`

Jump to content

เพื่อน ๆ คนไหนเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

14 replies to this topic

#1 จอมคาถา

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 19 September 2008 - 09:19 AM

คือว่า ตอนที่สู้กะ mentis ไอ้ตัวที่มันมีตุ๊กตา สองตัวอ่ะครับ แล้วที่นี้ ตอนสู้ ๆ อยู่ จอมืดไปแป็ปหนึ่ง แล้วตรงมุมขวาบน ของหน้าจอมีตัวอักษรตัวเขียว ๆ "HDMI" แล้วก็กลับเข้ามาหน้าจอเดิม ค้างหน้าจอมืดไป ประมาณ 2 วินาที แล้วพออีกสักพัก ก็เป็นอีกแต่ที่นี้ตัดมาเป็นภาพโลโก้ ps3 แล้วก็โลโก kojima อ่ะครับ ผมสงสัยว่ามันเป็นที่เกมส์ หรือเป็นที่เครื่อง ps3 หรือเป็นที่ จอ lcd ครับ (ของผมใช้จอ sony W seriar 32 นิ้วครับ) ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เข้ามาตอบให้นะครับ

#2 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 September 2008 - 11:31 AM

คือโดนสะกดนะครับเป็นลูกเล่นของโคจิม่านะครับให้ใช้เข็มฉีดจะหายที่Snakeนะครับไม่ใช
่เรา

#3 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 September 2008 - 12:05 PM

วิธีฉีดยาให้ตัวเองก็คือ

ให้เลือกเข็มฉีดยาที่ช่องของ L2 จากนั้นกด L2 ค้าง แล้วค่อยตามด้วยปุ่ม O ครับ

ปล. ไม่ต้องตีแขนให้เส้นเลือดปูดนะครับ ฉีดได้เลย

#4 superk559

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 September 2008 - 03:06 PM

เป็นครับ เป็นทุกคน เป็นลูกเล่นคนสร้างครับ (โดนแกล้ง) yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#5 จอมคาถา

Posted 19 September 2008 - 04:40 PM

อะโหย อย่างนี้ เดี๋ยว mail ด่าตาโคจิม่าซะเลยนิ วันนี้พอโพสเสร็จผมก็โทรไปศูนย์โซนี่ไทยเลย ไปถายว่าทีวีมีปัญหารึเปล่า เวงกรำ เกือบไปเรียกศูนย์มาดูทีวีที่บ้านซะแล้วไหมล่ะ เอ้อ (เนื่องจากว่าผมซื้อทีวีใหม่พร้อม ๆ กับ เครื่อง ps3 น่ะครับ นึกว่าทีวีมีปัญหาซะอีก)ได้ยินอย่างนี้ค่อยสบายใจหน่อย ขอบคุณเพื่อน ๆ มาก ๆ นะครับที่มาตอบให้ จุ๊บ ๆ yoyo_55.gif

#6 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 19 September 2008 - 11:12 PM

จขกท. โดนเฮียไปเต็มๆ 55318906.gif
แสดงว่าเพิ่งทำความรู้จักคุณลุงจากภาคนี้หรือเปล่าเอ่ย..... อย่าลืมหาภาคเก่าๆมาลองนะครับ

#7 จอมคาถา

Posted 19 September 2008 - 11:29 PM

ภาค 3 ของ ps2 ผมก็เล่นนะครับ แต่ตอนนั้นเล่นกับจอทีวีธรรมดา ๆ ถ้าหากว่าภาพมันเป็นอย่างนั้น ผมก็ไม่ตกใจหรอกครับ (ทีวี LG 25" จอแก้วธรรมดา ๆ ) แต่นี่ผมถอยจอ lcd + ps3 มาพร้อม ๆ เจอมุขแบบนี้เข้าไปถึงกับเครียดเลยครับ (ว่าแต่ว่าในภาค 3 เนี่ยมันมีแบบนี้ด้วยหรอ...ผมเล่นมาผมว่าไม่เจอนะครับ)

#8 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 19 September 2008 - 11:49 PM

QUOTE (จอมคาถา @ Sep 19 2008, 11:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาค 3 ของ ps2 ผมก็เล่นนะครับ แต่ตอนนั้นเล่นกับจอทีวีธรรมดา ๆ ถ้าหากว่าภาพมันเป็นอย่างนั้น ผมก็ไม่ตกใจหรอกครับ (ทีวี LG 25" จอแก้วธรรมดา ๆ ) แต่นี่ผมถอยจอ lcd + ps3 มาพร้อม ๆ เจอมุขแบบนี้เข้าไปถึงกับเครียดเลยครับ (ว่าแต่ว่าในภาค 3 เนี่ยมันมีแบบนี้ด้วยหรอ...ผมเล่นมาผมว่าไม่เจอนะครับ)

ต้องภาคแรกบน PS1 เลยครับ ตอนนั้นผมโดนไปก็yoyo_71.gifเช่นเดียวกันครับ^^

#9 ithhithh

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 September 2008 - 10:08 AM

เพื่อนเพื่อนเล่นไปแล้วต้องเปลี่ยนแผ่นสองกันบ้างใหมครับ
otaconบอกให้เปลี่ยนแล้วโหลดเซฟจากเมมโมรี่การ์ด

#10 ~Dante~

Kenjiman

Posted 20 September 2008 - 07:22 PM

เป็นมุขเฮียแกตั้งแต่สมัยภาค1แล้วครับ
ผมเจอนี้ไม่แปลกใจเลยมุขนี้เจอมาเป็นปีๆแล้ว yoyo_77.gif

#11 Joker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 September 2008 - 08:01 PM

จริงๆถ้าตอนเริ่มเกมใหม่ ถ้ากดเปลี่ยนช่องจะเข้าใจครับ~

ภาค MGS ถ้า Hideo ขึ้นปุ๊บเปลี่ยนจอยปั้บ ภาคนี้ลองทำดู...

ผลก็คือ...

ตาโอะเล่นตูอีกแล้ว...

#12 otomo

雷電

Posted 21 September 2008 - 07:07 PM

QUOTE (ithhithh @ Sep 20 2008, 10:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่อนเพื่อนเล่นไปแล้วต้องเปลี่ยนแผ่นสองกันบ้างใหมครับ
otaconบอกให้เปลี่ยนแล้วโหลดเซฟจากเมมโมรี่การ์ด

อันนั้นก็มุขครับ

มีการกัด console อีกเครื่องนิดๆด้วย....ประมาณว่า "นี่มันสมัยไหนกันแล้ว เค้าใช้ BD ไม่ต้องมานั่งเปลี่ยนแผ่นกันเหมือนแต่ก่อน" อะไรแบบนี้อ่ะครับ

#13 meebear

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 25 February 2009 - 10:31 PM

ไม่ใช่ HDMI แต่เป็น Hideo ครับ ชือคนออกแบบเกมนี้ ดูเร็วๆ เหมื่อ HDMI + VIDEO

#14 chevalier

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:xbox &amp; PS3

Posted 14 April 2009 - 11:14 AM

ผมเห็นก็ตกใจ นึกว่าต้องเล่นใหม่ - -

#15 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 05 February 2010 - 01:57 PM

ผมก็เป็นตอนแรก หัวใจแถบวาย คิดว่า เครื่อง ps3 และ ทีวี ผมพังซะและ