`

Jump to content

แนะนำกลิ่นสีอาหารของภูรินและภูริชที่ใส่ในเค๊กไอศครีมเครื่องดื่มคับ

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 pphurin

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:I LOVE PS3 AND HOT CHICKS>>>>>>>

Posted 08 September 2008 - 02:31 PM

เพื่อนๆเคยรองคิดมั้ย สิ่งที่เป็นองประกอบสำคันของการทำขนมเค๊กหรือ ขนมต่างๆ คือออะไร ผมว่า วัตถุดิบที่ดีและสะอาด กับ กลิ่นที่มีคุนภาพหอมชวนน่ารัปประทานที่ทานคู่ กะกาแฟร้อนๆก่อนทำงาน หรือ ช๊อกโกแล๊ดร้อนซักถ้วยเป็นของว่าง หรือ อยาก จะเซอไพร้แฟนเพื่อนๆโดยการทำเค้กซักชิ้นหรือทำให้กะคุนแม่หรือญาติพี่น้องในงานพิเศษ
ต่างๆ การทำขนมนั้นไม่ยากหรอกคับ แต่ที่ยากคือการคัดสัน วัตถุดิบที่เหมาะสมที่สุดมานำเสนอให้กะผู้รับประทานองค์ประกอบของการทำขนมคือกลิ่นสี
สันรสชาติของขนมเองที่แสดงให้คนรู้ว่าเราพิถีพิถันขนาดไหนเพราะฉะนั้น กลิ่นสีอาหารทีสังเคราะขึ้นจากธรรมชาติ เป็นอะไรที่อยู่กะมนุษเรามานานแสนนานเริ่มแต่ ครั้นการ ปฏิวัติ อาหารที่ฝรั่งเศษ

เพื่อนๆนักทำขนมทั้งหลาย ไม่ว่าคุนจะทำอะไร เคยรองคิดมั้ยคับ กลิ่นนี่ ยิ่งหอม ยิ่งชวนให้อยากทานยิ่งดูสวยโดยสีสันสดจากธรรมชาติยิ่งทำให้เรา อยากรองชิม มากกขึ้น เพราะฉะนั้นกลิ่น สีสัน รสชาติ คือหัวใจสำคัญในการทำขนม

ที่สำคัญผมขออนุญาติให้เพื่อนๆนั้นมาทดสอบดูคับ ถ้าหากเพื่อนๆมีเวลาอยากให้ทำขนมดูซักสองชิ้น และรองทดสอบดูที่เอายีห้ออื่นๆมารองกะยี่ห้อภูรินและภูริชนะคับ แล้วเพื่อนๆจะรู้เลยการพิถีพิถันในการสกัดและผสมของยี่ห้อนี้รับรองว่าอยู่อันดับต้น
ๆและไม่เป็นลองใครแน่กลิ่นสีผสมอาหาร ยี่ห้อ ภูริน และภูริช จำกัด ผมรับรองเลยว่าเค้ก หรือคุ๊กกี้ของคุนจะน่ารัปประทานยิ่งขึ้น หลายเท่า กลิ่นที่ผมเคยรองใช้ของยี่ห้อนี้มาขอแนะนำเลย คือ นมเนยครีม เนยสด วานิลา ใบเตย สตรอเบอรี่ โดยเฉพาะกล้วยนี่รับรองคับ ทำคู่กะเค๊กกล้วยหอมเนยสดน่ารัปประทานมากก คนที่รู้เรื่องขนมเบเกอรี่โดยตรงน่าจะรู้คับ ว่ายีห้อนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง อยากให้เพื่อนที่สนใจในด้านขนมรู้ว่าเมืองไทยเราก็ยังมีสิ่งที่ดีๆควรแนะนำ ขอยำว่านี่ไม่ใช่การโปรโมท แต่อยากให้เพื่อนๆพิจารณายังมีอะไรๆอีกเยอะในเมืองไทยที่ทำให้เรานั้น แปลกใจ............ขอบคุนจ้า yoyo_53.gif