`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

ไปไหนกันหมดนะ

blackman13's Photo blackman13 27 Aug 2008

lock on กว่ามันจะ lock ให้เป้าหมายก็ต้องอยุ่ใกล้มากอะคับเซงจิตยิงลำตัวอีก เด่วจะลองฝึกแบบไม่autoดูพวกพี่คิดว่าดีกว่าไหมคับ แต่ผมมือใหม่กว่าจะยิงได้คงตายก่อน

nearrb6's Photo nearrb6 27 Aug 2008

lock เป้าไม่ต้องใช้หลอกคับตั้งเเต่เล่นมาผมไม่เคยใช้เลยนะ -*- ลองฝึกยิงเองดูนะคับ

blackman13's Photo blackman13 27 Aug 2008

QUOTE (nearrb6 @ Aug 27 2008, 10:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
lock เป้าไม่ต้องใช้หลอกคับตั้งเเต่เล่นมาผมไม่เคยใช้เลยนะ -*- ลองฝึกยิงเองดูนะคับ

จะพยายามคับเหอะๆ

nearrb6's Photo nearrb6 27 Aug 2008

วันนี้เเข่งกับ ต่างประเทศตอน 3 ทุ่ม อาจไม่ว่างไปครีนะคับ

พูดถึงคุณ kitsune13 เล่นได้ดีสำหรับมือใหม่นะคับเล่นบ่อยๆๆไว้มาเข้าทีมเเข่งกับเเคลนจ่างประเทศกันนะคับ

ปกติผมก็จะเล่นกะฝรั่งอะคับ เพราะคนไทยส่วนใหญ่เล่นกันตอนดึกเลย ช่วงนี้ปิดเทอมพอดีก็เลยนั่งเล่นพัฒนาฝีมือ วันีนี้จะลองแบบไม่ auto

เล่นกับ ฝรั่งมาเล่นกับคนไทยก้ จะเเปลกๆนะคับเนื่องจากฝรั่งเเลคเเนะนำว่าพอดึกๆๆมาเล่นห้องนไทยจะดีกว่าคับ

เมื่อวานเพิ่งจบเนื้อเรื่องตอนนี้คงเล่นแต่ MGO อย่างเดียวละอะคับ ส่วนเนื้อเรื่องคงไม่เล่นซ้ำละอะคับเหอะๆไม่ไหว

QUOTE (nearrb6 @ Aug 27 2008, 11:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นกับ ฝรั่งมาเล่นกับคนไทยก้ จะเเปลกๆนะคับเนื่องจากฝรั่งเเลคเเนะนำว่าพอดึกๆๆมาเล่นห้องนไทยจะดีกว่าคับ

อยากจะบอกว่าเวลาเล่นกะคนไทยแลคได้ใจเลยนะคับเล่นกะฝรั่งยังพอไหว

ปัญหาที่ผมเจอนะคับคือเป้ามันเลื่อนช้าไปอะคับกว่าจะยิงได้ก็ไม่ทันละอะคับมีวิธีแก้
ยังไงอะคับ

เเลคได้ยังไงอะคับปกติเค้าไม่เเลคกันนะ -*- วิธีเชคว่าเราเเลคหรือไม่เเลคนี่ดูตรงด้านหน้านะคับ เขียว = ไม่เเลค เเดง= เเลคนะคับ เล่นกะคนไทยเเลคเเล้วเล่นกับฝรั่งจะไม่เเลคโคดหรอคับเนี่ย

เเลคได้ยังไงอะคับปกติเค้าไม่เเลคกันนะ -*- วิธีเชคว่าเราเเลคหรือไม่เเลคนี่ดูตรงด้านหน้านะคับ เขียว = ไม่เเลค เเดง= เเลคนะคับ เล่นกะคนไทยเเลคเเล้วเล่นกับฝรั่งจะไม่เเลคโคดหรอคับเนี่ย เเต่เป็นไปได้ว่าที่เล่นกับฝรั่งพอได้เเปลว่าฝรั่งอาจยิงคุณโดนยากขึ้นคับเนื่องจากค
ุณเเลค ส่วนใหญ่ถ้าห้องที่เล่นกันเเบบเอาจิงเอาจังเค้าจะ kick คนที่เเลคออกคับ

เข้าที่ option มีให้เซทนะคับเกี่ยวกับความเร็วในการหันปืน

Joker's Photo Joker 27 Aug 2008

ปรับ ความเร็วได้ใน Option ครับ อันที่เป็น Camera Speed ล่ะมั้ง (ค่าปรกติจะอยู่ที่ 5)

zizus's Photo zizus 27 Aug 2008

ทำไงถึงจะปาดคอได้อ่ะคับ..... cqc ต้องเวลอะไรอ่ะคับหรือว่า ใช่มีด อันนี้ งง คับ
เล้ว ใน skill setting... สกิว rifle+ กับ Runner+ ผม lv2 -- แต่พอเข้าไปเล่นในเกมด้านซ้าย ตงสกิวมันเขียน 1 อ่ะคับ งง {ทั้ง4 สกิวเลย}

ปรับละคับแต่ยังไม่ชิน ผมปรับไป 9 อะคับกำลังดีก็ต้องฝึกอีก
Edited by blackman13, 27 August 2008 - 04:44 PM.

