`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

อะไรก็เกิดขึ้นได้ NDSL ของใหม่ 4,455 บาท

yuyuu123's Photo yuyuu123 18 Sep 2008

โลตัส ปากนํา ครับ อ้อ ตอบกระทู้ บนที่ บอกว่า>>> เจอตัวละพวกเหมา มาขายทีนะครับ ให้ไปเช็ค ราคาของที่ผมตั้งขาย ทีนะครับว่าของที่ผมขายอะ ขายถูกกว่าราคามือ 2 ที่ขายอยู่ปัจจุบันตลอดครับ ขอบคุณครับ yoyo_53.gif

Enjoy-Game's Photo Enjoy-Game 18 Sep 2008

ไม่คิดจะตามหาซื้อเลย

เพราะกะว่า ถ้าของมันไม่มีตำหนิ ก็ต้องมีสาขานึงไม่เกิน 5 ตัว

แล้วเราจะเอาแรงไหนไปสู้ -*- ไล่ตามซื้อ

kengie's Photo kengie 18 Sep 2008

ไปดูที่โลตัสเลียบทางด่วนรามอินทรา มาให้ เป็นเครื่องโชว์ไม่มีแถมเกมส์

จบข่าว yoyo_71.gif

Admin-09's Photo Admin-09 18 Sep 2008

ผมไปโลตัส อ่อนนุช ไม่มีโปรโมชั่นนี้เช่นกัน ยังราคา 12900 อยู่เลย

พนักงานบอกว่า รู้ว่ามีโปรโมชั่นนี้ แต่สาขานี้ไม่ได้จัด

The Great Wall's Photo The Great Wall 18 Sep 2008

Lotus ปิ่นเกล้า 12,900 แต่พนักงานบอกว่าที่สุราษมีอยู่ 10 เครื่องครับ

skywalker's Photo skywalker 18 Sep 2008

ถ้าเปิดมาเจอ เดด ไบรท์ กลางจอทำไง yoyo_71.gif

bleemka's Photo bleemka 18 Sep 2008

เราเพิ่งไปซื้อที่ โลตัสมีนบุรีมาค่ะ ยังเหลือสีขาวอีกเครื่อง เราซื้อสีดำมา ใหม่แกะกล่องเลย

เช็คเครื่องแล้วไม่เจอ เดด/ไบร์ท แถมเกม 1 เกม เลยเอา the Sim pet มาค่ะ

bleemka's Photo bleemka 18 Sep 2008

เพิ่มอีกที่ ที่โลตัส สาขาสุขาภิบาล 1 ก็ไม่มีค่ะ บอกว่าหมด

เข้าใจว่าถ้าหาซื้อแถวชานๆ เมืองน่าจะมี เราก็เสี่ยงไปที่มีนบุรี กะว่าถ้าที่นี่ไม่มีเราก็ไม่ตามหาแล้วค่ะ แต่โชคดีเพราะมีให้เลือก 2 เครื่องเลย
ยังไงซื้อโลตัสมีปัญหาก็เปลี่ยนได้ภายใน 7 วันค่ะ

Jax's Photo Jax 18 Sep 2008

ราคามือหนึ่งอยู่ที่ 5,200 โดยประมาณ
ถ้าอยากได้สีพิเศษดำแดง หรือดำน้ำเงินก็เพิ่มอีกประมาณ 200-300

แต่ทั้งหลายทั้งปวงต้อง ...
- เช็ค Dead / Bright Pixel
- ดูว่าเครื่อง Asia ใช้ไฟตรงได้เลยหรือเปล่า หรือต้องป่านหม้อแปลงอีกไหม
- เช็คกรอบหรือบานพับดี ๆ พวกที่กรอบ ๆ ร้าว ๆ แล้วเอามาย้อมขายมีเยอะ
- เช็ค serial number ด้วย
- ทดลองกดปุ่ม A B X Y ดูดี ๆ โดยเฉพาะปุ่ม B ถ้ามันยุบง่ายกว่าปุ่มอื่น โอกาสเล่นแล้วดับมีเยอะ
- เช็คปุ่ม R ว่าอยู่ในตำแหน่งของมันไหม หลาย ๆ เครื่อง ปุ่ม R จะตกลงในขณะที่ปุ่ม L ยังเป็นปกติ

