`

Jump to content

เกี่ยวกับ MGS3 คับผม ด่านที่เจอกับ The Sorrow อะคับ

3 replies to this topic

#1 Consoleman360

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Djent.

Posted 09 August 2008 - 05:31 PM

เดินนานมากเลยคับ เเละ พอไปเจอ Sorrow กำลัง เหยียบ ใครบ้างคนอะคับ เเล้วผมก็ ปืนสอย เเล้วผมก็ตายเฉยเลยคับ

Edited by Consoleman360, 09 August 2008 - 05:32 PM.

#2 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2008 - 06:49 PM

ถ้าพูดถึงตอนเจอบอสthe sorrowละก็วิธีผ่านคือ
1.ใช้ยาแกล้งตายแล้วฟื้นเลยจะทำให้ผ่านไปได้แต่จะไม่ใด้ชุดพิเศษ
2.เดินให้สุดทางจนเราลงไปตายเองแล้วใช้ที่ฟื้น(ที่เหมื่อนรูปฟันอะ)อันนี้จะทำให้เรา
ได้ชุดพิเศษ
ความสามารถของชุดคือสามารถวิ่งได้โดยที่ศัตตรูไม่ใด้ยินเสียงฝีเท้าเรา+ดูดไอแถบความ
หิวได้โดยการล็อคคอศัตตรู

#3 onejap

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 August 2008 - 09:48 AM

วิธีผ่านน่ะครับ

1.เริ่มฉากก็ทำได้เลย คือให้กดปุ่มลงคลานแล้ว รอจนระดับ Oxygen หมดจนกระทั่งตาย แล้วใช้ไอเทมรูปฟันครับ (ไม่ได้ไอเทม)
2.เดินไปจนเจอ The Sorrow ก็ไม่ต้องชักปืนออกมายิงอะไร เดินไปจนถึงตัวเขา แล้วเขาจะทำให้เราสลบไปเอง แล้วใช้ไอเทมรูปฟันครับ (ได้ไอเทม)

ผมเล่นโดยไม่ฆ่าทหารสักตัว ทำให้ผีทหารโผล่ออกมาน้อยมากครับ เดินแป็บเดียวก็ถึงแล้ว yoyo_55.gif

#4 corcovado

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 August 2008 - 09:13 AM

อ่า ไม่ได้เล่น MGS3 แบบเก็บ item เลย
ตอนนั้นเล่นแบบผ่านๆ ไป ขอแค่จบ
สงสัยต้องหยิบมาเล่นใหม่ละ