`

Jump to content

ติดประตูด่าน10 ช่วยทีครับ

4 replies to this topic

#1 love box

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 31 August 2008 - 10:09 PM

ที่อลิชาเบธมันใส่ชุดชันในทำพิธีบูชายันนะครับเสร็จฉากนั้นแล้วประตูมันจะปิดใช่มั้ย
ครับ

แล้วเราจะต้องไปทางใหนเพราะกลับไปททางเดิมก็ไม่ได้เห็นมีเหมือนแท่นลิฟแต่ก้ทำไรไม่ไ
ด้

ช่วยที่ครับเพิ่งมีเวลาเล่นติดอยู่เป็นชั่วโมงละคิดไม่ออกจริงๆกลับทางเดิมก็ไม่ได้ไ
ม่รู้จะไปทางใหน

ถามอีกนิดครับไอ้กระโหลกแสงนี่เอาไว้ทำไรเหรอครับที่มีให้เก็บตามฉากนะครับ

Edited by love box, 31 August 2008 - 10:11 PM.

#2 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 01 September 2008 - 07:25 AM

ไม่แน่ใจว่าเจอ bug รึเปล่านะ พอดีไม่ได้เล่นนานล่ะ ส่วนกะโหลกแสงหรือ cystal skull เก็บไปเพื่อปลด Achivement เฉยๆ ครับ

#3 love box

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 01 September 2008 - 09:03 AM

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับเพราะผมเล่นแบบวิ่งผ่านไปไวๆไม่ค่อยได้อยู่ตีมอนเตอร์

ยังไงผู้รู้ช่วยทีครับอีกไม่กี่ฉากก็จะน็อกอยู่ละกะลังมันๆเลย

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 September 2008 - 11:06 AM

แถว ๆ นั้นมีปุ่มตรงพื้นอยู่ครับ ให้ใช้ท่ากระโดด+y จิ้มปุ่ม แล้วฟัดกับมังกรของอลิสซาเบท พอชนะจะได้แผ่นศิลามาเปิดประตูครับ
กระโหลกคริสตัลนั่นเอาไว้ปลด AP เฉย ๆ ครับ ทั้งเกมมี 30 อัน

#5 crub_666

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 01 September 2008 - 05:52 PM

QUOTE (hmashin @ Sep 1 2008, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แถว ๆ นั้นมีปุ่มตรงพื้นอยู่ครับ ให้ใช้ท่ากระโดด+y จิ้มปุ่ม แล้วฟัดกับมังกรของอลิสซาเบท พอชนะจะได้แผ่นศิลามาเปิดประตูครับ
กระโหลกคริสตัลนั่นเอาไว้ปลด AP เฉย ๆ ครับ ทั้งเกมมี 30 อัน

ตามนี้เลยคับ