ราคานี้ไม่มีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมนอกจาก คู่มือกับหม้อแปลง และปากกาอีก 2 อัน
จะให้แน่นอนก็ลองดูที่ข้างกล่องว่า include อะไรมาบ้าง (ตรงนี้สำคัญ แต่ส่วนใหญ่มักจะหลงลืม)
บางคนไปเจอหม้อแปลงแท้แยกขาย 300 - 500 บาท ก็หลงซื้อมา ทั้งที่ความจริงมันมาพร้อมกับเครื่องอยู่แล้ว
Edited by Jax, 18 September 2008 - 09:36 PM.

huntersai's Photo huntersai 18 Sep 2008

สาขาก็แล้วจัดตามโปรโมชั่นอีกนะเนี่ย แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีขายอะนะ yoyo_67.gif

ใครดี ใครได้ โลตัสแถวบ้านจะมีไหมเนี่ย yoyo_37.gif

drv's Photo drv 18 Sep 2008

ขอถอนคำพูดครับ มีจริงๆ ผมไปสอยมาแล้ว

NDSL 4,455 บาท เท่าที่คุยกับพนักงาน เค้าบอกว่ามีสาขาละไม่เกิน 2 เครื่อง ผมไปโลตัสลาดพร้าวมา ตอนไปมี 2 เครื่อง ขาว กับ ชมพู แถมเกมส์ด้วย 1 แผ่น เลยสอยชมพูมา ใครอยากได้ เหลืออีก 1 เครื่อง สีขาว แต่พนักงานแกะพลาสติกแล้ว ทั้งแผ่น ทั้งเครื่อง ผมเลยไม่เอามา

แวะมาดู เสียดายสาขาที่เราไปซื้อไม่มีสีชมพูง่ะ สู้ๆ

club69's Photo club69 18 Sep 2008

โอ๊ววววมายก๊อดดดดดดดดดดดดดดด ถูกกกกกกกกกก

drv's Photo drv 19 Sep 2008

ใครสนใจ เดี๋ยวผมจะไปดูมาให้ พรุ่งนี้ผมจะไป ตจว. อ.เล็กๆที่ไม่ค่อยมีคนเล่นเกมส์น่าจะเหลือเครื่องอยู่ ใครสนใจบอกนะครับ ขอค่าดำเนินการ เครื่องละ 200 พอ อิ อิ

kawa's Photo kawa 19 Sep 2008

เห็นขายอยู่ 12900

killerqueen's Photo killerqueen 19 Sep 2008

สะพานเหล็ก 4500 เองครับ

บริการ ดี เครื่องไม่มีปัญหา

ผมไปซื้อมาเมื่อ 3 อาทิดก่อน

ถูกกว่าลด 50 % อีก

jaesecondhand's Photo jaesecondhand 19 Sep 2008

มันเป็นกลยุทธ์ในการขาย เพื่อนๆพี่ๆน้องๆก็คงคุ้นเคยครับ พวกเรารู้กันอยู่ครับ อย่าตกใจ และผมขอยินดีด้วยกับท่านที่ซื้อได้ครับ

blur87's Photo blur87 19 Sep 2008

ซื้อมาขายเท่าทุนจะมีใครเอาไหม
คิดค่าส่งกะค่าเหนื่อย 100-200
(ถ้าหาเจอนะ)

noname2545's Photo noname2545 19 Sep 2008

ระวังเรื่อง dead bright ด้วย
ผมไปดูมา แล้วเจอจุดนึง เลยไม่เอา

chito's Photo chito 19 Sep 2008

โลตัสจรัญ พนักงานไม่รู้เรื่องเลยครับ ตามกันมามุงผมยังกะผมขโมยของเขา แถมยังมีคนหนึ่งยืนยันว่าเครื่องนี้เป็นเครื่องเล่นวีซีดีพกพาอีกตะหาก ไล่ผมไปแผนกเครื่องไฟฟฟ้า ผมเลยอ่านให้มันฟัง ให้เทียบจะ ๆ สรุป พนักงานไม่รู้เรื่อง ไม่มีของ และ 12999 เหอ ๆ ๆ ยินดีกับคนที่ได้ไปนะครับ