`

Jump to content

เอามาอวด ไม่มีอะไรมาก เคลียร์ Master Ninja รอบสองแล้ว

5 replies to this topic

#1 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 23 August 2008 - 02:46 PM

เก็บ ToV ทั้งหมดครบจนได้แบบรากเลือด เสียดายยังอัพ Rank ฉาก 14 ไม่ได้
นี่ถ้ารวมพวก Essence Farm ที่ปั๊มคะแนนได้อีก คงได้อีกบาน
ไม่รู้เป็นไร ทำไมรู้สึกรอบนี้บอส 3 ตัวสุดท้ายมันง่ายกว่าครั้งแรกๆ ที่เจอ แปลกดี
เข้าไปดูอันดับโลกล่าสุดเทียบดูคงอยู่อันดับ เกือบๆ 100 หรือ 100 ต้นๆ
เลยลองใช้วิธีอัพอันดับตอนจบฉาก 13 แทน อยู่ที่ 130 กว่าๆ เซ็งเมื่อไหร่มันจะออก patch แก้ทุกอย่างได้ซะที
ไอ้ patch ล่าสุดนี้ก็ไม่มีปัญญาเอาออกกันหรือไง แอบเซ็ง เด๋วไปลุย mission mode ต่อ
จะว่าไปยังไม่ได้เก็บ weapon master เลย เอิ้กๆ
เห็นไอ้พวกเล่นได้ 60 - 70 กว่าล้านนี่มันเล่นยังไงของมันฟะ นี่ก็พยายามซัด UT เยอะแล้วนะ

(ในรูปนี้เป็นรายละเอียดของฉาก 14 ฉากสุดท้ายฉากเดียว แต่คะแนนอ่ะจากทั้งเกม)

เอาเป็นว่าใครติดอยากได้เทคนิคตรงไหนลองถามมาละกัน ให้บอกเลยมันก็ไม่รู้จะบอกอะไร
ถ้า patch แก้ปัญหาได้หมดเมื่อไหร่ ค่อยอัพ rank อีกที

Edited by Binoculars, 23 August 2008 - 02:48 PM.

#2 Tns Srjj

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 23 August 2008 - 03:25 PM

ยังเล่นอยู่ครับ
เพิ่งถึงด่าน5ธรรมดาเอง อีกนานเลยมั้งกว่าจะจบ master
ตอนยังไม่ได้เล่นก็อยากเล่นเหลือเกิน พอมาเล่นแล้วกลับเฉยๆซะงั้น

ตอนนี้อยากรู้ว่าภาคนี้มันยากกว่าภาค black มั้ยหรือพอๆกันหรือง่ายกว่า master นะครับ
เห็นบอกว่า ยากนรก จริงเหรอ แค่ไหนถ้าเทียบกับ black

ถามผม ผมอยากได้เทคนิคทั้งหมดครับ yoyo_29.gif แบบว่าใช้อาวุธอะไรในการฆ่า บอส แต่ละตัวที่เหมาะสมที่สุด
ศัตรูแต่ละตัวใช้ อาวุธ ไรในการฆ่า อัฟนิปโปไรดีสุดเหมาะสมสุด พร้อมเหตุผลคำอธิบาย

#3 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 24 August 2008 - 12:48 AM

กำลังจะตามไปครับ5555 ตอนนี้เ่ลนมาจนถึงฉาก4 ในโหมดเมนเทอร์ละ เริ่มจับไต๋ศัตรูในโหมดนี้ได้แล้วเลยเล่นได้คล่องกว่าตอนเริ่มเล่นนิดหน่อย

แต่คิดว่าคงเล่นเกมนี้อีกนานล่ะครับ เพราะ นี่ก็ยังมีอาวุธให้เก็บอาคีฟเม้นต์อยู่อีก 4 อย่าง แต่ถ้าเป็นพวกระโหลกแก้วล่ะผมซัดไปครบ 30 ลูกละ

#4 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 August 2008 - 10:44 AM

ตอนนี้อยากรู้ว่าภาคนี้มันยากกว่าภาค black มั้ยหรือพอๆกันหรือง่ายกว่า master นะครับ
เห็นบอกว่า ยากนรก จริงเหรอ แค่ไหนถ้าเทียบกับ black

