`

Jump to content

dead rising มีที่เก็บของไหมครับ

4 replies to this topic

#1 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 07 August 2008 - 08:28 AM

ผมมีเลื่อยที่ได้จากการฆ่าตัวตลกมา 2อัน (รวมทั้งขวดใส่ตัวต่อด้วย) แล้วถ้าผมวางทิ้งเลื่อย 1อันที่ห้อง security room แล้วออกจากห้องไปทำภาระกิจอื่นกลับมา เลื่อยอันที่ผมวางทิ้งไว้ในห้อง security room มันจะหายไหมครับ ผมยังไม่กล้าทิ้งไว้กลัวหายต้องเดินไปเอาไกลเลย

ปืนลูกซองที่ได้มาตอนต้นเกมส์ ตอนนี้ผมยิงจนหมดแล้วมันก็หายไป มันจะไปอยู่ที่ที่เก็บได้จากตอนต้นเกมส์ไหมครับ หรือต้องไปเอาที่ร้านขายปืนอย่างเดียว

การเก็บ Lv ได้จากการช่วยคนและฆ่าซอมบี้ เวลามันจะมีเหลือให้ฆ่าซอมบี้เล่นเพื่อเก็บ Lv มากหรือเปล่าครับ ตอนนี้ที่เล่นถึงตอนเริ่มไปช่วย Dr. จากภาระกิจ 6.00 am อ่านจากกระทู้เวลามันบังคับและต่อเนื่องมาก จนดูแล้วแทบไม่มีเวลามาฆ่าซอมบี้เพื่อเก็บ Lv เลย

#2 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 07 August 2008 - 12:49 PM

ไม่มีครับ เล่นเก็บเลเวลไปเรื่อยๆ แล้วมันจะมีช่องเพิ่มให้เอง หรือไม่ก็หาหนังสือเพิ่มเอาครับ เรื่องหนังสือนี่ไม่แน่ใจนะ

ข้อมูลต่างๆ หาได้ในกระทู้เก่าๆของห้อง dead rising ครับ

#3 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 11 August 2008 - 03:35 PM

ผมเล่นไปถึงวันที่ 2 แล้วเพิ่งมาเห็น ไม่รู้เจ้าของกระทู้ยังอ่านอยู่ไหม
ผมอ่านบทสรุป gamefaqs.com เอา เขียนดีมากๆ ครับ ไม่พลาดตอนไหนเลย แต่รู้สึกจะเขียนสลับกันช่วงที่สู้กับนางเอก กับไปช่วยตัวประกัน 4 คนที่ตำรวจหญิงอ้วนจับไว้ เขาดันเอาเควสสู้กับนางเอกขึ้นก่อน ผมก็เล่นตาม พอไปช่วยตัวประกันปรากฎตายไปสามแล้ว ถ้าเอาเควสตัวประกันขึ้นก่อนก็น่าจะช่วยได้ครบ แต่จุดอื่น OK มากๆ ลองอ่านดูครับ

เรื่องที่เก็บของ หลังๆ ผมไม่กังวลเลยครับถ้าได้เลื่อยไฟฟ้าเล็ก เก็บเลื่อยสองอัน เก็บหนังสือสามเล่มที่ทำให้เลื่อยใช้นานขึ้น 3x3x3 เท่า = 27 เท่า สรุปใช้ 5 ช่องแต่เท่ากับมีเลื่อย 54 อัน ใช้จนจบเกมไม่ต้องเปลี่ยนเลยยังได้ครับ พวกปืนผมไม่ใช้เลย ยิงไปก็เท่านั้น ไม่แรง เล็งยาก แถมเล็งๆ อยู่โดนกัดหลังบ่อยมาก

ส่วนเรื่องเวลา ยอมรับครับว่าเครียด เกมนี้มันกดดันเวลามากๆ พลาดไปนี่พลาดยาว ใครไม่มีบทสรุปจะซวยมากๆ คือจะพลาดเยอะ ผมเล่นตามที่อ่านก็คือไม่มีเวลาฆ่าซอมบี้เล่นเลย แต่ก็ได้ฆ่าบ้างนะตอนช่วยคน ใช้เลื่อยฟันเบิกทางเที่ยวนึงก็หลายสิบตัวอยู่ คิดว่าเกมนี้คงไม่เครียดเท่านี้นะถ้าให้แยกไฟล์เซฟได้ แต่นี่เซฟไฟล์เดียว จะเซฟแต่ละทีคิดหนักว่าพลาดอะไรไปป่าวฟะ

ตอบคำถามที่เหลือ
- อาวุธวางทิ้งไว้หายครับ แต่จะเกิดที่เดิมที่เราฆ่าบอสแล้วได้มา เลื่อยไปเอาไม่ยากครับเพราะฆ่าตัวตลกได้เราก็ช่วยยามแล้วเปิดทางผ่านห้องน้้ำกลับไป paradise plaza ได้แล้วนี่ครับ และถ้ามีหนังสือผมกลับไปเอาแค่ครั้งเดียวเองเพราะมันจะใช้ทนมากๆ
- ปืนลูกซองผมไม่ค่อยใช้เลยไม่ทราบครับ
- การช่วยคนให้เลเวลดีกว่าฆ่าซอมบี้นะผมว่า หลายๆ คนเราจะถ่ายรูปได้ด้วย ซึ่งมันจะได้ใบละหมื่นขึ้น ช่วยหลายๆ คนได้เป็นแสนๆ เลยก็มี ฆ่าซอมบี้ได้ตัวละร้อยไม่รู้เมื่อไหร่จะได้เท่า

Edited by silapakorn, 11 August 2008 - 03:39 PM.

#4 morboro

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 July 2009 - 10:32 AM

ปืนลูกซองไปเก็บได้จากที่ร้านขายปืนครับ

ส่วนเรื่องฆ่าซอมบี้ไม่ต้องห่วงครับ หลังจากเล่นจบรอบนึงก็ไปลุยเก็บซอมบี้ได้เลยในโหมดไหนก็ได้ เพื่อเอา แอคทีฟเมนท์

#5 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 10 December 2009 - 09:50 PM

ถ้าเราเอาของทิ้งไว้
แล้วเราข้ามฉากไป
ของหายเลยครับ