`

Jump to content

อาจจะช้าไปเป็นชาติ แต่ผมก็เริ่มเล่น Mentor แล้ว!!

8 replies to this topic

#1 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 15 August 2008 - 01:01 PM

เกมมันยากแสรรรรดดด..... yoyo_63.gif

บร๊ะเจ้าช่วยกล้วยแขก!! อะไรมันจะยากขนาดนี้ เปิดฉากมาเจอแต่ชูริเคระเบิดว่อนไปหมด ถัดมาอีกนิด เจออาร์พีจีอีกเป็น 10! แล้วไปตบตูดด้วยกองทัพเท็คนินจาถือปือกลที่พร้อมจะพลีชีพทุกเมื่อที่แขนขาด แล้วเกาะหลังกระซวกหน้าเมื่อขาขาด โอ้วชี้ททททททท นี่แค่ฉากแรกนะว้อย จะอะไรกับคนเล่นนักหนา ฮือๆๆ

ตอนนี้เล่นไปจนถึงฉาก 2 ตอนกลางๆ ฉาก เหอๆๆ นรกมีจริง จริงๆ ด้วย...

เล่นไปฉากนึงกะอีกครึ่งล่อไป 5 ชั่วโมง!!! แอร๊ยส์....เวรี่ฮาร์ดของภาคแบล็กยังไม่บ้าประสาทเสื่อมแบบนี้เรยน้าาาาา yoyo_65.gif

บ่นจบละ คืนนี้ก็ก้มหน้าก้มตาเล่นต่อไป...เพื่อ AP 1000 G yoyo_57.gif

**มีคำถามเล็กน้อย ถ้าอัพเดทใหม่ตอนนี้นี่ไอ้ที่แล็กกันบ้าเลือดมันจะหายมั้ย?
***เล่นโหมดนี้คอมโบของดาบมังกรมันแน่นอนจริงๆ ไม่เคยเล่นโหมดวอริเออร์แล้วได้ 24 ฮิตในการโจมตี 1 ชุดเลย แต่โหมดนี้ทำได้ เหอๆๆ

Edited by bluray360, 15 August 2008 - 01:02 PM.

#2 Tns Srjj

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 15 August 2008 - 01:20 PM

ผมสิยังไม่ได้แผ่นมาเล่นเลย รออยู่เนี้ยเซ็งเหมือนกันครับคนเค้าเล่นจบกันไปเป็นชาติแล้วแต่ ผมกลับยังไม่ได้เล่นเลย
สั่ง playasia ไปนี่ก็9วันละยังไม่ได้แผ่น นั่งรออยู่ว่าเมื่อไหร่ ไปรจะมาส่ง
อยากเล่นจะแย่แล้ว yoyo_02.gif

#3 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 15 August 2008 - 03:48 PM

mentor เล่นไปถึงซักด่าน 4-5 จะอยู่ตัวเอง ไอ้ gun ninja นะไม่มีอะไรเลยเก่งแต่มีเพื่อน back up ผมใช้ดาบกด yyy อยู่กับที่มันเรียงหน้ากันเข้ามาโดนเองแขนขาขาด ไอ้ตัวยิงมิซไซส์เนี่ยถ้าไม่มีก้สบายจะเข้าหามันไม่ต้องโดดดัสอย่างเดียวให้ติดบล็อก โดดนี้มีโอกาสโดนมากกว่าวิ่งเข้าไป

QUOTE (Tns Srjj @ Aug 15 2008, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสิยังไม่ได้แผ่นมาเล่นเลย รออยู่เนี้ยเซ็งเหมือนกันครับคนเค้าเล่นจบกันไปเป็นชาติแล้วแต่ ผมกลับยังไม่ได้เล่นเลย
สั่ง playasia ไปนี่ก็9วันละยังไม่ได้แผ่น นั่งรออยู่ว่าเมื่อไหร่ ไปรจะมาส่ง
อยากเล่นจะแย่แล้ว yoyo_02.gif

สั่ง nadz ป่านนี้ก้ได้เล่นแล้ว ems

Edited by zineryl, 15 August 2008 - 03:58 PM.

#4 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 August 2008 - 06:51 PM

QUOTE (bluray360 @ Aug 15 2008, 01:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
**มีคำถามเล็กน้อย ถ้าอัพเดทใหม่ตอนนี้นี่ไอ้ที่แล็กกันบ้าเลือดมันจะหายมั้ย?
***เล่นโหมดนี้คอมโบของดาบมังกรมันแน่นอนจริงๆ ไม่เคยเล่นโหมดวอริเออร์แล้วได้ 24 ฮิตในการโจมตี 1 ชุดเลย แต่โหมดนี้ทำได้ เหอๆๆ

หายมั้งครับ แต่มันจะไปค้างที่อื่นแทนน่ะประมาณว่าเล่นไปต่อไม่ได้เลย เหอเหอเหอ
สรุปก็เล่นไปก่อนอย่าเพิ่งอัพดีกว่าครับ รอ Patch ตัวหน้าเด้อ จะมีมั้ยเนี่ย yoyo_63.gif

#5 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 16 August 2008 - 12:29 AM

Mentor ความสามารถ AI ไม่ค่อยต่างจาก Warrior เท่าไรครับ แค่เปลี่ยนตำแหน่ง/เพิ่มศัตรู
นรกจริง ๆ มันอยู่ที่ Master Ninja ครับ yoyo_37.gif

วิธีเล่นตรงบันไดด่าน 10 อย่างสนุกสนาน ผมแนะนำให้ใช้ UT ครับ โดยเฉพาะเคียว

#6 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 August 2008 - 01:10 AM

โอ้ลิม เพิ่งจะได้เล่นรึนี่ เอาใจช่วยเน้อ อย่างที่เค้าว่าแล่ะ นรกจิงๆอยู่ที่มาสเตอร์ 555

#7 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 August 2008 - 03:07 AM

ไม่ช้าไปหรอกคับ ผมก็เพิ่งเล่น Master ด่านแรกอยู่เลย นรกจริงๆ อยู่ Master คับ พวกธนูระเบิดนี่มันยิงเหมือนกับว่าต้องให้โดนเราแน่ๆ ถ้าเข้าถึงตัวมันช้านี่ลำบากหน่อย ก็ต้องเล่นแบบ save ตัวเองเยอะๆ ตอนนี้นี่ถ้ายาถูกใช้ พลังลดจนน่าเกลียดนี่ผมยอมตายเล่นใหม่คับ ผมคิดว่าถ้าเล่น worrior ผ่าน เพิ่มความอึดอีกหน่อยก็จบ mentor ได้ เช่นเดียวกัน ถ้าผ่าน mentor มาได้ เพิ่มความอึดอีกหน่อย ก็จะผ่าน master เองแหล่ะ ceb85dec.gif ไม่เก่ง ไม่พลิ้วคับ แต่อาศัยอึดเอา เพียรไปคับเพื่อ 1000 AP ที่คุณต้องการ (เหนื่อยว่ะ)4519626a.gif

#8 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 16 August 2008 - 04:22 AM

ย้าก ตามมาให้ทัน ตอนนี้กำลังเก็บ Master Ninja รอบ 2 แบบครบ ToV ทุกจุด
ล่าสุดตอนนี้ถึง Chapter 11 แล้ว เก็บ ToV ได้เรียบ เหลืออันเดียวแล้ว ดูซิคราวนี้จะได้ Rank ที่เท่าไร

อิอิ Mentor ผมเล่นรอบสองแบบ perfect หลังจากเคลียร์ master รอบแรกไป
ผมกลับรู้สึกว่ามันง่ายกว่า master เยอะมากๆ เลยอ่ะ กระจอกไปเลย โดยรอบสอง mentor ของผมนี้
เก็บทุกจุดได้ครบเลยนะ ตายทั้งหมด 89 ครั้งเอง แต่ของ master ดิ รอบแรกที่เคลียร์แบบลวกๆ ไปตาย 855 ครั้งอ่ะ
และถึงแม้ว่าจะเล่น master รอบสองแบบเอาชัวร์ผมก็คิดว่ามันก็ยังยากอยู่ดี ตายเยอะมากๆ อยู่ดี ถึงจะชัวร์ก็เถอะ

ToV ที่ว่ายากๆ นะตอนนี้จากที่เก็บไปได้ 8/9 มี ToV1, ToV4 และก็ ToV7
แต่เอายากจริงๆ ผมว่า ToV1 ส่วน ToV7 นี้ถ้ามองเกมไม่ขาดยังไงก็ตาย ทริคแม่งเส้นผมบังภูเขาอ่ะ
ผมตายไปหลายวันเล่นเอาท้อเลย พอจับทริคได้ แม่งตาเดียวผ่านฉลุยเลย แสรดดดด
ส่วน ToV4 นี้ต้องฝีมือ+ความอดทนนิดๆ เลยครับ HoverBot แม่งตัวเชี่ยจริงๆ

เสียดายนะ ผมค้นพบทริคภาคนี้เยอะมากเลย แต่ไม่สามารถทำคู่มือได้แล้ว
โดนเบื้องบนพับโครงการคู่มือ EGM ทั้งหมดเลย หางเลขไปด้วย เสียดายจริงๆ แงๆ

Edited by Binoculars, 16 August 2008 - 04:23 AM.

#9 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 August 2008 - 08:33 PM

QUOTE (Binoculars @ Aug 16 2008, 04:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เสียดายนะ ผมค้นพบทริคภาคนี้เยอะมากเลย แต่ไม่สามารถทำคู่มือได้แล้ว
โดนเบื้องบนพับโครงการคู่มือ EGM ทั้งหมดเลย หางเลขไปด้วย เสียดายจริงๆ แงๆ

นั่นดิ น่าจะทำทริคมาแจกคนที่อยากเล่นได้ ยังมีคนที่อยากเล่นเยอะคับแต่เจอความยากไปแล้วก็เลิกเล่นไปหลายคน แล้วก็มาสรุปว่าเกมนี้ไม่สร้างสรรค์ เพราะมันยากเกินไป