`

Jump to content

อยากทราบว่า big boss ที่เจอตอนจบ คือใคร

7 replies to this topic

#1 kabuto

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Banned

Posted 19 August 2008 - 04:51 PM

อยากทราบว่า big boss ที่เจอตอนจบ คือใคร

ฟังที่คุยกันไม่รู้เรื่อง ใครรู้ช่วยบอกที

#2 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 19 August 2008 - 05:15 PM

.... เก่งจังนะครับ
มองเหมือนออกได้ = =" (หรือดูผ่าน flashback)

เขาคือ Naked Snake หรือพระเอกใน ภาค 3 นั่นเองครับ
หรือที่พูดอีกก็คือร่างต้นแบบก่อนที่ไปโคลนนิ่งมาเป็น solid snake liquid solidus snake นี่เองครับ

ปล.พระเอกภาค 3 ไม่ใช่ solid snake ครับ

#3 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 19 August 2008 - 09:08 PM

เป็นทั้ง พ่อ พี่ชาย และเพื่อน ครับ yoyo_77.gif ยิ่งงงไปกันใหญ่

ตามคุณ jamemax บอกอะครับ yoyo_76.gif

#4 PeAchYJuNg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 August 2008 - 09:48 PM

อดีตคือNaked Snakeต่อมาคือBig Boss แล้วมีลูก3คน แต่เป็นโคลนทั้ง3คนได้แก่ Solid Liquid และSolidus

ทำไมถึงโคลนก็เพราะเพื่อจะได้ทหารแบบBig Boss ไว้ทดแทนและเทียบเท่าได้ครับ

#5 taekun

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 August 2008 - 10:48 PM

ถ้า บิ๊กบอส ไม่โผล่มาตอนจบ จะเกิดอะไรขึ้นกับโซลิดเสนค อ่ะ

#6 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 19 August 2008 - 10:50 PM

ต้นแบบโคลน
พระเอกภาค3
อดีตเจ็บชํ้า
และคนที่ทำให้เกิดทุกสิ่งทุกอย่าง

#7 archy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 August 2008 - 07:33 PM

ผมว่า แก้หัวข้อเหอะ สงสาร คนที่ยังไม่ได้เล่น หรือเล่นไม่ถึงนะ

#8 tunnyocto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 August 2008 - 09:43 AM

ตั้งหัวข้อได้ SPOILER มากๆเลยครับ
แบบว่าคำถามบอกตอนจบของเรื่องไว้ตั้งแต่จั่วหัว
ผมคนนึงล่ะที่ยังเล่นไม่จบ
มันให้ความรู้สึกเหมือน อยากจะไปดูหนังซักเรื่อง ซื้อตั๋วเสร็จ เดินสวนกับคนที่ดูรอบก่อนเราจบไปแล้วเดินคุยกันมาโพล่งๆว่า "โหย ทำไมแม่งจบแบบนี้วะ" หรือคิดจะไปดู แต่เพื่อนที่ทำงานมาเล่าให้ฟังซะเสร็จ เสียอารมณ์ครับ

อยากแนะนำนิดนึงนะครับ ถ้าตั้งกระทู้อะไรแบบนี้ จั่วหัวแบบไม่ SPOIL ก็จะดีนะครับ
เช่น "อยากถามตอนจบ MGS4 ครับ (SPOILER)" คนที่เค้าเล่นจบแล้วก็คงใจดีเข้าไปตอบ
คนที่ยังเล่นไม่จบก็หลีกเลี่ยงได้ ไม่ต้องเห็นตั้งแต่หัวกระทู้