`

Jump to content

ใครเล่น MGS 4 จบแบบ 100% มั้งครับ ได้ทุกอย่างครบในเกม

9 replies to this topic

#1 Sola

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 August 2008 - 10:44 PM

คือผมจบไป 3 รอบเองครับ ผมสงสัยตรง emblem ตอนจบอะครับ เรามาดูตรง menu ไม่ได้ใช่ปะครับ ดูได้แค่ตอนเล่นจบใช่ปะ

ต่อไปคำถามนะครับ ตามภาพ อันนี้คืออันที่ผมจบล่าสุด

คำถามที่

1. ที่วงกลมสีแดงๆหมายถึง emblem ที่เราพึ่งได้จากการเล่นครั้งนี้ใช่ปะครับ
2. emblem ที่ผมได้มาแล้วมันคืออะไรบ้างครับ ผมจะได้เก็บอันที่ยังไม่ได้
3.เพิ้อนๆคนไหนพอจะแยก ให้ผมได้มั้ยว่า emblem ที่สามารถมารวมเล่นในครั้งเดียว มีอันไหนบ้าง ผมจะได้เล่นครับ
จากหน้านี้คับ emblem

แล้ว มีหน้าไหนที่เขาแปลเป็นภาษาไทยหมดมั้ยครับ ที่ ปลดอาวุธ ปลด ทุกอย่างในเกมอะครับ อยากได้มากๆ

ขอบคุณครับ

#2 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 August 2008 - 11:20 AM

QUOTE (Sola @ Aug 22 2008, 10:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือผมจบไป 3 รอบเองครับ ผมสงสัยตรง emblem ตอนจบอะครับ เรามาดูตรง menu ไม่ได้ใช่ปะครับ ดูได้แค่ตอนเล่นจบใช่ปะ

ต่อไปคำถามนะครับ ตามภาพ อันนี้คืออันที่ผมจบล่าสุด

คำถามที่

1. ที่วงกลมสีแดงๆหมายถึง emblem ที่เราพึ่งได้จากการเล่นครั้งนี้ใช่ปะครับ
2. emblem ที่ผมได้มาแล้วมันคืออะไรบ้างครับ ผมจะได้เก็บอันที่ยังไม่ได้
3.เพิ้อนๆคนไหนพอจะแยก ให้ผมได้มั้ยว่า emblem ที่สามารถมารวมเล่นในครั้งเดียว มีอันไหนบ้าง ผมจะได้เล่นครับ
จากหน้านี้คับ emblem

แล้ว มีหน้าไหนที่เขาแปลเป็นภาษาไทยหมดมั้ยครับ ที่ ปลดอาวุธ ปลด ทุกอย่างในเกมอะครับ อยากได้มากๆ

ขอบคุณครับ

1.ไม่รู้ครับ แต่คิดว่าคงเป็นอันที่ดีที่สุดที่เราได้
2. อันที่ 12 14 23 26 28 32 36 ตามรูปแหละครับ = ="
3.ดูเองก็ได้มั้งครับ แนะนำอันที่มี kill ไปก่อนครับเพราะจะง่ายและมีเยอะกว่า(ทำ chicken อันเดียวได้เกือบหมด)

แต่ถ้าอยากเก็บ emblem ครบผมว่าต้องเล่นจบอีกรอบไม่ต่ำกว่าอีก 2-3 ครั้งขึ้นไปนะครับ

ข้อแนะนำอีกอย่างถ้ายังไม่เอา 4 ยศแรกให้เก็บ Stealth ก่อนครับเพราะจะง่ายขึ้นมาก
ได้โดยการเล่นแบบไม่ alert ครับ จะเล่นกับ liquid easy เอาก็ได้ครับ ง่ายและประหยัดเวลาครับ

Edited by jamemax, 24 August 2008 - 11:20 AM.

#3 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 August 2008 - 07:52 AM

ถ้าอยากเห็น Emblem ครบทั้ง 40 แบบ ต้องขอดูจากท่าน Joker ครับผม

#4 Joker

Posted 25 August 2008 - 08:25 AM

แหะๆ ที่ผมเล่นคือ เก็บของ + พวก Kill เยอะๆ ใน Liquid EZ ก่อน

(แล้วเก็บพวกเฉพาะทางอย่าง Bear Eagle Bee Chicken ไปด้วย)

เบอร 1-8 เก็บรวดเดียวด้วย Big Boss

เบอร 9-31 เป็นพวกเฉพาะทาง ก็ค่อยๆเก็บรวมกะอย่างอื่นไป

เบอร 32 - 39 ไงๆ ก็ต้อง 8 รอบ...

9. Bear
kill 100 enemies using chokeholds.
ใช้ CQC ฆ่าให้หมด~

10. Eagle
150 head shots.
Act.1 ฉากก่อนเจอ Meryl ตรงบังเกอรที่ PMC จะวิ่งออกมาเรื่อยๆ
ใช้ SVD/M4 ติดกล้องส่องไปเรื่อยๆ

11. Assassin.
kill/stun over 50 enemies with knife.
over 50 CQC holds.
under 25 times discovered.
Unlocks: Altair disquise.
ฝีมือเท่านั้น เชือดซะให้หมด อย่าให้โดนเจอ

12. Pigeon
Kills: 0
Unlocks: Bandana
เก็บพร้อม Big Boss

13. Blue Bird
Give over 50 items to rebels.
Liquid EZ เพราะถือได้ไม่จำกัด เก็บจากรอบแรกไว้เยอะๆ รอบ 2 พอเจอก็ให้เลย (ถือ Ration/บะหมี่ไว้ เข้าไปใกล้ๆ กดสามเหลี่ยม)

