`

Jump to content

มีใครได้เข้าร่วม Home closed beta บ้างครับ

115 replies to this topic

#41 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2008 - 03:48 PM

yoyo_37.gif haha อายอย่างแรง อยู่ใน friend list ผมอยุ่แล้ว อิอิ ไว้กลับไปลองเล่นกันคับ

QUOTE (Markoto @ Sep 4 2008, 03:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Add ไปแล้วครับ ของผม gametag ก็เหมือนชื่อในนี้แหละครับ

Markoto ครับ

กำ คุณ Sirowzkung เป็นเพื่อนอยู่ใน friend list ผมอยู่แล้วครับ

#42 j_melody

• Royal Executive Members

Posted 04 September 2008 - 04:26 PM

อิจฉาค่ะ ได้เล่นแล้วเก็บภาพมาฝากด่วนเลย

#43 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 04 September 2008 - 04:43 PM

ซื้อบ้างดีกว่า เหอๆ

หน้ามืดซื้อไปแล้ว รอลุ้น yoyo_71.gif

ขออนุญาติจับกระทู้รวมกันกับของน้องแจง แล้วก็ปักหมุดนะครับ

Edited by the red, 04 September 2008 - 05:31 PM.

#44 chabateams

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 September 2008 - 05:01 PM

อิจฉาคนได้เล่นจัง yoyo_33.gif

#45 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2008 - 05:09 PM

โอ้วผู้โชคดี

#46 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 04 September 2008 - 07:30 PM

เอาทุ้มารวมซะงั้นอะมด - -/

#47 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 04 September 2008 - 08:40 PM

ขอผมเข้าู่บ้านด้วยดิ 0eeeff42.gif

#48 Hawk

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 September 2008 - 10:31 PM

ผมได้ของ JP ครับ แต่อ่านไม่ออก กดมั่วๆ มันให้ reg อะไรสักอย่างอ่านไม่ออกอยากเล่นอ่ะทำไงดี

#49 sirowzkung

Posted 05 September 2008 - 07:58 AM

เมื่อวานขอโทษคุณ Markoto ด้วยนะคับพอดีกำลังโหลดห้องอื่นๆใน home อยู่ เลยไม่ได้ไปหา นะคับ วันนี้เด้วลองเล่นกันใหม่

คุณ markoto โฆลดอะไรเสร็จไปแล้วบ้างอ่ะคับ

ผม โหลด gamepace กับ ห้องอะไรอีกสองห้องไม่รู้จำไม่ได้
อ้อพวกเครื่องแต่งบ้านนี้ซื้อที่ไหนหรอคับ

ขอบคุณคับ

#50 pocket

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 05 September 2008 - 09:26 AM

อยากเล่นหง่ะ yoyo_24.gif

ไม่มีเมลอะไรมาเลย yoyo_71.gif

คงต้องรอความหวังที่ Zone Asia

#51 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 September 2008 - 01:59 PM

QUOTE (sirowzkung @ Sep 5 2008, 07:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวานขอโทษคุณ Markoto ด้วยนะคับพอดีกำลังโหลดห้องอื่นๆใน home อยู่ เลยไม่ได้ไปหา นะคับ วันนี้เด้วลองเล่นกันใหม่

คุณ markoto โฆลดอะไรเสร็จไปแล้วบ้างอ่ะคับ

ผม โหลด gamepace กับ ห้องอะไรอีกสองห้องไม่รู้จำไม่ได้
อ้อพวกเครื่องแต่งบ้านนี้ซื้อที่ไหนหรอคับ

ขอบคุณคับ

อ่อ ไม่เป็นไรครับบ อิอิ

ผมโหลดแปปเดียวเองครับ เสร็จหมดเลย ซื้อของครบหมดทุกชิ้นแล้วด้วย เพราะมันฟรี น่ะครับ อิอิ

ไปซื้อเสื้อผ้า, furniture และ บ้านพักตากอากาศ ที่ the mall ครับ

กด start -->world map---> the mall ครับ จะมี ร้านค้าต่างๆ ก็วิ่งไปหยิบได้เลย ฟรี ครับ แต่ของยังไม่เยอะนะครับ

หากว่าเห็นผม online อยู่ แล้วจะมาหา กด start--->แล้วเลือกที่ friend list --->เลือกชื่อผม แล้วกด Go to ครับ

