`

Jump to content

The Boss Extreme เพื่อนๆว่า....

11 replies to this topic

#1 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 September 2008 - 08:35 AM

วันไหนว่างๆ ผมก็ลองมานั่ง Reload Save กลับมาเล่นดูนะครับ ยังไงผมก็ไม่สามารถครับ เลยสงสัยว่าพอจะมีคนที่เค้าทำกันได้บั้งหรือป่าวครับ และที่ผมทำได้ดีที่สุดก็คือ

The Boss Extreme

Act 1 - 0:37:35
Act 2 - 1:21:22
Act 3 - 1:57:46
Act 4 - 2:32:51
Act 5 - 3:22:55

ผมว่า Act ที่มีผลก็น่าจะเป็น Act 2 เพราะ Act 2 เป็น Act ที่มีพื้นที่ไพศาลมากและไม่จำกัดทางผ่านในช่วงกลางด้วย Free Style กันไปครับ

รวมถึงการปราบบอสและปัจจัยในความแม่นของการใช้ปืนยาสลบด้วยครับ เพราะผมจะใช้ MK II และ MK III น้อยมาก

ส่วนการปราบบอสก็

- น้องหมึกแสนน่ารักก็สวนเธอด้วย Patriot แล้วตามด้วย Solar
- น้องกาคนสวยก็เป่าเธอด้วย Rail Gun แล้วตามด้วย Solar
- น้องหมานี่แหล่ะครับเพราะถ้าไม่บู๋ตามเธอไปล่ะก็เสียเวลาแย่ ผมก็จัดเธอด้วย DSR-1 กับ Rail Gun แล้วตามด้วย Solar
- นาย Vamp ก็สวนด้วย Solar Gun ทันใจดีพิลึก
- หุ่นเฮียแกก็จัดการด้วยอาวุธหนักทั้งหลายเท่าที่มี
- น้องหุ่นเชิดก็เล็งตุ๊กตาของเธอด้วย Patriot (แต่ก็ต้องแม่นหน่อยครับไม่งั้นก็เสียเวลาอยู่) แล้วตามด้วย Solar
- ส่วนตัวเฮียก็ประเคนด้วยเท้า ด้วยหมัด ตามมีตามเกิดไปครับ

ปล. เลยอยากจะรู้ว่าพอจะใครจบภายใน 3 Hr ได้บั้งครับ..... หรือไม่ก็มีใครใช้เวลาได้น้อยกว่า 3:22:55 อีกไหมีครับเนี่ย (นับถือครับ นับถือ)

#2 nearrb6

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 September 2008 - 02:34 PM

เคยเหนใน youtube อ่ะคับ จบ 3 ชม ไปพลางชุด+ไม่ห่าศัตรูยกเว้นบอส

ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นอ่า เล่นเเต่ mgo -*- เนื้อเรื่อง 3 รอบก้เบื่อเเว้ว

#3 Zmile

เซียนเกม

• DGO Reporter

Posted 16 September 2008 - 03:04 PM

QUOTE (nearrb6 @ Sep 16 2008, 02:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยเหนใน youtube อ่ะคับ จบ 3 ชม ไปพลางชุด+ไม่ห่าศัตรูยกเว้นบอส

ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นอ่า เล่นเเต่ mgo -*- เนื้อเรื่อง 3 รอบก้เบื่อเเว้ว

แม่นหัวหยั่งกะ Lock On ไว้แนะ

นี่ถ้าเล่นบน PC คงนึกว่าใช้โปรแล้วนะเนี่ย yoyo_77.gif

แพ้อยู่ 2 คน ตาเดียว กะ Solid-TH นอกนั้นตัวๆสู้ได้

เด๋ว เอาคืนใน Socom อิ อิ

ลองโหลด Manual ของ Socom มาดูละ สามารถปรับปุ่มได้เองทั้งหมดเลย ใครถนัดปุ่มแบบ COD4 หรือ MGO ก็ปรับได้ตามถนัด (เห็มีทั้ง Pre set และ Custome) yoyo_67.gif

#4 Joker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 September 2008 - 03:55 PM

ของ Mantis ผมใช้M4 อ่ะหยุดตรงไหนส่องเปรี้ยงชุดนึง 3 นัด ซูมเซิมไม่ต้อง (ยิงหัวตาดิวยังยากซะกว่า~ 555)

#5 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 16 September 2008 - 05:24 PM

yoyo_15.gif จบ 4 ชม.ครับเเต่เป็นBigg boss hard คลานทั้งเกมครับ

#6 nearrb6

Posted 16 September 2008 - 06:41 PM

ตาออคหายไปเลยนะ -*-

#7 yanpiece

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 September 2008 - 12:32 AM

QUOTE (nearrb6 @ Sep 16 2008, 06:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตาออคหายไปเลยนะ -*-

อ๊า หนีศึกไปนาน กลับไปต้องแย่กว่าเก่าแน่ ๆ เลย
ไม่อยากกลับไปให้ตาดิวยิงจริง ๆ เลยซิ
แต่สักวันคงต้องโดนจนได้ ฮ้า ฮ้า

ขอบคุณครับ

#8 thebester119

Pink Boutique

Posted 17 September 2008 - 06:44 AM

ผม เล่น บิกบอส แล้วไม่เคยรอดเลย

#9 ithhithh

Posted 18 September 2008 - 10:01 PM

พึ่งเริ่มเล่น the boss extreme
Patriot คืออะไรครับ
Rail Gun ต้องสู้กับหมาก่อนไม่ใช้หรอถึงจะได้ทำไมเอามาสู้กับกาได้ล่ะ

#10 zerg123

Posted 19 September 2008 - 06:59 PM

ทำไปได้

ผมจบ Act4 ก็ล่อไปเกือบๆ 5 ชม.แล้ว

#11 otomo

雷電

Posted 21 September 2008 - 07:31 PM

ฝรั่งมันจบใน สองชั่วโมงครึ่ง ก็มีนะ...ไม่รู้ทำไปได้ไง

เวลาเฉลี่ยแต่ละ Act ตั้งแต่ 1-4 อยู่ที่ act ละ ครึ่ง ชม. รวม = 2 ชั่วโมง

act 5 อีก 20 นาที

รวามฉากจบอีก 20 นาที

รวมทั้งหมด ประมาณ 2 ชั่วโมง 40 นาที

-*- ที่สำคัญคือ มันเล่นแบบ ไม่ได้โหลดเซฟเดิมที่เคลียร์ไปแล้ว......มันเล่นใหม่ตั้งแต่ต้น อาวุธพื้นๆเลย O_o

#12 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 25 September 2008 - 03:12 AM

ผมเล่นเกมนี้ไป 4 รอบ รอบแรกเล่นแบบตามมีตามเกิด Hard
รอบสองเล่นเก็บ Solar Gun
รอบสามเก็บ Emblem Big Boss
รอบ4 เก็บ Rank อื่นๆ
แค่นี้ก็เบื่อแล้วครับ ขอพักก่อน กะว่าเตรียมตัวเตรียมใจอีกรอบจะเล่นแบบเร็วๆบ้าง ยากสุดในการทำเวลาคิดว่าคงเป็นวูฟล์ล่ะครับ เพราะเจ๊แกชอบไปซ่อนเนียนๆ - -