`

Jump to content

syring นี่ ใช้กับตัวเอกเอง เพื่ออะไร

5 replies to this topic

#1 poohbear

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Banned

Posted 11 August 2008 - 04:56 PM

syring นี่ ใช้กับตัวเอกเอง เพื่ออะไร แล้วต้องกดอย่างไรครับถึงใช้กับตัวเองได้

#2 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 August 2008 - 07:01 PM

วิธีใช้เหมือนใช้ของเพิ่มพลังอะคับ

มันใช้เพิ่มพลังขีดด้านล่างแบบชั่วคราวอะคับ แต่รู้สึกว่าจะใช้มาก ๆ ไม่ได้

#3 Joker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 August 2008 - 12:15 AM

syring ที่ต้องใช้จริงๆ มี 3 ช่วง

-สู้ Vamp (แน่นอน ไม่งั้นฆ่ายังไงก็ไม่ผ่าน)
-สู้ Screaming Mantis (ไม่งั้นยิงยังไงก็ไม่ได้)

และอันสุดท้าย เวลา Psyche หมด.. เพราะกดใช้ทีเดียวเต็ม
(เล่นดีๆ ก็ใช้ไม่บ่อยหรอก)

#4 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2008 - 07:31 AM

QUOTE (poohbear @ Aug 11 2008, 04:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
syring นี่ ใช้กับตัวเอกเอง เพื่ออะไร แล้วต้องกดอย่างไรครับถึงใช้กับตัวเองได้

เสริมวิธีใช้ครับ คือ ท่านก็เลือกไปที่ syring และจากนั้นก็กด R2 ค้าง แล้วตามด้วยปุ่ม O ครับ ใช้เพื่อลดความเครียดน่ะครับ เพราะถ้าระดับความเครียดขึ้นสูง พลังในการฟื้นตัวก็จะต่ำไปด้วย ซึ่งความจำเป็นในการใช้ก็ตามที่ท่าน Joker กล่าวครับ

Edited by BiGGa, 13 August 2008 - 10:13 AM.

#5 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 14 August 2008 - 05:32 AM

ผมไม่ได้ใช้เลย ใช้แต่แวม ครั้งเดียวหงะ เหอๆ

#6 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 August 2008 - 02:27 PM

ผมใช้บ่อยมาก ถ้าพวกที่เล่นบู๊บ่อย(alertบ่อยด้วย)จนเกจ Physce ตกบ่อยๆ จะใช้ syringe บ่อยมากครับ
เพราะใช้ทีเดียวเต็มครับ จนผมเก็บ compress เยอะมากไม่เคยใช้ซักนิด

และอีกอย่างที่ชอบใช้คือไปล็อคคอศัตรูแล้วใช้ syringe จิ้มจะทำให้สลบทันทีครับ
ซึ่งเช่นด่าน screaming mantis ที่มันจะเชิด meryl เราเพียงแค่ล็อคคอ meryl แล้วใช้นี้จิ้มคอก็จะสลบไปเลย ไม่ต้องไปยิงทำอะไร

แต่ถ้าจิ้มตัวเองรัวๆจะอ้วกครับ แต่ผมไม่เคยนะ เพราะจิ้มทีเดียวก็เต็มแล้วกว่าจะหมดอีกก็นานซะ