หากทราบอยู่แล้วก็ขออภัยนะงับบ เผื่ออาจจะยังไม่ทราบ...อิอิ

#52 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 05 September 2008 - 03:45 PM

QUOTE (Hawk @ Sep 4 2008, 10:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมได้ของ JP ครับ แต่อ่านไม่ออก กดมั่วๆ มันให้ reg อะไรสักอย่างอ่านไม่ออกอยากเล่นอ่ะทำไงดี

เอามาให้ผมดีที่สุดครับ 55318906.gif

เอ้า วิธีอยู่ในทู้นี้.... https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=117021

#53 Nut-Wii

Posted 05 September 2008 - 05:59 PM

รบกวนถามคุณ Markoto ใช้เครื่องโซนอะไรครับ เป็น US หรือเปล่า ถึงได้ Home US มา เห็นอ่านกระทู้เก่าๆพูดถึง Home ว่ามันจะล็อคตามโซน อยากรู้เป็นข้อมูลเพราะของผมเป็น JP กลัวต้องไปเรียนภาษาญี่ปุ่นอ่ะ

#54 Markoto

Posted 05 September 2008 - 06:20 PM

QUOTE (Nut-Wii @ Sep 5 2008, 05:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนถามคุณ Markoto ใช้เครื่องโซนอะไรครับ เป็น US หรือเปล่า ถึงได้ Home US มา เห็นอ่านกระทู้เก่าๆพูดถึง Home ว่ามันจะล็อคตามโซน อยากรู้เป็นข้อมูลเพราะของผมเป็น JP กลัวต้องไปเรียนภาษาญี่ปุ่นอ่ะ

ของผมเป็นเครื่อง US ครับ และผมก็โหลด Home theme จาก PSN US Store ครับ
ตอนนี้เล่นอยู่ Home US server ครับ เพราะเจอแต่เมกันทั้งน้านน ผมถามหมดแหละครับ ว่ามาจากไหน
อิอิ เผื่อเจอเอเซียบ้าง....

ตอนนี้ที่ผมอยากรู้คือ คุณ sirowzkung เครื่องโซนไหน หากเป็นโซน jap
แล้วผมยังเจอคุณ sirowzkungได้อยู่ใน serverเดียวกัน ก็จะได้ตัดคำถามที่ว่า เค้าล๊อคโซนตามเครื่องหรือเปล่า ไปได้เลยครับ

แต่ ผมยังมีอยู่อย่างนึงที่ยัง งงๆอยู่
ก็คือเมื่อวาน ผมเข้า Home แล้วแอบฟังคนคุยกัน เจอคนนึงเค้าเล่นserverหลักอยู่อังกฤษ เค้ากำลัง add เพื่อนๆ [เมกัน] อยู่
เค้าคุยกันว่า จะพาไป server uk เค้าบอกว่า server uk คนน้อยกว่า ผมเลยงง ว่า มันยังไงกันแน่เนี่ย

พอเค้า จัดแจง add ส่ง invite กันเสร็จปุ๊ป ก็หายวับไปทั้งกลุ่มเลยอ่ะครับ... yoyo_78.gif

ยังงงอยู่เลยครับ ว่ามันข้ามโซนกันได้ด้วยเหรอเนี่ย yoyo_71.gif

#55 sirowzkung

Posted 06 September 2008 - 02:00 AM

เครื่องผม โซน JP 60 G คับ คุณ Markoto

#56 Markoto

Posted 06 September 2008 - 02:08 AM

ตกลง confirm ครับ ว่าสามารถเล่นข้าม server ได้อ่ะครับ
คือผมมีเพื่อนคนญี่ปุ่นอยู่ใน friend list ซึ่งเล่น home เหมือนกัน

ผมสามารถกด go to เพื่อไปหาเค้าได้ถึง server ญี่ปุ่นเลยครับ

go to ใช้ได้ เฉพาะตอนที่เพื่อนเราอยู่สถานที่สาธารณะเท่านั้น

หากเค้าอยู่ studio หรือ บ้านพักส่วนตัวนั้น จะใช้ go to ไม่ได้

ต้องให้เค้า invite เท่านั้นจ้า

ในทางกลับกัน เค้าก็สามารถมาหาผมได้ที่ server US เช่นกันครับ

ที่สำคัญ ผมแอบชอบ home ของ japan มากกว่าครับ แม้จะญี่ปุ่นยุบยับ อ่านไม่ออกเลยก็ตาม

