`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ผิดหวังกับ EGM อีกครั้ง ซื้อครั้งที่สองให้...

slick's Photo slick 14 Sep 2008

QUOTE (TeeJungZ @ Sep 14 2008, 04:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมแมก talk with crew มันชอบด่าคนถามอะ 55+ แล้วจะให้ถามทำไมวะ

ตอบแบบถุยน้ำลายใส่หน้าคนถามอะครับ ไอ้พวกส่งไปถามนี่ก็รู้ก็รู้ว่ามันต้องด่า แต่เข้าใจที่ส่งไปส่วนใหญ่เด็กประถมทั้งนั้น yoyo_01.gif

A...'s Photo A... 14 Sep 2008

จริงๆปกต้นฉบับมันเป็น Soul4 (เพราะมีรีวิวเกม ว่ากันว่าฝรั่งฮิตมากกว่ายุ่นนะ) นะแต่ขอบอก ปกสวยน้อยกว่าปกบ้านเราอีก - -

เดือนหน้าอย่าพลาดแล้วเกมแนะนำเพียบ :P yoyo_53.gif yoyo_55.gif

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

อ้าว edit ไม่มี ทำหล่นไปรูป...
ของที่นู่น

PlayMag's Photo PlayMag 15 Sep 2008

ไม่รู้จะตอบใครดีเหมือนกันครับ เอาเป็นว่าเนื้อหาเล่มนี้มันแนวๆ ก็เพราะเป็นเล่มพิเศษเน้นญี่ปุ่นน่ะครับ ปีนึง EGM จะทำเล่มเนื้อหาพิเศษสัก 2 ครั้งได้ เพื่อเจาะลึกปัญหาหรือเรื่องสำคัญๆ ในช่วงปีนั้นน่ะครับ อย่างปีที่แล้วก็เรื่อง อนาคต 20 ปีข้างหน้าของวงการวิดีโอเกม ซึ่งเนื้อหาแนวนี้ถ้าคนพึ่งอ่าน EGM แล้วคาดหวังพรีวิวเกมคงเซ็งเป็ดตามๆ กัน แต่ถ้าเป็นพวกคอเกมที่ติดตามข่าววงการเกมลึกๆ คงชอบเนื้อหาแบบนี้น่ะครับ (สังเกตุจากผู้อ่านที่บอกชอบกับไม่ชอบคอมเมนต์จะต่างกันมากนะครับ)

เล่มหน้าก็จะเป็นแนวพรีวิวทั้งเล่มไปเลย ใครที่อยากอ่านบทสัมภาษณ์เยอะๆ คงเซ็งเหมือนกัน yoyo_71.gif

ปล. ผมพึ่งมาเห็นกระทู้นี้วันจันทร์ไม่รู้ตกไปยัง ขอโทษที่ตอบช้าด้วยครับ yoyo_63.gif

joegajig's Photo joegajig 15 Sep 2008

มันแล้วแต่คนชอบนะครับ

อย่างเล่ม ลาสุด ผมอ่านแล้ว เฉยๆ เพราะผมไม่ค่อยอยากรู้อะไรมากนัก

แต่เล่ม ก่อนหน้า ผมชอบทุกเล่ม มีทุกเล่ม

นานาจิตตังนะครับ แบบนี้

Tonkza's Photo Tonkza 15 Sep 2008

ผมอ่านแค่จ้อความของเจ้าของกระทู้แล้วตอบนะครับ เพราะว่ามันยาวเพิ่งได้เข้ามาอ่าน (ล่อมาหน้า 6)

ผมละเบื่อการแสดงความคิดเห็นแบบชาวบ้านมากๆ

การแสดงความคิดเห็นแบบชาวบ้าน เป็นยังไง (ใครทำงานเชิงที่ต้องไปพรีเซนท์ลูกค้าจะเข้าใจดี)
คือ อะไรไม่ถูกใจกู กูไม่เอา ไม่ศึกษา แล้วก็ว่าคนทำอีก

บางที ต้องดูบ้างว่าเค้ากำลังนำเสนอ อะไร เปิดใจให้กว้างเข้าใจคนทำด้วย ไม่ใช่เอาแต่ความคิดตัวเอง ประสบการณ์ตัวเองเป็นที่ตั้ง

"ญี่ปุ่นที่ไหนไม่รู้" คุณไม่รู้ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ไอยุ่นในเล่มมันไร้ค่านิครับ (คงรู้แล้วมั้งว่าเค้าเป็นใครกันมั่ง)

ตัดจบแล้วกันนะ อ่านแล้วมันจี๊ดจัง สุดท้ายมีสรุปเค้าอีกว่า "อ่อน" คือ เอามาตรฐานอะไรมาวัดเหรอฮะ ถึงใช่คำว่า "อ่อน" ได้อะ

เฮ้ออออ