`

Jump to content

รวมทุกคำถามคำตอบใน Infinite Undiscovery

211 replies to this topic

#21 Devil Putixx V0.2 Beta

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Game / Computer

Posted 12 September 2008 - 03:24 PM

เออ ถามหน่อยครับ ตอนที่ได้ รูก้า กับ โรก้า ใหม่ๆ เนี่ย มันจะมีทางไปดันเจี้ยน อะครับ ไปสุดแล้วมันจะมีประตูใหญ่ ๆ เปิดไม่ออกนี่ทำไงหรือ ครับเพิ่งได้มาเลย

#22 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 12 September 2008 - 03:28 PM

ระบบควบคุมมันยุ่งยากมั้ยครับ แล้วมีท่าไม้ตายสวยๆให้ดูมั้ยครับ

#23 CookieM@ster

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 12 September 2008 - 06:14 PM

ระบบมันเป็นภาษาญี่ปุ่นแล้วเล่นยากไหมครับ อ่านญี่ปุ่นไม่ออก T_T ถ้าไม่อยากจะได้ write มาเล่นไปพลางๆ ก่อน

#24 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 September 2008 - 08:35 PM

QUOTE (Julong @ Sep 12 2008, 03:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ระบบควบคุมมันยุ่งยากมั้ยครับ แล้วมีท่าไม้ตายสวยๆให้ดูมั้ยครับ

ยุ่งยาก "มาก" ครับ

ไม่สิ จริงๆ ก็ไม่ยุ่งยากหรอก
แต่อินเตอร์เฝสและคอนโทรลแย่ๆ ของเกมทำให้เรื่องง่ายกลายเป็นเรื่องยากซะฉิบ

เล่นไปได้สามชั่วโมง... เออนะ ก็สมกับคะแนนเฉลี่ย 7 เต็ม 10 จากหลายๆ สำนักรีวิวดี

#25 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 12 September 2008 - 10:08 PM

QUOTE (Devil Putixx V0.2 Beta @ Sep 12 2008, 03:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เออ ถามหน่อยครับ ตอนที่ได้ รูก้า กับ โรก้า ใหม่ๆ เนี่ย มันจะมีทางไปดันเจี้ยน อะครับ ไปสุดแล้วมันจะมีประตูใหญ่ ๆ เปิดไม่ออกนี่ทำไงหรือ ครับเพิ่งได้มาเลย

ไปเทรนค้างคาวกับงูพิษอย่างละตัวมาถวายประตูครับ
ใช้สกิลเพนกวินส์พาเหรดของลูก้า

พูดตามตรงว่า "งี่เง่า" และน่าหงุดหงิดที่สุด

#26 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 September 2008 - 01:26 AM

ผม ติดตรง ปราศากอ่ะครับ หลังจากได้ ไอ้ตัวเพื่อนเราหัวเขียวๆที่มีวงแหวนติดหลัง แล้ว ไม่รู้จะไปไหนต่อแล้วอ่ะติดๆๆๆๆ

#27 mjung321

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 13 September 2008 - 03:23 AM

ก่อนเกมส์มา อยากเล่นมาก พอได้เล่นจิงๆ เอาดองไว้ก่อนเตอะ
แค่ด่านแรกตอนวิ่งหนีอ๊อก มันมีกำแพงไม้ขวางอยู่แล้วมันมีถังระเบิด จะเอา Aya ยิง ใช้ระบบ connect กด x กว่าจะวิ่งมาตั้งท่า กว่าจะได้เล็ง เจออ๊อกตบกระบาลปางตาย
เลยประชดชีวิตเอาพระเอกวิ่งไปฟัน ถังระเบิดซะ yoyo_73.gif ดันมาเจอดันเจี้ยนแรกที่ต้องบังคับ มอนเตอร์ 2 ตัวมาเปิดประตูอีก มันเป็นอะไรที่.... ก็เลยดองไว้ตามระเบียบ

#28 IsoSiC

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 13 September 2008 - 07:46 AM

ลังเล แล้วนะเนี่ย ว่าจะเล่น JP 4519626a.gif

ไปเล่น star war ก่อนดีไหมเนี่ย รอ eng ของ asia ดีกว่าไหม?

#29 SaKKo

Posted 13 September 2008 - 08:53 AM

QUOTE (HeRoBoyZx @ Sep 13 2008, 01:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม ติดตรง ปราศากอ่ะครับ หลังจากได้ ไอ้ตัวเพื่อนเราหัวเขียวๆที่มีวงแหวนติดหลัง แล้ว ไม่รู้จะไปไหนต่อแล้วอ่ะติดๆๆๆๆ

กลับไปตรงที่เจอไอ่หัวเขียวครับ แล้ววิ่งเลยประตูไปหน่อยนึง
เป่าขลุ่ย ตรงกำแพง ที่มันมัวๆอ่ะครับ

#30 CookieM@ster

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 13 September 2008 - 09:55 AM

ถามหน่อยครับ ลอง write แผ่น 1 มาเล่นดู ปรากฏว่าบางช่วงมันไม่มีเสียงพูดอะ เป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ หรือผม write มาไม่ดี

