`

Jump to content

Mgoo..ถามอะไรน่อยคับ....

8 replies to this topic

#1 zizus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 18 August 2008 - 04:23 PM

จะทำcqc ทำไหมมันเอาเต่จับฟาดลงพื้นอ่ะคับ
อยากจะล้อคคอไว้ เต่ทำไมได้อ่ะคับ
ต้องกดตอนไหนจะงหวะแบบไหนหรอคับ
ล้อคคอไห้สลบกับ ค้นตัวอ่ะคับ ช่วยบอกที
จะ ทำใสคน ใน MGOสะน่อย ทำไม่ติดเลย

..ขอบคุนน่ะคับ......

#2 PS360

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 18 August 2008 - 05:17 PM

กดแต่ R1 เปล่าๆเลยครับ ถ้ากดทิศทางจะกลายเป็นทุ่มเอาน่ะ ระหว่างล็อคคอกดกากบาทยืนนั่งได้ครับ
จี้ให้ยกมือ แอบย่องไปด้านหลังแล้วกด L1 มันก็จะยกมือ แล้วอ้อมมาด้านหน้าก็กดสามเหลี่ยมค้นตัวครับ
อ้อที่สำคัญต้องเป็นพวกปืนสั้นหรือมีดอะไรทำนองนี้ด้วยถึงจะล๊อกได้ จำได้แค่นี้

#3 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 18 August 2008 - 05:28 PM

อ้อเอาไว้แกล้งเพื่อนๆ ใน MGO นี่เอง อิอิ

แต่ผมไม่เคยเล่น MGO ซะด้วยซิ

แต่จริงแล้วในส่วนของ Story Mode เค้าจะบอกเอาไว้หมดเลยนะครับ

คราวๆ นะครับ

อยากจะจับฟาดลงพื้น = เข้าไปข้างหน้าหรือข้างหลังก็ได้ (กดบังคับทิศทาง แล้วตามด้วย R1)
อยากจะล้อคคอ = เข้าไปประตู เอ้ย ข้างหลังแล้ว (ไม่ต้องกดทิศทาง แล้วตามด้วย R1 ค้าง)
อยากจะล้อคคอไห้สลบ = เหมือนเดิมแต่กด R1 ค้าง ไปเรื่อยๆ จนจะพอใจ
อยากจะค้นตัว = ให้ติดตั้งปืนที่มีสัญญลักษณ์ CQC แล้วกด L1 เพื่อเล็ง เดินเข้าไปข้างหล้ง จนศัตรูยกมือขึ้น ให้เราเดินอ้อมมาข้างหน้า แล้วปล่อยปุ่ม L1 ก็ค่อยกด ปุ่มสามเหลี่ยมครับ

ปล. ไม่รู้ว่ากดเหมือนกันหรือป่าวน่ะครับ

ลองโลด...

#4 nearrb6

Posted 18 August 2008 - 06:25 PM

ถ้าใน mgo วิธีที่ถูกต้องคือ ต้องใส่ skill cqc+ เข้าไปด้วยคับ lv1 จับล็อคได้ lv2 จับล็อคเเล้วศัตรูขีดลดไวขึ้น lv3 ล็อคเเล้วลดไว+ปลดอาวุธศัตรูได้

dewraiden 7th tdm worldrank

#5 zizus

Posted 18 August 2008 - 08:03 PM

ขอบคุนน่ะคับ ตกลง เล่นในMGO ต้องใสสกิวcqcไปด้วยหรอคับ
เล้วถ้าไม่ใส นี่ กดไม่ติดเลยหรอคับ

#6 nearrb6

Posted 19 August 2008 - 12:49 AM

ถูกต้องคับจะกลายเป็นจับทุ่มอย่างเดียว หาห้อง T H a I L A N D เล่นได้นะคับ คนไทยเยอะ

#7 zizus

Posted 19 August 2008 - 04:42 PM

ต้องเข้าห้องvam/beginner หรือ rosemary อ่ะคับ ถึงจะเจอคนไทย
เข้าไปที่ไรไม่เจอ THAILANDเลย
....

#8 nearrb6

Posted 20 August 2008 - 12:28 AM

เวลาประมาณ 2 ทุ่มจนถึงเที่ยงคืน ถ้า rosemary ไม่มี ก้อ L. octopus คับ pass 2551 นะถ้ามีบางทีก้อเข้าได้เลย

#9 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 15 September 2008 - 12:29 AM

กดแต่ R1 เปล่าๆเลยครับ