`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

พึ่งเล่นจบ

supreanruey's Photo supreanruey 15 Sep 2008

Video Game has changed and ... Video Game has changed
นึกไม่ถึงว่ามันจะสุดยอดได้ขนาดนี้

BiGGa's Photo BiGGa 16 Sep 2008

ยินดีด้วยครับ

ผมและเพื่อนๆในบอร์ดของเราก็คิดเช่นนั้นครับ

voyevoda's Photo voyevoda 16 Sep 2008

อืมม ผมกลังสงสัยอยู่ว่า บางฉากที่ยาวๆของเกม มานเอา video มาให้ดูหรือเปล่า เพราะขณะดู มานกด ซูมไม่ได้ และฉากพกนั้นมานสวย + ลื่นผิดปกติด้วยสิ

แต่บอกได้เลยว่า ฉากที่เป็นภาพเกม ก็สวยไม่แพ้เลย

โดยเฉพาะ ฉากท้าย จริงๆ ดูแล้ว ซึ้ง + อลังการ เอามากๆ (หมายถึงฉากท้ายๆ จริงๆนะครับ บอกมากไม่ดีเด๋ว สะ-ปอย)

gamerching's Photo gamerching 16 Sep 2008

ชอบมากเลยคับตอนที่ถอดเครื่องช่วยหายใจของซีโร่ เห็นแล้วทรมานแทน yoyo_24.gif

jamemax's Photo jamemax 16 Sep 2008

ยินดีต้อนรับครับ ผมก็คิดแบบเดียวกัน(ฮา)

QUOTE (voyevoda @ Sep 16 2008, 05:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืมม ผมกลังสงสัยอยู่ว่า บางฉากที่ยาวๆของเกม มานเอา video มาให้ดูหรือเปล่า เพราะขณะดู มานกด ซูมไม่ได้ และฉากพกนั้นมานสวย + ลื่นผิดปกติด้วยสิ

แต่บอกได้เลยว่า ฉากที่เป็นภาพเกม ก็สวยไม่แพ้เลย

โดยเฉพาะ ฉากท้าย จริงๆ ดูแล้ว ซึ้ง + อลังการ เอามากๆ (หมายถึงฉากท้ายๆ จริงๆนะครับ บอกมากไม่ดีเด๋ว สะ-ปอย)

แต่แค่ avatar ก็สปอยไปแล้วนะครับ yoyo_73.gif
ปล. ฉากยาวๆ จบ act 3 นั่แหละ movie ครับ (ตอนที่แล่นเรืออกมาก่อนนะ ไอ้ตอนที่ยังมีดแทงช็อตกันอยู่เป็น real time )

~Dante~'s Photo ~Dante~ 18 Sep 2008

ผมว่าฉากตอนท้ายสุดเนี่ยแหละสวยสุด

ithhithh's Photo ithhithh 18 Sep 2008

เกมความยาวคัตซีนรวมเท่าไหร่อะครับ
รู้สึกว่ายาวมาก บางคัตซีนเกินครึ่ง ชม อีกมั้ง

Joker's Photo Joker 20 Sep 2008

เกมเพลย BBX 4ชม. จบ

เล่นแบบดู Movie ไปด้วย Liquid Ez. 13ชม.

หนังมันยาวขนาดไหน คิดดู...

jamemax's Photo jamemax 22 Sep 2008

QUOTE (Joker @ Sep 20 2008, 08:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมเพลย BBX 4ชม. จบ

เล่นแบบดู Movie ไปด้วย Liquid Ez. 13ชม.

หนังมันยาวขนาดไหน คิดดู...

อย่าลืมนะครับว่ามันมี codec กับ
เวลาเรื่อยเปื่อย(ตอน install เสร็จถ้าไม่กด start มันก็จับเวลาต่อไป..)

แค่คัตซีนก็เยอะจริงๆแหละครับ ให้เดาเอารวมๆก็ 8 ชม.มั้ง = =" ที่เหลือจิปาถะ

oakzter's Photo oakzter 15 Oct 2008

MGS3 น่าจะรีเมค
ฉากสู้กะเดอะบอสน่าจะสวยกว่าภาคสี่อีก

2007psp2007's Photo 2007psp2007 23 Feb 2009

พรุ่งนี้จะได้ลองล่ะ