`

Jump to content

แนะนำร้านอาหารญี่ปุ่น + รูป (แนะนำให้อ่านตอนดึกๆ)

• You cannot reply to this topic
10 replies to this topic

#1 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 27 September 2006 - 04:40 PM

ร้านโคโตบุกิ ที่สีลม (เก็งกิ ซูชิเก่า) เป็นร้านสายพานครับ ชนิดของซูชิ และของสดหลากหลาย คุณภาพดี ราคาปานกลาง เชฟซูชินิสัยดีเป็นกันเองมาก (จังหวะดีๆเค้าจะเอาอาหารที่เค้าปรับปรุงขึ้นมาใหม่ มาให้เราลองชิมและวิจารณ์ดูครับ หุหุ... ) ดูภาพเอาละกัน

รูปแรก มากุโระครับ 120 บาท หุหุ...

แซลมอนครับ 120 บาท

ซาบะดองครับ 120 บาท

ปลาหมึก โรยไข่กุ้ง 100 บาท

ปลาฮามาจิ รสเข้มข้น... แต่แพงไปหน่อย 250 บาท

ปลาเนื้อขาวแล่บาง + ซอสคอนซู 120 บาท

แคลิฟอร์เนีย ครับ...

มีต่อครับ... ขอกลับบ้านก่อน

Edited by หุหุหึหึ..., 27 September 2006 - 04:56 PM.

#2 CHOCOBO

นักเล่นเกมชั้นครู

• Banned

Posted 27 September 2006 - 04:52 PM

น่ากิน แพงกว่า ฟูจี่ นิดนึง :aha:

#3 Guest_ผู้มาเยือน_*

• Guests

Posted 27 September 2006 - 09:04 PM

ผมเคยลองคิดราคาเทียบจำนวนชิ้นกับ ฟูจิ และเซ็น แล้วครับ ที่นี่ถูกกว่าพอสมควร ซาซิมิ 5 จาน เท่ากับ 600บาท(เค้าจะจัดลงเรือให้เราเลย) ได้เยอะกว่าร้านตามห้างเกือบครึ่ง คุณภาพของสดที่นี่ใช้ เช่นแซลมอน ผมว่าดีกว่าที่เซ็นอีกครับ และยิ่งฮามาจิ กับ มากุโระ ราคา 120บาท กับ 250บาท ผมว่าหาได้ยากตามร้านทั่วไป (เน้นว่าต้องเป็นมากุโระนาครับ มิใช่ปลาโอนะครับ)

#4 Guest_ผู้มาเยือน_*

• Guests

Posted 27 September 2006 - 09:06 PM

เอ่อ... ข้างบนเป้นกระผม หุหุ... บ่ได้ล๊อคอินเด้อครับ ต้องขออภัยด้วย

#5 หุหุหึหึ...

Posted 28 September 2006 - 10:13 AM

เรามาต่อกันด้วย อูโอมาสะ ที่ทองหล่อ 13 ครับ หุหุ...

รูปแรกเป็น ปลาดิบ ชุดเล็กสำหรับ2-4คนครับ ราคา 590 + เตาเนื้อย่างญี่ปุ่น 400บาท (เมนูนี้แพงเอาเรื่องครับ)

รูปนี้ ปลาไท้ญี่ปุ่นแล่บาง + คอนซู กับ ซูชิโรล ไข่ปลาแซลมอน กับ ใบอะไรหว่า กลิ่นเหมือนยาสีฟัน? (ถามชื่อแล้วแต่ลืม อุอุ)

เป็นข้าวอัดหน้าปลาไหล 390 (จานนี้ ทั้งเยอะ ทั้งอร่อยครับ...)

รูปนี้ไปทานคนละรอบกับสามรูปแรกครับ อันนี้เป็นชุดปลาดิบถังครับ คือต้องขออภัยอย่างสูง เพราะพออาหารมาเสริฟก็หน้ามืดซัดกันจนลืมถ่ายรูป พอคิดได้ก็เหลือแค่นี้ล่ะครับ ถัง+น้ำแข็ง+ต้นไม้ อุอุ... ถ้าลองเทียบจากขนาดถังก็คงพอจะทราบว่ามันใหญ่เบิ้มจริงๆ สำหรับ6-8ที่ สนนราคา 1100 บาท ครับ มีซาซิมิ 11 อย่าง แซลมอน ปลาโอ ปลาเนื้อขาวอีก3อย่าง กั้งตั๊กแตน1ตัว กั้งกระดาน1ตัว ปลามหมึก ปลาซาบะดอง ฯลฯ จำไม่หมดครับ แต่งวดนี้สั่งกินกันสองคน แทบอ้วกครับ... หุหุ

Edited by หุหุหึหึ..., 28 September 2006 - 10:42 AM.

#6 CHOCOBO

นักเล่นเกมชั้นครู

• Banned

Posted 29 September 2006 - 11:07 PM

น่าทานมากครับ :cry

#7 hinotori

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 September 2006 - 12:58 AM

ร้านโคโตบุกิ ที่สีลม (เก็งกิ ซูชิเก่า) ร้านที่ว่าเนี่ยอยู่ประมาณสีลมซอยอะไรครับ

#8 หุหุหึหึ...

Posted 04 October 2006 - 04:50 PM

อยู่ใต้ถุนตึก CPทาวเวอร์ครับ หุหุ... ขอโทษที่ตอบช้าครับ

#9 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 04 October 2006 - 04:58 PM

น่าทานจิงๆ แล้วมันอยู่้ตรงไหนของทองหล่อ 13 อะคับ

#10 หุหุหึหึ...

Posted 04 October 2006 - 05:11 PM

เข้าทองหล่อ13 แล้วเจอสี่แยกแรก ตรงข้ามแยกแล้วเลี้ยวขวาเข้าลานจอดทันทีครับ หุหุ...

#11 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

• High Members

Posted 22 June 2010 - 03:39 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš