มยักษ์

22 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 23 September 2008 - 04:33 AM

+Watchmen - ศึกซูเปอร์ฮีโร่พันธุ์มหากาฬ+

-ผลงานล่าสุดของผู้กำกับ 300-

+Watchmen เป็นผลงานกำกับเรื่องล่าสุดของ Zack Snyder หลังจากที่เขาฝากผลงานไว้ในปีที่แล้วกับ 300 จนโด่งดัง และทำรายได้รวมทั่วโลกมากกว่า $456 ล้าน ทำให้ผลงานต่อไปของ Zack Snyder ไม่ธรรมดา และถูกจับตามองจากคอหนังทั่วไป และ Zack Snyder ก็เลือกนำเสนอ Watchmen ให้กับคอหนังค่ะ

+Watchmen เป็นการ์ตูนฮีโร่ 12 ตอนตีพิมพ์ครั้งแรกในปี 1986 เขียนโดย Alan Moore และนักวาดการ์ตูน Dave Gibbons ได้รับการยกย่องจาก Time Magazine ให้เป็นหนึ่งในร้อยนวนิยายที่ดีที่สุดจากปี 1923 ถึงปัจจุบัน . . หนังกล่าวถึงเรื่องราวของโลกคู่ขนานของ ที่มีฉากหลังเป็นโลกในสมัยสงครามเย็น ที่ซึ่งเหล่าซูเปอร์ฮีโร่สวมหน้ากากอาศัยอยุ่ที่นั่นอยู่ . . หลังจากเคยปราบอธรรมจนกลายพวกนอกกฎหมาย พวกเขาต่างแยกกลุ่มไปใช้ชีวิตเป็นมนุษย์ธรรมดา แต่เมื่อมีสมาชิกในกลุ่มถูกฆาตกรรมอย่างน่าสงสัย ทำให้พวกเขากลับมาร่วมมือกันอีกครั้ง และเมื่อสืบสวนเรื่องราวนี้มากขึ้นเท่าไหร่ ทำให้พวกเขาค้นพบแผนการลึกลับที่ถูกวางแผนไว้แล้ว ที่จะเปลี่ยนแปลงประวัติศาสตร์ไปตลอดกาล . . .

+ผู้กำกับแซ็ค ซไนเดอร์ ได้เผยโฉมภาพนิ่งของซูเปอร์ฮีโร่ 5 คนแรกแห่งขบวนการ Watchmen ออกมาแล้วค่ะ จะขาดไปก็เพียงคนเดียวเท่านั้นนั่น ก็คือภาพของ ดร.แมนฮัตตัน ซึ่งรับบทโดยบิลลี่ ครูดัปค่ะ ซึ่งเข้าใจว่าที่ยังไม่มีรูปออกมา ก็เพราะตัวละครนี้ต้องพึ่งเทคนิคพิเศษในการสร้างภาพ เพราะจะเป็นซูเปอร์ฮีโร่ที่ร่างสูงใหญ่กว่ามนุษย์ทั่วไป และมีสีฟ้าทั้งตัวค่ะ (ในปกนิตยสารด้านบน และเทรลเลอร์จะได้เห็นด้วยค่ะ หน้าตาเหมือนซิลเวอร์ เซิร์ฟเฟอร์ จาก Fantastic Four 2 เลย)

+ซึ่งแคแร็กเตอร์ 5 ตัวละครที่ถูกเผยออกมานี้ก็ได้แก่ เดอะ คอมมิเดียน (รับบทโดยเจฟฟรี่ย์ ดีน มอร์แกน) จอมโหดที่เป็นตัวเปิดฉากเรื่องราว , ไนท์ อาวล์ (รับบทโดยแพทริค วิลสัน) ซูเปอร์ฮีโร่นักประดิษฐ์ผู้มีแนวโน้มเป็นโรคซึมเศร้า , ออซิแมนเดียส (รับบทโดยแมทธิว กูดี้) ซูเปอร์ฮีโร่ที่เบื้องหลังเป็นมหาเศรษฐีพันล้านผู้จองหอง เก่งกาจด้านกายกรรม และปรารถนาที่จะจัดระเบียบโลกเสียใหม่ , รอร์สแชช (รับบทโดยแจ็คกี้ เออร์ล ฮาร์ลี่) ฮีโร่ขบถที่มีบุคลิกคุ้มดีคุ้มร้าย ผู้เชี่ยวชาญงานสืบสวน และสุดท้ายก็ซิลค์ สเป็คเตอร์ (รับบทโดยแมลิน แอเกอร์แมน) สาวนักปราบอาชญากรรมผู้เชี่ยวชาญศิลปะป้องกันตัวค่ะ

