`

Jump to content

ปืนยาว

7 replies to this topic

#1 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 September 2008 - 05:18 PM

yoyo_71.gif มันแพงที่สุดในเกมเเต่ข้าพเจ้าไม่มีความรู้พอใช้มัน วานผู้รู้โปรดตอบหน่อยครับว่ามีประโยชน์ตรงไฉน ควันมีไว้เพื่อเหตุใด

#2 coupae

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 September 2008 - 02:12 AM

ผมจำชื่อปืนไม่ได้นะครับ แต่ใช่ปืนที่เป็นสีฟ้าปะครับ ถ้าใช่มันเป็นปืน rifle ที่ใช้ใด้ทั้ง กระสุนยาสลบ กระสุนที่ยิงแล้ว ศัตรูหัวเราะ และอีกประมาณสองสามกระสุนที่เหลือผมจำไม่ได้นะครับ

รอผู้รู้จริงมาตอบดีกว่า อิอิ

#3 Joker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 September 2008 - 09:01 AM

ปืนยาวญี่ปุ่น ยิงทีละนัด โหลดนาน

แต่มีโอกาส 1/3 ที่จะยิงออกมาเป็นพายุ (Alert แน่นอน) ที่จะกวาดศัตรูไปทั้งแถบแถมไอเท็มตกเป็นฝนเลย...

#4 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 September 2008 - 07:14 PM

ปืน tanegashima ครับ
เป็นปืนยิ่งพายุหมุน ขนาดบะเอิ้ก พุ่งตรงไปข้างหน้าไต้ฝุ่น ทีศัตรุจะปลิ่วว่อนของตกเกลื่อนถนน เก็บจนเต็มเก้บไม่หมด

โอกาาศยิงติดต้องดูที่สภาพแวดล้อมครับ เช่น ทิศลม หรืออยู่ในที่โล่งไหม

เหมาะแก้การเล่นเอาฮามากกว่า ถ้าจะซื้อแนะนำให้ซื้อตอน act 5 ครับ(เพราะราคาจะถูกลงครึ่งหนึ่ง)
อยากเห็นเป็นไง search ใน youtube ได้เลย

#5 kawee

Posted 14 September 2008 - 07:56 PM

QUOTE (jamemax @ Sep 14 2008, 07:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปืน tanegashima ครับ
เป็นปืนยิ่งพายุหมุน ขนาดบะเอิ้ก พุ่งตรงไปข้างหน้าไต้ฝุ่น ทีศัตรุจะปลิ่วว่อนของตกเกลื่อนถนน เก็บจนเต็มเก้บไม่หมด

โอกาาศยิงติดต้องดูที่สภาพแวดล้อมครับ เช่น ทิศลม หรืออยู่ในที่โล่งไหม

เหมาะแก้การเล่นเอาฮามากกว่า ถ้าจะซื้อแนะนำให้ซื้อตอน act 5 ครับ(เพราะราคาจะถูกลงครึ่งหนึ่ง)
อยากเห็นเป็นไง search ใน youtube ได้เลย
yoyo_79.gif ใช่แล้วครับ ขนาดยิงเป็นพายุเลยหรือครับแต่ผมยิงทีไรเเรงนิดเดียวเหมือนตดเลยงง

#6 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 September 2008 - 06:15 PM

QUOTE (kawee @ Sep 14 2008, 07:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_79.gif ใช่แล้วครับ ขนาดยิงเป็นพายุเลยหรือครับแต่ผมยิงทีไรเเรงนิดเดียวเหมือนตดเลยงง

มันยิงยากน่ะครับ
ใช้ได้จริงๆคือ act 1-2 ครับ act อื่นๆเป็นตดไปแหละ..

แถมห้ามยิงในที่ร่ม ในอาคารด้วย
ต้องกลางแจ้ง ลมแรงยิงแม่งเลย

แต่เป็นไต้ฝุ่นจริงๆครับ แรงควาย
เหมือนตามวีดีโอครับ http://www.youtube.com/watch?v=458hqCFd-4w...feature=related

ปล. ปุ่ม edit หายไปไหน

#7 kawee

Posted 16 September 2008 - 12:05 PM

yoyo_51.gif ขอบคุณมากครับยิงได้แล้ว

#8 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 16 September 2008 - 05:27 PM

รู้สึกว่ามานจะติด พายุ เมื่อ ยิงตามทิศทางลมนะครับ เพราะลองมาแล้ว

ไม่ควรอย่างยิง ถ้าอยากให้มีทหาร militia มาเป็นพวก

เพราะยิงทีกวาดยกซอย ดูดขึ้นฟ้าหายไปหมด yoyo_33.gif