`

Jump to content

อัพเดทข่าวหนังใหม่ Transformers 2

34 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 23 September 2008 - 12:06 AM

Transformers 2

-Revenge of the Fallen-

+"เมกะตรอน" จักรกลตัวร้ายผู้เป็นผู้นำของกลุ่มดิเซ็ปติค่อนส์ คู่ปรับของ "อ็อพติมัส ไพร์ม" ที่ถูกเดอะ คิวป์กำจัดในหนัง Transformers ภาคแรก จะถูกนำกลับมาช่วยฝ่ายพระเอกต่อสู้กับ The Fallen ในหนังภาค 2 ที่มีชื่อตอนเต็มๆว่า Transformers : Revenge of the Fallen ค่ะ ซึ่งยังไม่ปรากฎแน่ชัดว่าจะกลับมาช่วย หรือกลับมาทำลาย แต่ที่แน่ๆกลับมาแน่นอนค่ะ และไม่ใช่มาในรูปลักษณ์ของเครื่องบินเจ็ทแบบในภาคแรกด้วยค่ะ แต่ครั้งนี้จะมาในร่างแปลงของรถถังทรงประหลาดแทนค่ะ ตามการรายงานของ เว็ปไซต์ latinoreview.com ได้นำภาพมายืนยันแล้วนะคะ โดยจะเป็นภาพสแกนของของเล่นที่ดัดแปลงมาจากเมกะตรอนที่เราจะได้เห็นในภาคต่อค่ะ . . หนังมีกำหนดฉาย 26 มิถุนายน ปีหน้าค่ะ . . .

+ภาพของเมกะตรอน ในหนังภาค 2 ค่ะ+

Inkheart

-เปิดตำนาน อิงค์ฮาร์ต มหัศจรรย์ทะลุโลก-

+สตูดิโอนิวไลน์ ซินีม่าได้ปล่อยตัวอย่างหนังแฟนตาซี "Inkheart" หรือในชื่อฉบับหนังสือแปลของไทยว่า "หัวใจน้ำหมึก" ซึ่งเป็นเรื่องราวของชายหนุ่มเจ้าของร้านหนังสือ (เบรแดน เฟรเซอร์) ที่พออ่านหนังสือออกเสียงดังๆ ก็จะทำให้สิ่งที่เขาออกเสียงนั้นออกมาสู่โลกของความเป็นจริงค่ะ แต่เขาดันไปอ่านหนังสือเล่มที่ไม่ควรอ่าน จึงทำให้เหล่าผู้ร้ายในโลกจินตนาการพากันออกมาอาละวาดค่ะ โดยมีลูกสาวของเขาที่มีพลังพิเศษเช่นเดียวกันต้องหาทางช่วยค่ะ . . หนังมีกำหนดฉายในเดือนมกราคม ปีหน้าค่ะ

+ภาพบางส่วนของหนัง+

+ yoyo_55.gif การ์ตูน ~ รายงาน yoyo_55.gif +

+ข้อมูลข่าว และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.jediyuth.com/ ค่ะ

Edited by rbgel, 01 June 2009 - 10:49 PM.

#2 GianBuffalo

Mafia...Panda

• Royal Executive Members

Posted 23 September 2008 - 12:12 AM

เมกะตรอน เท่ โค-ตะ-ระ yoyo_76.gif

#3 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

• High Royal Executive Members

Posted 23 September 2008 - 12:27 AM

Transformer น่าดูมากๆเลย หวังว่าคงจะมันเหมือนภาคแรกนะ ...แต่โห อีกเกือบๆปีเลยถึงจะได้ดู

ส่วนอีกเรื่อง โนคอมเมนท์ครับ

#4 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

Posted 23 September 2008 - 12:31 AM

น้องตูน เก่งนะนี้.... หาข่าวได้เก่งจัง ขอบคุณมากๆเลย...
เพราะช่วยให้ได้รู้ข้อมูลของหนังใหม่ๆได้เพียบเลย....

#5 ginji

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 September 2008 - 01:01 AM

แมงป่องเหรอคร้าบ

#6 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 23 September 2008 - 01:04 AM

รอไปอีก 9 เดือน

#7 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 23 September 2008 - 01:26 AM

เหมือนด้วงเลยแฮะ

แล้วสตาร์ สครีมล่ะ หายไปไหน ~ หรือไปตามเดอะ ฟอลเลน มาช่วย !!!

ปล.อยากรู้เรื่องรายละเอียดของเนื้อเรื่องจัง

#8 blur87

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 September 2008 - 01:30 AM

Transformer นี่ชอบมาก ซื้อเก็บสะสมเลย

#9 AKoKoH

Where is my Doughnut !!

Posted 23 September 2008 - 01:30 AM

transformer นี่ดูแน่นอนเลยย แต่ inkheart นี่ ว่ากันอีกที 55

#10 nointrend

^ ^"

แอบถ่ายจะกองถ่ายบริเวณท่าน้ำนนท์ครับ

Edited by nointrend, 23 September 2008 - 01:44 AM.