14. Hawk
Praised by allies over 25 times.
Act.1 ฉากก่อนจะเข้าไปเจอ Meryl ใช้ SVD ส่อง PMC ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวมันก็ชมเราเอง

15. Little Grey
Get all 69 weapons.
อันนี้ก็ตั้งใจเก็บเอาแล้วกัน (ถ้าไม่จบ Bigboss ก็ใช้Password เอา)

16. Ant
50 body searches.
ดู Gibbon

17. Gibbon
50 hold ups.
ใช้วิธีปล้นตัวเดียว หา PMC เดี่ยวๆ ปล้น->ค้นตัว->บีบไข่->ปลุก->ปล้น วนไปเรื่อยๆ
ถ้าเกิด Alert ขึ้นมา ก็ทำให้มันสลบซะอีกที
(ทำพร้อม Chicken จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่อง Alert)

18. Tortoise
Sit in a carboard box/drum can for over 60 minutes.
เก็บพร้อม Chicken

19. Rabbit
Turn 100 pages of a playboy magazine.
เลือกหนังสือ L1+R1 กด สามเหลี่ยม แล้วกด O เปลี่ยนหน้าไปเรื่อยๆ

20. Bee
Inject 50 PMC soldiers.
จิ้มตัวเดิมได้ จับมาตัวนึง แล้วก็ จิ้มๆๆๆๆ

21. Gekko
Wall hug for an hour.

22. Scarab.
Forward roll 100 times.
อันนี้คือ นอนกลิ้ง (นอนลง+ซ้าย/ขวา+X) กลิ้ง ซ้ายที-ขวาที นับ 1 ทำไป 100 ครั้ง

23. Frog
Jump to the side 200 times.
จริงๆ อันนี้คือกระโดด 100 ครั้ง

24. Inch Worm
Crawl for an hour.

25. Lobster
Crouch for two hours and a half.
ก้มทิ้งไว้ 2 ชม.ครึ่ง เก็บพร้อม Chicken

26. Hyena
Pick up 400 weapons/items.
เก็บทุกอย่างที่ขวางหน้า

27. Hog
Get a combat high 10 times.
Combat High=Alert แล้วหยิบปืนกลอะไรก็ได้ ยิงไป 100 นัด ทำ 10 รอบ

28. Pig
Use 40 healing items.

29. Cow
Alerts: over 100

30. Crocodile
Kills: over 400
Act.1 ฉากก่อนเข้าไปเจอ Meryl (ตรงที่มีบังเกอร 2 ฝ่าย แล้วมีเครื่องตั้งยิงระเบิดให้เราใช้)
M4 ติดซูม กระสุนเต็มแม็ค ยิงๆ มันเข้าไป เพราะทหารออกมาเติมเรื่อยๆ

31. Giant Panda
Total Time: Over 30 hours

ของผม ปาไป 13 รอบ (จริงๆ 12 ก็ครบแล้ว แต่อยากจบ Big Boss เป็นรอบสุดท้ายเลยต้องเล่นซ้ำอีกรอบนึง)

*Note พวกที่บอกว่า นั่ง นอน เกาะกำแพง กี่ชม. ถ้าคิดว่าครบแล้ว ให้วิ่งออกจากห้องก่อนค่อยเซฟ
เพราะถ้าไม่ผ่าน Check Point มันไม่นับเวลาให้นะ (ถ้าเซฟแล้วปิดเลย ต้องมาทำใหม่)

#5 BiGGa

Posted 25 August 2008 - 09:56 AM

เห็นคุณ Joker เล่าให้ฟังแล้วเหนื่อยแทนเลยครับ

ว่าแต่ว่า เกมส์จะมีอะไรให้หลังจากที่เราปลดล๊อคทั้ง 40 แบบได้บั้งหรือป่าวครับ

ปล. ผมทำใจไม่ได้จริงๆครับ ที่จะให้น้าnake ของผมไปปาดคอใครต่อใครน่ะคับ

Edited by BiGGa, 25 August 2008 - 09:58 AM.

#6 Joker

Posted 25 August 2008 - 06:45 PM

จริงๆ มันควรจะมี Trophy อ่ะนะ

แต่ก็ ไม่มีอารายเลยคร้าบบบ...(นอกจากความภูมิใจ ว่าเกมนี้ ตูเคลียรมันหลดแล้วว้อยยย กระมัง)

#7 runrunx

มหาจักรพรรดิ์ ผู้หอกหักในสนามรบ

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 25 August 2008 - 10:06 PM

ห็นคุณ Joker เล่าให้ฟังแล้วเหนื่อยแทนเลยครับ

ว่าแต่ว่า เกมส์จะมีอะไรให้หลังจากที่เราปลดล๊อคทั้ง 40 แบบได้บั้งหรือป่าวครับ

ปล. ผมทำใจไม่ได้จริงๆครับ ที่จะให้น้าnake ของผมไปปาดคอใครต่อใครน่ะคับ

มีครับ

ipod เพลง snake eater ครับ

#8 Joker

Posted 26 August 2008 - 05:58 PM

แหะๆ ปล่อยไก่ไปซะแหล่ว...

#9 achakul

Posted 10 September 2008 - 12:48 AM

โหเพิ่งกำลังเล่นรอบสามเอง ต้องเล่นอีกหลายรอบเลย

#10 Joker

Posted 12 September 2008 - 01:07 AM

ลืมบอกไป สำหรับ PIG ถ้าพลังไม่ลด ให้ใช้บุหรี่ครับ...
(ดูดบุหรี่ พลังลด หม่ำ Ration วนไปเรื่อย~)