+เมื่อการ์ตูนที่ได้รับการยกย่องว่าเป็นหนึ่งในนวนิยายที่ดีที่สุด ถูกดัดแปลงมาเป็นภาพยนต์จากผู้กำกับที่มากทั้งความสามารถ และความคิดสร้างสรรค์ ที่สามารถถ่ายทอดนิยายภาพชื่อดังของ "แฟงค์ มิลเลอร์" อย่าง 300 มาขึ้นจอได้อย่างมีชีวิตมาแล้ว . . Watchmen จะออกมาสุดยอดแค่ไหน 6 มีนาคม 2009 ได้ดูกันแน่นอนค่ะ

++Watchmen ฉบับการ์ตูนนั้น มีเนื้อหาค่อนข้างรุนแรง และมีฉากโหดค่อนข้างเยอะ เรียกได้ว่าเป็นการ์ตูนฮีโร่สำหรับผู้ใหญ่เลยค่ะ มีเนื้อหาเข้มข้น ต่างจาก X-Men โดยสิ้นเชิงค่ะ ลองชมข้างล่างดูนะคะ ทำออกมาได้น่าดูมากๆเลยทีเดียวค่ะ++

+5 ซูเปอร์ฮีโร่ที่ต่างกันสุดขั้ว+
-Night Owl-

-The Comedian-

-Rorschach-

-Spectre-

-Ozymandias-

+ภาพบางส่วนจากหนังค่ะ+

+The Watchmen Official Trailer (High Definition)+
http://www.youtube.com/watch?v=ONQ3Zgy195Y

+ yoyo_55.gif การ์ตูน ~ รายงาน yoyo_55.gif +

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://bighead.exteen.com/20080720/watchmen-300 + http://tv.gmember.com/tv_comingsoon.php?comingsoon_id=50 + http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1051213 ค่ะ

+EDIT แล้วค่ะ ~ เรียงชื่อสลับกันค่ะ . . แหะ แหะ . . ขอบคุณที่แจ้งนะคะ+

Edited by rbgel, 01 June 2009 - 10:44 PM.

#2 Big14

Prince Big

• High Royal Executive Members

Posted 23 September 2008 - 07:33 AM

ท่าทางน่าดูดีครับ แต่ผมดูโปสเตอร์แล้วนึกว่าหนังตลก ดูภาพจากไหนแล้ว ถึงได้รู้ว่าไม่ใช่

#3 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 23 September 2008 - 07:54 AM

watchmen = ดูผู้ชาย??? yoyo_71.gif

QUOTE (Big14 @ Sep 23 2008, 07:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่าทางน่าดูดีครับ แต่ผมดูโปสเตอร์แล้วนึกว่าหนังตลก ดูภาพจากไหนแล้ว ถึงได้รู้ว่าไม่ใช่
ฮาๆๆๆ กำลังจะโพสต์แบบนี้เป๊ะๆ ครับ

เห็นแล้วคิดถึง superhero movie ซะงั้น yoyo_77.gif

#4 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 23 September 2008 - 07:57 AM

QUOTE (TechEnthu @ Sep 23 2008, 07:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
watchmen = ดูผู้ชาย??? yoyo_71.gif

