`

Jump to content

สอบถามเรื่องตุ๊กตาของ B&B หน่อยครับ

11 replies to this topic

#1 coupae

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 September 2008 - 03:53 PM

คือผมได้ ของ Fox มาแล้วละ ผมหาของ octopus ไม่เจอนะครับ ผมปราบร่าง Beast ไปแล้วพอเธออยู่ในร่าง Beauty ผมก็วิ่งหาทั่วบ้านทำไมหาไม่เจอม่ายเข้าใจ

#2 Joker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 September 2008 - 09:15 PM

อยู่บนเตียง ครับ

#3 coupae

Posted 10 September 2008 - 12:11 AM

ผมก็ดูทุกเตียงแล้วนะครับ ก็ยังหาไม่เจอ เด๋วลองไปหาดูอีกรอบละกัน

#4 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Gadget, Politics

Posted 10 September 2008 - 08:02 PM

เวลาฆ่าร่างบีสต์ ต้องใช้ ปืนยาสลบ ที่ลดหลอดเล็กด้านล่างนะครับ

ถ้าฆ่าด้วยปืนจะไม่ได้เน้อ

#5 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 September 2008 - 09:52 PM

ข้อกำหนด
จัดการร่าง beast ด้วยการใช้ปืนยาสลบ
จะมีตุ๊กตาขณะเป็นร่างบิวตี้

ตำแหน่งของ Laughing Octopus Doll
- อยู่บนเตียงครับ

ตำแหน่งของ Raving Raven Doll
- ชั้นดาดฟ้า

ตำแหน่งของ Crying Wolf Doll (ปล. สามารถเก็บได้แม้กระทั่งฆ่าร่าง Beauty แล้วก็ตาม)
- หน้าประตู (ใช้ solid eye มองไปรอบๆดู)

ตำแหน่งของ Screaming Mantis Doll
- หน้าประตู้ที่เราออกมาครับ

ช่วยได้แค่นี้ครับ -*-

#6 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 September 2008 - 08:05 AM

Beast ทุกร่างเราจะต้องปราบด้วยอาวุธที่ไม่ทำให้ถึงตายน่ะครับ เช่น ปืนยาสลบน่ะครับ (สังเกตได้จากการลดระดับของพลังแถบเล็กๆน่ะครับ)

ซึ่งถ้าเรามาเก็บ Emblem ของ B&B ในการจบรอบหลังๆ เกมส์ก็จะมีกระสุนยาสลบเพื่อปราบ B&B ในแต่ละร่างเพิ่มให้เราด้วยน่ะครับ

#7 coupae

Posted 13 September 2008 - 08:49 PM

แล้วถ้าเป็นแบบนี้ละครับ ถ้าในร่าง Beast ผมใช้ ปืนที่ไม่ใช่กระสุนยาสลบยิงไปเรื่อยๆ จนร่าง Beast ใกล้ตาย ผมจึงค่อยใช้กระสุนยาสลบ ถ้าผมทำอย่างนี้จะได้ doll ปะครับ หรือต้องใช้กระสุน ยาสลบยิงตั้งแต่แรกครับ

#8 Joker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 September 2008 - 09:05 AM

ไม่ได้ครับ มันจะมีแถบอยู่2 อัน

อาวุธสีแดง ลดแถบบน(Health)
อาวุธสีฟ้าลดแถบล่าง (Stamina)

ต่อให้ยิงจนใกล้ตาย แล้วค่อยเปลี่ยน มันจะไปลดแถบล่างแทนอยู่ดีครับ

#9 achakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 September 2008 - 01:19 AM

ใข้ยาสลบแต่แรกครับ

#10 coupae

Posted 15 September 2008 - 12:38 PM

ขอบคุณครับ ผมเก็บ octopus ได้แล้วครับ แต่มาคิดไปคิดมา octopus ยังง่ายอยู่ แล้ว ถ้า เป็น B&B ตัวอื่นละอย่าง Raving Raven เธอบินไปบินมา คงเอาปืนยาสลบยิงยากน่าดู เพื่อนๆ มี trick ในการเก็บ doll แนะนำได้นะครับ

#11 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 September 2008 - 07:23 PM

QUOTE (coupae @ Sep 15 2008, 12:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ ผมเก็บ octopus ได้แล้วครับ แต่มาคิดไปคิดมา octopus ยังง่ายอยู่ แล้ว ถ้า เป็น B&B ตัวอื่นละอย่าง Raving Raven เธอบินไปบินมา คงเอาปืนยาสลบยิงยากน่าดู เพื่อนๆ มี trick ในการเก็บ doll แนะนำได้นะครับ

ที่จริงไม่ยากนะครับ
ลองฝึกสู้ๆดูก็ไม่ยากครับ เพราะครั้งแรกที่ผมเล่น ทุกบอสผมไม่เคยใช้ปืนจริงๆยิงๆเลย(ใช้แต่ยาสลบ)
นอกจาก Screaming ที่ตอนแรกไม่รู้ จนงัดทุกอย่างที่มีเข้าใส่(และก็ไม่เข้า)

ส่วนปืนผมแนะนำให้ใช้ปืน ช็อตกันสั้น ที่มันถือมือเดียวน่ะครับ ยิง Octopus นัดเดียวเจ๊แกกระเด็นล้มไปนอนเลย
และที่ดีที่สุดคือ.. ไรเฟิล mosin nagant (เขียนไงหว่า) ที่เป็นไรเฟิลสีฟ้าน่ะครับเป็นปืนยาสลบที่อานุภาพดีสุดแล้ว

ส่วนเทคนิคจริงๆก็ไม่มีไรมากครับ แค่.. เล็งหัวไว้ครับ = ="

Raving Raven
ก็ขึ้นไปชั้นบนสุด คอยใส่ solid eye ไว้ ดู radar เรดาร์ที่ใหญ่ๆคือ เจ๊กา (เวลา เจ๊เขาตระโกนจะเห็นชัด)
ถ้าเราอยู่ข้างบน ดาดฟ้า เจ๊จะยังไม่รู้ตำแหน่งและคอยบินหา เราสามารถแอบไปยิงกวนใจเขาได้ แล้วไปหลบต่อ หรือจะยิงประทะเรื่อยๆ(ซึ่งง่ายกว่า)

แค่คอยหลบระเบิดไว้ครับ เมื่อยิงไปสักพักเจ๊จะรีโหลดแปปนึงโอกาศทองสำหรับ Headshot ครับ
แล้วสุ็ๆหลบๆไปเรื่อยๆครับ (ไม่แนะนำชั้นล่าง)

#12 ithhithh

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 18 September 2008 - 10:07 PM

ปลาหมึกใช้ระเบิดสตั้นได้ไหม
เห็นชอบยืนนิ่งนิ่ง