`

Jump to content

โอเคครับ พึ่งจบ Master เมื่อตะกี้ จบซ้าที

3 replies to this topic

#1 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 August 2008 - 01:13 AM

วันนี้ เริ่ม เล่น ตั้งแต่ สี่โมง กว่าจะได้เลิก ห้าทุ่ม เริ่มตั้งแต่ตอนไปฆ่า ไอ่ Zedonius ครับ จะเป็นลม โดนจับทีไร เหวี่ยงลงน้ำมันทุกที น่ารำคาญมาก ๆ ผ่านไปเสร็จ เจอ Alexie กวนโอ้ยเหมือนกันครับ เดี๋ยวจับ เดี๋ยวจับ แต่ยังน่ารำคาญ น้อยกว่า Zedonius หน่อย Genshin อ่อนไปเลยครับฆ่าสบาย ๆ เลย แต่เจอไอ่ Elizabeth เนี่ยสิ ... Pain in the arse ของจริงเลยครับ กว่าจะ ผ่านได้ ต้องฆ่ามันตั้งสองรอบ เจ้ากรรมผมฆ่ามันได้ รอบแรก เกมดันไม่ยอมตัด เข้า Cut Scene ซะงั้น แทบร้องให้ เลยครับ กว่าจะฆ่ามันได้อีก ครั้ง สรุป ฆ่ามัน ไป สอง รอบ เสร็จ ปุ๊ป ไปเจอไอ่ หนวดเวรตะลัย ใช้ เคียวปั่นครับ ก็พอไหวหน่อย ต่อไป ArchFiend ร่างแรก สบาย มาก เคี้ยวหมู เจอ ร่างสอง นี้อย่างเซ็งครับ จับทีเดียวตาย คอนทีนิวเป็นว่าเล่น กำลังจะกด คอนทีนิว ดั๊นนน ไป โดนก้านอนาล๊อค ซ้าย เป็นจาก Yes เป็น No สรุป ต้องกลับไปฆ่า ไอ่หนวด เริ่มกันใหม่ แต่ ต้นแทบท้อเลยครับ แต่ก็จบมาได้ แล้ว เดี๋ยวคงเริ่มเก็บ AP อาวุธแต่ละอันต่อละครับ ขอโหมด Warrior chill chill หน่อยละกันคราวนี้

PS. การปลด achievement ของ only weapon หนะครับ ผมเคยได้ยินมาว่า สมมุติเราใช้ ดาบมังกรสู้กับ บอสจนพลังมันเหลือน้อยแล้ว แล้วเราค่อยใช้ เคียวปลิดชีพมันทำงี้ ไปเรื่อย แล้วในขณะที่ระหว่างด่านผมก็เล่นโดย ใช้เคียวอย่างเดียว มันจะ ปลดล๊อก achievement ของเคียวได้ใช่ไม๊ครับ ถ้าจำไม่ผิด คือเกมจะนับตอนที่ ลงดาบสุดท้ายแล้วศัตรูตายด้วยอาวุธอะไร ก็จะถือว่าใช้อาวุธนั้นฆ่าอย่างเดียว หรือเปล่าครับ เช็คเพื่อความชัวร์

PS2. ได้ร่วมก๊วน Master Ryu ด้วยคนซักทีคร้าบบ

Edited by Nakamura Banks, 13 August 2008 - 02:26 AM.

#2 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2008 - 09:23 AM

สุดยอดคร้าบบบ yoyo_55.gif

ส่วนผม ตอนนี้กำลังติด ToV7 Master ฉาก Chapter 9 ยากอิ๋บอ๋าย ตายกระจายเลยค้าบบ เซ็งเป็ดเลยหันไปเปิด Soul 4 มาเล่นสร้างตัวละครอึ๋มๆ แทน ฮ่าๆ
ปล. เล่นรอบสองกะเอาครบทุกจุดที่พลาดรอบแรกไป

Edited by Binoculars, 13 August 2008 - 09:25 AM.

#3 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 August 2008 - 01:50 PM

Perfect ทุกอย่างใน Master นี่ ขอหลังจากเก็บ AP อาวุธ ครบหมดก่อนแล้วกันนะจ้ะ แหะแหะ ไว้มีอารมณ์ค่อยเล่น เหนื่อยมากมายจ้า TOV ใน Master ... Mentor ยังโอเคมีเหนื่อยมีเครียดแต่ก็ผ่าน ได้ แต่ Master นี่ มหากาฬ จริง ๆ ครับ

#4 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 13 August 2008 - 03:10 PM

Alexie นี่ใช้เคียวปั่นนะไม่ถึงนาทีก้ตายแล้วโดยเราไม่โดนอัดเลย ไม่ว่าโหมดไหนมันโดนท่านี้ก้ทำไรไม่ได้ชะงักตั้งแต่โดดฟันแล้ว ส่วน zedonius มันแรงเว่อร์ช่องเข้าทำไม่มีเข้าไปโดนโดนเข่าโดนตบ ถ้าไม่ลงเลยนี้ไม่รู้จะทำไงบินอย่างเดียว