`

Jump to content

ช่วยตอบทีครับ เกี่ยวกับการใช้ปืนนะ

5 replies to this topic

#1 tanin123

นักเล่นเกมตัวยง

• Banned

Posted 04 August 2008 - 09:41 AM

ปืน saiga12 ทำไม ผมซื้อกระสุน v-ring แล้วทำไมนำกระสุนมาใส่ปืนแล้วใช้ไม่ได้ครับ ไม่ทราบต้องทำอย่างไรก่อน

( ทั้งที่ซื้อกระสุน buck ก็ใช้ได้เลย )

#2 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 August 2008 - 09:54 AM

ไม่รู้ว่าจะใช่ปืนที่ผมเคยงงกะการเปลี่ยนประเภทของกระสุนหรือป่าวน่ะครับ

คือในส่วนของ Weapon พอเราเลือก อาวุธที่เราจะใช้งานได้แล้ว น่าจะประมาณ 5 ชนิดมั้ง เราก็จะต้องกด R2 ค้าง เพื่อทำการเลือกอาวุธ (แต่ในปืนบ้างชนิดเราสามารถเปลี่ยนชนิดของกระสุนได้อีก
โดยการกด R2 ค้างแล้วตามด้วย O น่ะครับ)

ปล. ถ้าตอบไม่ถูกต้อง หรือตอบไม่ถูกใจ ก็คิดซะว่าผมเป็นคนบ้าก็แล้วกันนะครับ yoyo_71.gif

#3 tanin123

• Banned

Posted 04 August 2008 - 11:45 AM

QUOTE (BiGGa @ Aug 4 2008, 09:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้ว่าจะใช่ปืนที่ผมเคยงงกะการเปลี่ยนประเภทของกระสุนหรือป่าวน่ะครับ

คือในส่วนของ Weapon พอเราเลือก อาวุธที่เราจะใช้งานได้แล้ว น่าจะประมาณ 5 ชนิดมั้ง เราก็จะต้องกด R2 ค้าง เพื่อทำการเลือกอาวุธ (แต่ในปืนบ้างชนิดเราสามารถเปลี่ยนชนิดของกระสุนได้อีก
โดยการกด R2 ค้างแล้วตามด้วย O น่ะครับ)

ปล. ถ้าตอบไม่ถูกต้อง หรือตอบไม่ถูกใจ ก็คิดซะว่าผมเป็นคนบ้าก็แล้วกันนะครับ yoyo_71.gif

งงเลย ใครรู้ช่วยตอบละเอียดหน่อย yoyo_71.gif

#4 lorn_13

• High Members

Posted 04 August 2008 - 01:37 PM

ให้ลองกด R2 ค้างไว้ให้มีรายละเอียดของปืนขึ้นมา ด้านล่างของมันจะมีชนิดของกระสุน แล้วลองกดปุ่มOดู มันจะเป็นการเลือกชนิดกรสุน
หลักการเดียวกับ Solid Eye ที่กดL2ค้างแล้วค่อยเลือกว่าจะมองแบบไหน

#5 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2008 - 07:42 PM

ตามข้างบนเลยครับ

#6 chevalier

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:xbox &amp; PS3

Posted 08 April 2009 - 02:13 PM

อ่อ งงอยู่นานเหมือนกัน