เพราะสถานที่มันสวยกว่าและของเยอะกว่าอ่ะครับ..แง่งๆ

#57 ps3samphan@GMAIL.COM

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 06 September 2008 - 04:54 PM

เข้าไปใช่ชีวิตกันก่อนเลย ตัวเต็มออกเมื่อไร ตามไปแน่ yoyo_73.gif

#58 Nut-Wii

Posted 06 September 2008 - 05:47 PM

555 เป็นข่าวดีจริงๆที่ไม่ล็อคโซน yoyo_67.gif

#59 Blackpearl

...

Posted 06 September 2008 - 07:49 PM

เด๋วผมไปกินข้าวก่อนนะครับคุน Markoto เด๋วผมแอดไป Blacknut ครับ กับ Blacknut_jp ไม่แน่ใจว่าใช้ข้าม Account ได้หรือเปล่ายังไม่ได้ลอง= =

สอน invite ผมด้วยละ

#60 Markoto

Posted 06 September 2008 - 08:01 PM

QUOTE (qllBlackPearLllp @ Sep 6 2008, 07:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เด๋วผมไปกินข้าวก่อนนะครับคุน Markoto เด๋วผมแอดไป Blacknut ครับ กับ Blacknut_jp ไม่แน่ใจว่าใช้ข้าม Account ได้หรือเปล่ายังไม่ได้ลอง= =

สอน invite ผมด้วยละ

เท่าที่ลอง คือใช้ได้เฉพาะaccount ที่เราลงทะเบียนไว้ตอนregister for Home Beta เท่านั้นน่ะครับ ยังไงลองดูอีกทีละกันนะครับ

ส่วนเรื่องการชวนเพื่อนไปบ้าน หรือจะมาเยี่ยมชม US server

ก่อนอื่น พอเข้า Home ปุ๊ป เนี่ย Home มันจะมีพื้นที่หลักๆ อยู่ 5แห่ง

1. Your Home มี2หลัง หลัง b ต้องไปซื้อที่ The Mall ครับ [ฟรี] a) Studio b) Summer House
2. GameSpace ไว้เล่นเกมส์ arcade กะเพื่อน กะเล่น โบลิ่ง--> ของserver ญี่ป่น จะมีเกมส์ ปาเป้าให้เล่นด้วย
3. Theater โรงหนัง ไว้ดูตัวอย่างเกมส์
4. Plaza สวนสาธารณะ
5. The Mall ซื้อเสื้อผ้า กับ furniture ตกแต่งบ้าน (ฟรี)

ผมแนะนำให้คุณไปสถานที่พวกนี้ให้หมด ซื้อของให้ครบ เสียก่อน เพราะมันต้องโหลด สถานที่เก็บไว้บน ฮาร์ดิส เรา
วิธีไปง่ายๆก็ กด start--->world map แล้วก็เลือก สถานที่ ได้เลย ครับ
พอทำ server หลักของคุณเสร็จ (ก็คือ server Japan) หลังจากนั้นค่อยมา server US ก็ได้ครับ

เพราะต้องโหลดสถานที่ของ US อีกทีนึงด้วย....เพราะสถานที่รูปลักษณ์ไม่เหมือนกันครับ แต่ basic เหมือนกัน
การโหลด จะโหลด แค่ตั้งแรกที่ไปเท่านั้น หลังจากนั้น ก็ไม่ต้องโหลด แล้วครับ ไม่ว่าจะไปๆ กลับ กี่รอบก็ตาม

ส่วนการ invite ก็ กด start ในเกมส์ จะมี psp menu ขึ้นมา เลื่อนไปขวาสุด แล้วเลือกชื่อผม หากผมเล่น homeอยู่
มันจะมีให้เลือก invite ครับ...

ส่วนข้อแม้ต่างๆ ก็อ่าน โพสด้านบนที่ผมโพสไปแล้วก็ได้ครับ เรื่องการไปหาเพื่อนข้าม server ครับบบบบ

ทานข้าวให้อร่อย ไว้เจอกันครับ