`

Jump to content

ผมมาถึง ไอ้ 4 ตัวก่อนถึงเมือง นูมาร่า ยากอะ

5 replies to this topic

#1 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 28 August 2008 - 11:11 PM

ใครมีทริคในการฆ่า ตัวนี้มั้ง สงสัยLV ผมคงน้อยไป 38 เอง แล้วมีคาถาไหนที่ทำให้มันไม่พ่นไฟมั่งครับ ดูดMP มันมีไหมครับ เวทซื่ออะไรครับ

#2 Zeroize

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 30 August 2008 - 07:53 AM

ลองไปเก็บเลเวลก่อนก็ได้ครับ

ไปที่ Secret Cave ครับ

เลเวลพุ่งถึง 50 กว่าๆ

ติดสกิลกันหินด้วยนะครับ

#3 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 30 August 2008 - 05:57 PM

Secret Cave มันอยูตรงไหนครับ ใช่ ทางทิศเหนือ ปะครับ แต่มันมี น้ำแขงบังไว้เข้าไม่ได้อะ แล้ว
สกิลกันหินหาที่ไหนได้บ้างครับ เมืองไหนมีขาย โดนทีไรตายลูกเดียว

#4 Lucere

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 August 2008 - 06:50 PM

Secret Cave อยู่ที่แมนชั่นของกอนโกร่าครับ ประตูซ้าย จะมีตราผนึกที่ให้โทลเท็นเปิดอยู่

เรื่องสกิลกันหินนี่ผมจำไม่ได้ละครับ ของเยอะจัดจำไม่ได้ว่าได้มาจากไหนบ้าง

#5 T_CB

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 10 September 2008 - 04:05 PM

วิธีฆ่ามันก็ให้ร่ายเวท ทำให้มันหลับอ่ะครับ ดีที่สุด พอมันหลับก็อัดเลยให้ตัวร่ายเวทใส่เวททำให้มันหลับทุกเทินร์เลยนะครับ กันพลาด yoyo_47.gif

#6 SacrosancT

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 19 September 2008 - 10:22 AM

เสริมวิธีเอาชนะนะคับ

ตัวผมก็ชนะด้วยเลเวลแค่ 38 เหมือนกัน ^^"

ให้ใช้ Sarah แล้วให้อัพสกิล Reduce Casting Time 1 ของ Cooke คับ แล้วใช้สกิล Sleep ทุกเทิร์น

แล้วมันจะใช้ท่า Heat Breath... หรือ Heat fire (สักอย่าง จำไม่ได้) ใส่เราไม่ได้ เพราะจะโดนท่าหลับก่อน (ถ้าไม่มี Reduce Casting Time 1 ติดตั้ง มันจะพ่นไฟก่อน)

ส่วนตัวที่เหลือแนะนำให้เป็น Mack, Seth, Kaim และ Toten นะคับ

ผมให้ Kaim เรียน Combo จาก Mack แล้ว Seth เรียน Power Hit จาก Toten

จากนั้นให้ Mack ใช้ Powerus กับ Kaim, Seth, Toten
ฟันที 1500+2000 เลยคับ ^^" แป๊ปเดียวจอด

เอ้อ แล้วก็อย่าลืมให้พวก Immortals เรียน กัน Purify ด้วยนะคับ Item ชื่อ Medusa Head สักอย่าง อยู่หลังน้ำตกที่ หมู่บ้าน Tosca คับ

มาถึงวิธีเล่นเจ้าสี่ตัวดีกว่า
ผมใช้วิธีวิ่งไปหาทีละตัว แล้วก็ใช้ท่าให้มันหลับ จากนั้นใช้ Turn Tail วิ่งหนีออกมา
แล้วก็วิ่งไปอีกตัว ทำไปเรื่อยๆ จนมันหลับ 3 ตัว แล้วก็ไปจัดการตัวสุดท้าย

แล้วก็ค่อยๆ ไล่มาทีละตัว

*Tip
พอถึงตัวสุดท้ายแล้วทำให้มันหลับอีกที แล้วไปเก็บของตามทะเลก่อน แล้วกลับมาเฉือนก็ได้นะคับ ^^"