สามารถแปลได้อีกว่า กลุมผู้ดูแล หรือกลุ่มผู้พิทักษ์

ตัวผู้ชายออกแนว Batman ตัวผู้หญิงเหมือนตัวแม่ใน The Incredibles เลย น่าดู น่าดู

#5 seacret

เซียนเกม

Posted 23 September 2008 - 08:52 AM

Watchmen ฉบับการ์ตูนนั้น มีเนื้อหาค่อนข้างรุนแรง และมีฉากโหดค่อนข้างเยอะ

อันนี้ คอนเฟิร์มครับว่าโหดจริง เสียแต่ว่าเป็น Comic เก่าแล้ว (ปี 86)
ลายเส้นและวิธีการเดินเรื่องเลยโบราณไปหน่อย

ส่วนตัวหนังนั้น น่าดูจริงๆครับ

#6 Xeroth 'X' Xawiar

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 September 2008 - 08:56 AM

น่าดูมากครับ
แต่รู้สึกว่ามันต้องมีหักมุมแน่ๆเลยอ่ะ น่าสนๆ yoyo_24.gif

#7 Silversmoke

ไอ้บ้า

Posted 23 September 2008 - 09:35 AM

เนื้อเรื่องเดิมผมชอบมากและอ่านจนจบแล้ว

ไม่ใช่หนังhero เพียวๆซะทีเดียว แต่จะเป็นหนังดรามาแบบปัญหาชีวิตหนักๆ(ถึงหนักมาก)ของ hero ซะมากกว่า

ฮีโร่หลายตัวในนั้นมีอาการทางจิตอย่างหนัก เป็นโรคทางจิตที่มาจากการไปรบที่เวียดนาม มีความผิดหวังในชีวิต สิ้นหวัง บางคนถูกเพื่อนร่วมทีมข่มขืน ถูกสวมเขา หรือ พวก perfectionist ระดับสุดโต่ง ดังที่ได้มีการบรรยายไว้

รวมถึงเราได้เห็นชีวิตบั้นปลายของฮีโร่บางคนในเรื่องที่ผมอ่านแล้วน้ำตาไหล และจุดจบที่น่าสังเวชไม่เหมาะกับการเป็นอดีตฮีโร่ผู้ยิ่งใหญ่เลยแม้แต่น้อย เรียกว่าเนื้อเรื่องการตูน หนักมากจนไม่ใช่การตูนฮีโร่เด็กอ่านครับ

ผมเรียกมันเป็นชีวิตจริงที่เหล่าฮีโร่ต้องเผชิญมากกว่า

ผมไม่ทราบว่างานนี้จะโดนเปลี่ยนหรือตัดบทรือเปล่า เพราะของเดิมนั้น ผมใช้คำว่า 'ยอดเยี่ยม' เป็นงานของ moore ที่ผมชอบรองจาก V for Vandettaเลยทีเดียว

แต่ค่อนข้างวางใจกับอิตา Zack Snyder เพราะเขาสร้าง 300โดยไม่เปลี่ยนเนื้อเรื่องแม้แต่น้อย และยังเสริมความสมบูร์ณของตัวเนื้อเรื่องมากขึ้นไปอีก

ต้องดูแน่นอน เพราะนี่เป็นหนึ่งในการตูนที่ผมรักตลอดกาลเรื่องนึ่งเลยทีเดียว

Edited by Silversmoke, 23 September 2008 - 10:03 AM.

#8 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 23 September 2008 - 09:45 AM

น้องตูนใส่ชื่อผิดหรือเปล่า
รอสชาร์ค (ตัวหน้าแปลกๆ), โอซีแมนเดียส กับ สเป็คเตอร์ ชื่อสลับกันหมดเลยน่ะ

#9 t.EXIT

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 23 September 2008 - 09:55 AM

spectre = ปีเตอร์ พิเทอรี่ ใน HEROES?

#10 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 23 September 2008 - 10:21 AM

QUOTE (t.EXIT @ Sep 23 2008, 09:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
spectre = ปีเตอร์ พิเทอรี่ ใน HEROES?

กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันเลยค่ะ
ตัวผู้หญิงก็ดูหน้าคล้าย elle ใน heroes นะคะ

#11 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 23 September 2008 - 10:38 AM

QUOTE (t.EXIT @ Sep 23 2008, 09:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ใช่ครับ จริงๆ สเป็คเตอร์ คือตัวผู้หญิง
ตัวนั้นจริงๆคือ โอซีแมนเดียส ส่วนตัวหน้าขาวๆ คือ ร็อชชาร์ค
น้องตูนลงชื่อสลับกันน่ะ

#12 barboon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 September 2008 - 10:42 AM

น่าดูมากครับ ถ้าเป็น หนัง ชีวิตฮีโร่ อย่างใน การ์ตูนที่กล่าวมานั้น

ยิ่งทำให้ผมอยากดูมาก และไม่ทราบว่าตอนนี้ ยังจะพอ หา การ์ตูน อ่านได้ไหม ครับ

ปล ขอบคุณครับ พี่ ตูน

#13 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 23 September 2008 - 01:56 PM

ไม่ใช่ครับ สเปกเตอร์ต้องออกขวานฟ้า แวนการ์ด เท้าบินแล้วก็เรเดี้ยนครับ yoyo_37.gif

หนังน่าดูมากครับ แนวดราม่าหนักๆนี่ผมชอบบบบ yoyo_73.gif

#14 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 23 September 2008 - 02:38 PM

QUOTE (Ongsama @ Sep 23 2008, 01:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ใช่ครับ สเปกเตอร์ต้องออกขวานฟ้า แวนการ์ด เท้าบินแล้วก็เรเดี้ยนครับ yoyo_37.gif

หนังน่าดูมากครับ แนวดราม่าหนักๆนี่ผมชอบบบบ yoyo_73.gif

ผมกำลังจะมาเล่นมุขนี้พอดีเลยแต่คิดไปคิดมาไม่เล่นและ เพราะคนในบอร์ดนี้น่าจะเล่น DOTA น้อย 5555+

#15 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 23 September 2008 - 03:10 PM

QUOTE (barboon @ Sep 23 2008, 10:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าดูมากครับ ถ้าเป็น หนัง ชีวิตฮีโร่ อย่างใน การ์ตูนที่กล่าวมานั้น

ยิ่งทำให้ผมอยากดูมาก และไม่ทราบว่าตอนนี้ ยังจะพอ หา การ์ตูน อ่านได้ไหม ครับ

ปล ขอบคุณครับ พี่ ตูน

Watchmen ฉบับคอมมิคส์ 12 ตอนจบ ที่เขียนโดย Alan Moore และวาดโดย Dave Gibbons ในปี 1986-1987 ถือเป็น "graphic novel" เพียงเรื่องเดียวที่ได้รางวัล Hugo Award และอยู่ใน 100 นิยายภาษาอังกฤษยอดเยี่ยม ของนิตยสารTime . . สามารถไปตามเก็บสะสมได้จาก

+เว็ปไซต์ http://www.modxtoy.com/newboard/index.php?showtopic=34404 ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

+ขอบคุณ คุณ SouLCandY จากเว็ปบอร์ด modxtoy ค่ะ+

#16 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 23 September 2008 - 05:17 PM

อืมม ถ้ามันไม่ปรับปรุงโปสเตอร์นะ
คงจะหาคนดูยากหน่อยละงานนี้

นึกว่าหนังตลกกันสะหมด -*-

#17 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 23 September 2008 - 06:22 PM

QUOTE (rbgel @ Sep 23 2008, 04:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
-Night Owl-

-The Comedian-

^
^
ให้ตายเหอะ นี่มัน แบทแมน & โรบิน(ต้นฉบับชัดๆ) yoyo_77.gif

แล้วอีกอย่างไม่เข้าจริงๆเลยว่าทำไม(ฮีโร่ฝรั่งชอบ)ใส่กางเกงในไว้ด้านนอกกัล? yoyo_90.gif yoyo_65.gif yoyo_30.gif

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับผม เยี่ยม yoyo_01.gif

#18 Calm`Like`A`Bomb

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 September 2008 - 08:36 PM

เขาว่า อลัน มัวร เกลียดหนังเรื่องนี้ยังกะอะไรดี

#19 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 23 September 2008 - 10:20 PM

ท่าทางจะน่าดูนะน้องตูน

#20 nanva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 September 2008 - 10:55 PM

น่าดูเหมือนกันนะครับ yoyo_16.gif