`

Jump to content

แนะนำผู้น้อยทีคับ

6 replies to this topic

#1 blackman13

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:BB pin : 2282E5DE

Posted 18 August 2008 - 07:44 AM

วันนี้กะจะไปลองซื้อมาเล่น เพราะเห้นทุกคนบอกว่าเกมนี้มันดีจิงๆ ส่วนตัวผมเนียเคยเล่นภาคแรกมาก่อนส่วนเนื้อเรื่องก็ไม่รุ้หรอกคับเหอะๆ ละมาเริ่มเล่นภาค4จะงงกะเนื้อเรื่องไหมอะคับ ละสิ่งที่อยากจะถามอีกอย่างคือถ้าอยากเล่น online ต้องทำยังไงบ้างอะคับ ขอบคุณที่ให้คำตอบนะคับ

#2 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 18 August 2008 - 08:05 AM

ภาคนี้คุ้มสุดๆคับ เพราะสามารถที่จะรอบรับกับวิธีเล่นที่หลากหลายของผู้เล่น (เพราะถ้าต้องการจะเก็บ Emblem ให้ครบทั้งหมด 40 แบบ) ท่านจะต้องเล่นมันให้ครบทุก Style

ส่วนตัวผมจะค่อยข้างแม่นเรื่อง Story Line มากากว่าเรื่อง Online น่ะครับ ก็รอท่านผู้รู้ท่านอื่นๆ ก็แล้วกันครับผม

#3 blackman13

Posted 18 August 2008 - 09:14 AM

ขอบคุณคับที่แนะนำ สนใจระบบ online มากๆเลยอะคับ

#4 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 August 2008 - 09:23 AM

QUOTE (blackman13 @ Aug 18 2008, 07:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้กะจะไปลองซื้อมาเล่น เพราะเห้นทุกคนบอกว่าเกมนี้มันดีจิงๆ ส่วนตัวผมเนียเคยเล่นภาคแรกมาก่อนส่วนเนื้อเรื่องก็ไม่รุ้หรอกคับเหอะๆ ละมาเริ่มเล่นภาค4จะงงกะเนื้อเรื่องไหมอะคับ ละสิ่งที่อยากจะถามอีกอย่างคือถ้าอยากเล่น online ต้องทำยังไงบ้างอะคับ ขอบคุณที่ให้คำตอบนะคับ

เรื่องเนื้อเรื่องอาจจะมีงง ๆ บ้างเพราะตัวละครเก่า ๆ ออกมาเยอะมากครับและเนือเรื่องค่อนข้างอิงเหตุการณ์จากภาคเก่า ๆ มาเยอะทีเดียว
ถ้าถามว่าเคยเล่นมาแต่ภาค 1 แล้วมาเล่นต่อภาคนี้แล้วจะสนุกมั้ย ตอบได้เลยว่า สุด ๆ ยังไงคุณก็เคยเล่นภาค 1 มาแล้วแนวทางการเล่นก็จะออกแนว
คล้าย ๆ กันครับแต่ระบบการเล่นเปลี่ยนทุกอย่างมันต้องลองดู
ส่วนถ้าจะเล่น MGO(Metal Gear Online) เค้ามีบอกวิธีไว้แล้วครับที่นี่
https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=102921 yoyo_73.gif

#5 blackman13

Posted 18 August 2008 - 11:27 AM

ละมันจะมีระบบสอนผู้เล่นใหม่หรอเป่าอะคับ ละเล่นonline นี้ไม่ต้องซื้อแผ่นอะไรเพิ่งเลยใช่ไหมคับ

Edited by blackman13, 18 August 2008 - 11:28 AM.

#6 nearrb6

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 18 August 2008 - 12:13 PM

ระบบ online สนุกมากๆๆคับไม่มีอะไรยาก เล่นคล้ายๆๆโหมดเนื้อเรื่องเเต่ว่าต้องใช้เทคนิคมากกว่าเนื้อเรื่องเยอะค่อยๆๆฝึกฝนก
ันไปนะคับตามเวปนี้เลย

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...&pagenum=86

ผม dewraiden นะ clan Gcon solid

#7 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 15 September 2008 - 12:31 AM

ผมยังต่อ online ไม่ค่อยเป็นเลย