QUOTE (zizus @ Aug 27 2008, 04:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไงถึงจะปาดคอได้อ่ะคับ..... cqc ต้องเวลอะไรอ่ะคับหรือว่า ใช่มีด อันนี้ งง คับ
เล้ว ใน skill setting... สกิว rifle+ กับ Runner+ ผม lv2 -- แต่พอเข้าไปเล่นในเกมด้านซ้าย ตงสกิวมันเขียน 1 อ่ะคับ งง {ทั้ง4 สกิวเลย}

สกิลเมื่อขึ้น lv2 เราต้องเซทให้มันเป็น 2 ด้วยนะคับ

สกิลปาดคอนั้นต้องเอามีด lv3 มา + cqc lv1

Joker's Photo Joker 27 Aug 2008

สกิลเลเวล 1 ใช้ 1 ช่อง

เลเวล 2 2ช่อง

เลเวล 3 3ช่อง

เวลาเลเวลอัพแล้วต้องมาเซ็ตใหม่ครับ(ถ้าใช้ใช้สกิลต่ำกว่าเลเวลจริง เวลาเล่นจะมีดาวข้างหน้า

ปาดคอ CQC1 Blade+3 จับเชือด แรกๆเหมือนจะดี หลังๆ...ไม่ค่อยได้เข้าประชิดตัวหรอกครับ...

วันนี้จะเล่นกันกี่โมงอะคับจะได้เข้าไปฝึกกะคนไทย หรือไม่ว่างเล่น

QUOTE (Joker @ Aug 27 2008, 06:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สกิลเลเวล 1 ใช้ 1 ช่อง

เลเวล 2 2ช่อง

เลเวล 3 3ช่อง

เวลาเลเวลอัพแล้วต้องมาเซ็ตใหม่ครับ(ถ้าใช้ใช้สกิลต่ำกว่าเลเวลจริง เวลาเล่นจะมีดาวข้างหน้า

ปาดคอ CQC1 Blade+3 จับเชือด แรกๆเหมือนจะดี หลังๆ...ไม่ค่อยได้เข้าประชิดตัวหรอกครับ...

เพิ่งรุ้ว่าต้องใส่ใหม่กำเราก็หลงใช้เลเวล 1 มานานเหอะๆโง่จิงเรา yoyo_71.gif

zizus's Photo zizus 27 Aug 2008

สกิลเมื่อขึ้น lv2 เราต้องเซทให้มันเป็น 2 ด้วยนะคับ

เล้วต้องเข้าไปปรับตงไหนคับ.......ทำไมเปน ????
เล้วlv2ไปถึง 3 นี่เล่นนานไหม ทำไหมผมเล่นมันขึ้นยาก จัง

Joker's Photo Joker 28 Aug 2008

2 ไป 3 นาน...มากๆ ครับ...พวกสกิลปืนนี่ยิงเป็นวันอ่ะ

สกิลบางอัน(จริงๆก็แค่ 3 อัน) เราต้องปลดล็อคด้วยเงื่อนไขพิเศษครับ

Box Move - อยู่ในกล่อง 1 ชม. เวลาอยู่ในกล่องจะวิ่งไวขึ้น เลเวล 3 จะใช้ Box Charge ได้(ใ้ช้กล่องพุ่งชน กระเด็นไกล แต่ไม่มีแดมเมจเลยนะ)

Wake(ยังไม่ได้เหมือนกัน ชื่อมันเรียกว่าไรไม่รู้) - ปลุกเพื่อนร่วมทีม 50 ครั้ง ปลุกเพื่อนได้ไวขึ้น

Instructor - เข้าอบรมใน Training 30นาที พอได้แล้วจะสามารถตั้งห้อง Training เด็กใหม่ได้
(ถ้าใช้สกิลเวลาเล่น Codec จะเปลี่ยนไปท่าเคารพก็จะเท่ขึ้นเยอะ แต่ใครๆก็จะมองเห็น/ได้ยินเราทุกอย่าง ไม่ว่าจะทีมเดียวกันรึเปล่าก็เถอะ)

zizus's Photo zizus 28 Aug 2008

สกิลเมื่อขึ้น lv2 เราต้องเซทให้มันเป็น 2 ด้วยนะคับ... เราเข้าไปเซ้ทที่ตงไหนคับ ท่าน ...
...ทำไม่เป้น ช่วยทีคับ