#31 Devil Putixx V0.2 Beta

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Game / Computer

Posted 13 September 2008 - 10:14 AM

เรื่องเสียง เป็นงั้นเองหล่ะครับ Eng ก็เป็น แท้ ก็เป็น สงสัย ตั้งใจทำมากไปหน่อย เสียงหาย แต่โดยรวมก็ไม่เสียอารม ครับ เกมส์ สมัยก่อน ไม่มีเสียงเราก็เล่นมาแล้ว RPG ฮี่ ๆ

#32 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 September 2008 - 11:21 AM

พึ่งถึงป่า หมาป่าขนเงินเอง

#33 HeRoBoyZx

Posted 13 September 2008 - 02:29 PM

QUOTE (SaKKo @ Sep 13 2008, 09:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กลับไปตรงที่เจอไอ่หัวเขียวครับ แล้ววิ่งเลยประตูไปหน่อยนึง
เป่าขลุ่ย ตรงกำแพง ที่มันมัวๆอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ผมวิ่งหาจนผมเววจะ15แล้ว ขอบคุณมากครับ

#34 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 13 September 2008 - 03:04 PM

มันออกแล้ มันออกแล้ว มันออกแลวววววว ว่าแต่เอเชียหรือengมาตอนไหนละท่าน

#35 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 13 September 2008 - 07:41 PM

พึ่งลองเล่นตะกี้หนุกมากครับ ยังกะเล่น3ก๊กแน่ะ ฟันแหลกเลย

แต่เกมมันไม่ฟูลวอยซ์เหรอครับ ผมมีเสียงพูดแค่ฉากสำคัญๆเท่านั้น

#36 HeRoBoyZx

Posted 13 September 2008 - 11:31 PM

ติดแล้วครับ ถึงเมืองที่ อายะ เป็นองค์หญิงอ่ะครับ แล้วเราก็เป่าขลุ่ยให้อายะฟังตอนกลางคืน พอตื่นมา มีผู้หญิงมาคุยกับเรา แล้วไปไหนต่ออ่ะครับ

#37 SaKKo

Posted 13 September 2008 - 11:55 PM

QUOTE (HeRoBoyZx @ Sep 13 2008, 11:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ติดแล้วครับ ถึงเมืองที่ อายะ เป็นองค์หญิงอ่ะครับ แล้วเราก็เป่าขลุ่ยให้อายะฟังตอนกลางคืน พอตื่นมา มีผู้หญิงมาคุยกับเรา แล้วไปไหนต่ออ่ะครับ

อ่า ผมก็ติดอยู่แป้ปๆครับ
แต่ว่า อยู่ดีดีมันก็ไปต่อได้ ด้วยการ คุยกับเด็กที่เดินอยู่ไกล้ๆทางออกครับ (ทางที่ตัวหนังสือเป็นสีน้ำเงิน)
เค้าจะบอกว่า เห็นหมีวิ่งออกไป
แล้วผมก็ไปวิ่งเล่นข้างนอก หาหมี แต่หาไม่เจอ
กลับมาคุยกับผู้ญบ้านั่น ก็เป็น cut scene แล้วคราวนี้ก็ไปนอกเมืองเลยครับ
ตรง นกตัวแรก มันจะมีทางให้เดินไปได้อยู่ เด๋วก็เจอหมีแล้วครับ

แว้ก ลืมบอกไปว่า ผู้ ญ เค้าบอกว่า หมีน่ะ เป็นของอายะครับ
เป็นสัตว์เลี้ยง แล้วมันวิ่งหนีหายไป รบกวนให้ไปหาให้หน่อยน่ะครับ

ขอโทษนะคร้าบบ ไม่ได้กะปั้มนะ -*- แค่กลัวไม่รู้

#38 HeRoBoyZx

Posted 14 September 2008 - 12:12 AM

ขอบคุณมากครับเดียวต้องไปลองดู

QUOTE (SaKKo @ Sep 14 2008, 12:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ว่า อยู่ดีดีมันก็ไปต่อได้ ด้วยการ คุยกับเด็กที่เดินอยู่ไกล้ๆทางออกครับ (ทางที่ตัวหนังสือเป็นสีน้ำเงิน)
แล้วผมก็ไปวิ่งเล่นข้างนอก หาหมี แต่หาไม่เจอ
กลับมาคุยกับผู้ญบ้านั่น ก็เป็น cut scene แล้วคราวนี้ก็ไปนอกเมืองเลยครับ
ตรง นกตัวแรก มันจะมีทางให้เดินไปได้อยู่ เด๋วก็เจอหมีแล้วครับ

แว้ก ลืมบอกไปว่า ผู้ ญ เค้าบอกว่า หมีน่ะ เป็นของอายะครับ
เป็นสัตว์เลี้ยง แล้วมันวิ่งหนีหายไป รบกวนให้ไปหาให้หน่อยน่ะครับ

ขอโทษนะคร้าบบ ไม่ได้กะปั้มนะ -*- แค่กลัวไม่รู้

ขอบคุณมากครับ

#39 HeRoBoyZx

Posted 14 September 2008 - 12:25 AM

QUOTE (SaKKo @ Sep 14 2008, 12:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>

หลังจากนี้ไปไหนตอนครับ

#40 Darth

คนเขียนรีวิวเกม

Posted 14 September 2008 - 02:28 AM

QUOTE (HeRoBoyZx @ Sep 13 2008, 02:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับ ผมวิ่งหาจนผมเววจะ15แล้ว ขอบคุณมากครับ

เป่าตรงไหนอ่ะครับผมยังหาไม่เจอเลยครับ