`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

โหลดหนัง DVD เป็นไฟล์ .iso

Guest_Guest_โปรแกรมเมอร์_*_* 28 Sep 2006

โหลดมาแล้วหนังเรื่อง Resident Evil 2:Apocalyps แต่มันเป็นไฟล์ .iso
แบบเปิดดูในคอมอ่ะ ตอนนี้ยังไม่มี PSP ดูเหมือนว่าอาจจะเปิดจาก PSP ผ่านสาย USB เข้าเครื่อง PSP ได้นะ(แบบเดียวกับเกมส์แหละ)
ไฟล์มีทั้ง .rar และ .iso
.rar นี้ดูได้อยู๋แล้ว
แต่ที่เป็น .iso ใช้โปรแกรมอะไรเปิดเหรอ จะดูจากคอมอ่ะ
ใครรูบอกชื่อโปรแกรมด้วยนะ แล้วก็ขอลิ้งค์ที่ดาว์นโหลดตัวโปแรกรมด้วย

http://isohunt.com/torrents/resident+evil?...=d&iht=-1&ihp=3 เว็ปที่โหลดมา :aha:

thaihelp's Photo thaihelp 28 Sep 2006

โหลดหนัง DVD เป็นไฟล์ ISO หรือว่า หนังที่เป็น UMD ครับ ถึงได้ต้องรอ PSP งงครับ

คือว่า ปกติแล้ว ถ้าเป็นหนัง DVD มาเป็น ISO ก็ ไรท์ ลงแผ่น DVD หรือไม่ก็ mount ด้วย daemon tool ต่างๆ แล้วเปิดดูด้วย powerdvd หรือ windvd หรือโปรแกรมอะไรก็ได้ที่เปิดแผ่น DVD ได้ครับ

ส่วนถ้าเป็น ISO ของ UMD Movie ของ PSP จะดูได้ก็คือต้องดูใน PSP อย่างเดียวนะครับ (เท่าที่รู้นะครับ) แต่ตอนนี้ไม่รู้มีโปรแกรมที่ดูหนังที่เป็ฯ UMD Movie ได้หรือยังนะครับ