ถ้าเอาเรื่องความยากจริง ภาคนี้ยากกว่าภาค Black ก็ตรงที่ศัตรูโหดมาเยอะขึ้น
เทียบกับภาคที่แล้วมันจะจำกัดจำนวน แต่ภาคนี้วิ่งมาเป็นพรวน ยกตัวอย่างพวก นินจาดำ
ปาระเบิดกันให้ว่อนอย่างกับสนามรบ ปิศาจที่ที่บินได้สีทองๆ ก็ยิงพลังได้โหดมาก ขนาดป้องกันยังลด
พลังโจมตีมันสูงมาก บางตัวตบเราทีเกือบหมดหลอดเลย เหลือให้หายใจอีกจึ๋งนึง
นินโปนินจาที่ปล่อยลำแสงลงพื้นก็เหมือนกัน แรงซะไม่มีชิ้นดี เหมือนกับว่าตัวเกมจะพยายามบอกให้เราเล่นให้เนียนๆ
เพอร์เฟ็กต์ๆ อะไรอย่างนั้น อาวุธมีอะไรก็ใช้ให้คุ้ม นินโปมีไว้ก็ใช้ให้เต็มที่
แต่บางทีมันก็ยากไป ToV นี่ก็โหดเป็นว่าเล่น บางจุดมองยาก บางจุดมองข้าม
เทียบกับภาค Black ผมว่าภาค Black ยากแบบสมเหตุสมผล แต่ไม่สะใจเท่าภาคนี้
ภาค Black ความยาก Master มันก็โอเคนะ ศัตรูอะไรก็หลากหลายดี สู้บอสก็สนุกพอดีๆ
เทียบกันไม่ได้อ่ะคับภาค 2 มีความสะใจมากกว่าเยอะจริงๆ ถ้าเอาเกมเพลย์นะ

ผมอยากได้เทคนิคทั้งหมดครับ แบบว่าใช้อาวุธอะไรในการฆ่า บอส แต่ละตัวที่เหมาะสมที่สุด
ศัตรูแต่ละตัวใช้ อาวุธ ไรในการฆ่า อัฟนิปโปไรดีสุดเหมาะสมสุด พร้อมเหตุผลคำอธิบาย

ให้บอกแบบนี้ก็ไม่ไหวอ่ะคับ นั่งเขียนเป็นวัน เป็นบทสรุปแล้ว อยากรู้อะไรถามทีละจุดดีกว่า ผมขี้เกียจพิมเยอะ
ถ้าไม่งั้นดูที่ปักหมุดไว้ก่อนก็ดีนะครับ ในนั้นคุณ Zyneryl ก็ใส่ไว้เยอะพอสมควรนะ อยากได้เทคนิคตรงไหนถามเป็นข้อๆ ดีกว่าคับ
เพราะอย่างผมผ่าน Master รอบแรก ตายทั้งหมด 855 ครั้ง ToV แทบจะไม่เก็บเลยด้วย มันยาก
แต่พอเล่นรอบสองผมตายน้อยลงกว่าครึ่ง ประมาณสามร้อยกลางๆ เก็บ ToV ได้ครบ อะไรแบบนี้ 3 Boss สุดท้ายยังผ่านได้แบบเนียนๆ (งงตัวเองเหมือนกัน)

ปล. คุณ Bluray ช้านะ มัวแต่วน Warrior นานไปป่าว เด๋วผ่าน mentor ได้เจอ master แล้วจะร้อง โหดของจริง

Edited by Binoculars, 24 August 2008 - 10:47 AM.

#5 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 25 August 2008 - 03:48 AM

5555 มัวแต่ไปเล่นโซลคาลิเบอร์4 ต่างหากครับ เพราะ ตอนนั้นผมไม่รู้วิธีเคลียร์แคชว่าเคลียร์ยังไง เลยจบweapon master ที่เล่นค้างไวเไม้ได้ซักที

ทีนี้พอเคลียร์แคชแล้วมันก็เล่นจจนจบ จบปุ๊บก็มาต่อเมนเทอร์เลย

แต่เหมือนยุญมีแต่กรรมบัง ตอนนี้เล่นเมนเทอร์แบบติดงอมแงมแต่มาเจองานจ๊อบวิ่งเข้าเป็นฝนเลย เลยต้องค่ยๆ เล่นไม่งั้นงานไม่เสร็จเหอๆๆ

#6 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 August 2008 - 12:55 PM

ขอคาวราวะมาสเตอร์นินจาคับผม ที่สามารถเก็บครบทุกอย่างในมาสเตอร์ได้ครบ ถ้าพอมีเวลาเหลือจากการทำงานแล้ว ข้าผู้น้อยขอสู้ตามวิถีมาสเตอร์นินจาบ้างนะขอรับ