#11 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 September 2008 - 02:01 AM

ขอบคุณสำหรับข่าวอัพเดทครับ (ภาค 1 ยังไม่ได้ดูเลย)

#12 rbgel

Posted 23 September 2008 - 02:34 AM

+อัพเดทภาพจากกองถ่ายเพิ่มเติมนะคะ+

+เป็นดีเซ็ปติค่อนส์ในร่างแปลงรถตำรวจ (รถ Ford Mustang Saleens) เหมือนกับบาร์ริเคด จากภาคแรกนะคะ (เห็นตราชัดเจน)

+อันนี้ออพติมัส ไพร์มกลับมาแน่นอน (เห็นตราก็รู้แล้ว)

+จากภาพ จะเห็นรถสปอร์ตคันใหม่ (งามมากๆ) ที่คาดว่าจะมาแทนแจ๊ซ ที่ถูกเมกะตรอนสังหารไปค่ะ (แต่อาจจะคืนชีพมาก็ได้นะ ทีเมกะตรอนยังกลับมาได้เลย) และแน่นอนว่ามีตัวมอเตอร์ไซด์แน่ๆค่ะ เหมือนภาพที่คุณ nointrend นำมาลงค่ะ

+ในภาพนี้จะถ่ายติด "แร็ทชิท" หุ่นออโต้บ็อทส์ที่เป็นหน่วยพยาบาล ในร่างแปลงรถฮัมเมอร์ เอชทู เจ้าเก่าด้วยค่ะ (คันสีเหลือง)

+ภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.thaizad.com/community/index.php?topic=174 และ http://www.modxtoy.com/newboard/index.php?showtopic=29201 ค่ะ

#13 tappoko

เซียนเกม

Posted 23 September 2008 - 02:56 AM

เจ๊ตูน ตัวร้ายนี่ มันแปลงร่าง ตามที่มันใจนึกได้ ต่อเมื่อ เห็น และสแกน ใช่หรือเปล่าครับ เพราะภาคแรก เป็นเครื่องบิน ภาค 2 เป็นรถถัง ไปได้ yoyo_65.gif

#14 rbgel

Posted 23 September 2008 - 04:32 AM

QUOTE (tappoko @ Sep 23 2008, 02:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ๊ตูน ตัวร้ายนี่ มันแปลงร่าง ตามที่มันใจนึกได้ ต่อเมื่อ เห็น และสแกน ใช่หรือเปล่าครับ เพราะภาคแรก เป็นเครื่องบิน ภาค 2 เป็นรถถัง ไปได้ yoyo_65.gif

+ใช่ค่ะ เพราะในหนังภาคแรก ตอนที่ตกลงมาบนโลก ยังเป็นตัวหุ่นเปล่าๆ สีโลหะทึมๆ ไม่มีสีสันสดใสเลยค่ะ และก็สแกนยานพาหนะบนโลกที่เจออยู่ใกล้ตัว เพื่อลอกแบบและแปลงร่างไงคะ . . เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการรบ (ตรงนี้ฝั่งดีเซ็ปติค่อนส์จะเห็นชัดมาก) และหลบหลีกสายตาจากมนุษย์โลกอย่างเราด้วยค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

#15 Jax

• Freshy

Posted 23 September 2008 - 07:54 AM

Inkheart เคยอ่านฉบับแปลไทยแล้วครับ ก็ถือว่าดีในระดับหนึ่งนะ
(แต่รู้สึกพล็อตมันจะไปคล้าย ๆ กับวรรณกรรมคลาสสิคเรื่องหนึ่งแฮะ)

#16 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 23 September 2008 - 08:00 AM

ปีหน้าหนังน่าดูตรึม yoyo_24.gif

#17 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 September 2008 - 09:19 AM

น่าดูมากครับ ผมชอบตั้งแต่ตอนมันเป็นการ์ตูนแล้ว

#18 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 September 2008 - 10:23 AM

น่าดูมากๆครับ มี Chevrolet Beat ด้วยรถโปรดเลยอย่างงามครับ

#19 Pongko

What!!!!???

Posted 23 September 2008 - 10:38 AM

QUOTE (rbgel @ Sep 23 2008, 04:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
+ใช่ค่ะ เพราะในหนังภาคแรก ตอนที่ตกลงมาบนโลก ยังเป็นตัวหุ่นเปล่าๆ สีโลหะทึมๆ ไม่มีสีสันสดใสเลยค่ะ และก็สแกนยานพาหนะบนโลกที่เจออยู่ใกล้ตัว เพื่อลอกแบบและแปลงร่างไงคะ . . เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการรบ (ตรงนี้ฝั่งดีเซ็ปติค่อนส์จะเห็นชัดมาก) และหลบหลีกสายตาจากมนุษย์โลกอย่างเราด้วยค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

เป็นตุเป็นตะเชียวนะน้องตูนแก้มตุ่ย yoyo_64.gif

#20 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 23 September 2008 - 11:00 AM

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ รอดูอยู่เหมือนกันครับผม