`

Jump to content

ท่าของ Falcons and Talons

12 replies to this topic

#1 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 August 2008 - 05:31 AM

Falcons and Talons -- WINGS OF THE VERMILION BIRD
XX --> XYYYY

ทำได้นะครับแต่ จังหวัดมันแบบติดบ้างไม่ติดบ้าง มีทริคทำยังงัยให้ติดตลอดหรือเปล่าครับ
ของผมมันจะชอบจบตรง ที่มัน พุ่งลงมา เลย

คือท่าติดเนี่ยมันจะพุ่งโฉบไปโฉบมา

ตอนนี้อยู่ Master Chapter 6 อยู่ครับเตรียมเจอ มังกรน้ำแหล่ว

#2 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 03 August 2008 - 05:36 AM

ขอตอบแบบมีสาระซักกระทู้..

คือพี่ต้องเติมโกล แล้วต่อ live อัพเดทล่าสุดก่อนครับ จะทำให้กดท่าง่ายขึ้น

พอเติมเสร็จก็เก็บแผ่นนินจา แล้วใส่ gow นะครับ ต้องอัฟผ่านแผ่น gow รอบนึงก่อน แล้วทีนี้ก็จะได้เลิกเล่นนินจามาเล่น เกียแทนดีกว่า yoyo_16.gif

Edited by [[[PEE]]], 03 August 2008 - 05:37 AM.

#3 Nakamura Banks

Posted 03 August 2008 - 05:54 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Aug 3 2008, 05:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอตอบแบบมีสาระซักกระทู้..

คือพี่ต้องเติมโกล แล้วต่อ live อัพเดทล่าสุดก่อนครับ จะทำให้กดท่าง่ายขึ้น

พอเติมเสร็จก็เก็บแผ่นนินจา แล้วใส่ gow นะครับ ต้องอัฟผ่านแผ่น gow รอบนึงก่อน แล้วทีนี้ก็จะได้เลิกเล่นนินจามาเล่น เกียแทนดีกว่า yoyo_16.gif

อ่ายยเด็กบ้าา เอ้ยยยย จองล้างจองผลาญจริง วรุ้ย 555 เออ จะ เติมเร็ว ๆ นี้ แหละ
ว่าแต่ มันตอบคำถามตรู เปล่าวะเนี่ย

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 August 2008 - 06:40 AM

ถ้าชอบแค่อิซุนะ ดร้อปละก็ ไม่กดท่า กระโดดไปหาศัตรู+Y, X, Y แทนละครับ หรือ กระโดด X, X, X, Y ก็ได้เหมือนกันครับ

#5 Nakamura Banks

Posted 03 August 2008 - 07:06 AM

QUOTE (hmashin @ Aug 3 2008, 06:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าชอบแค่อิซุนะ ดร้อปละก็ ไม่กดท่า กระโดดไปหาศัตรู+Y, X, Y แทนละครับ หรือ กระโดด X, X, X, Y ก็ได้เหมือนกันครับ

ไม่ใช่ อิซูนะ นะครับ มันเป็นอีกท่านึงหนะครับเหมือนกับ แบบ พุ่งโฉบไปโฉมมาบนหัวตอนที่กด Y หนะคับ

#6 hmashin

Posted 03 August 2008 - 09:05 AM

อ้าว โทษครับ หน้าแตกซะงั้น
ขอตัวไปลองกดก่อนครับ

-edit-
ลองเรียบร้อยแล้วครับ ท่า WINGS OF THE VERMILION BIRD นี่ใช้กับนินจาธรรมดาแล้วพุ่งแค่ทีเดียว
เข้าใจว่าจำเป็นต้องใช้กับศัตรูเป้าใหญ่ ๆ เช่น หมาป่า ด่าน 5 ครับ

Edited by hmashin, 03 August 2008 - 09:18 AM.

#7 Nakamura Banks

Posted 03 August 2008 - 01:50 PM

QUOTE (hmashin @ Aug 3 2008, 09:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว โทษครับ หน้าแตกซะงั้น
ขอตัวไปลองกดก่อนครับ

-edit-
ลองเรียบร้อยแล้วครับ ท่า WINGS OF THE VERMILION BIRD นี่ใช้กับนินจาธรรมดาแล้วพุ่งแค่ทีเดียว
เข้าใจว่าจำเป็นต้องใช้กับศัตรูเป้าใหญ่ ๆ เช่น หมาป่า ด่าน 5 ครับ

ผมก็เคยคิดอย่างงั้นครับ แต่ ผมใช้กับไอ่นินจา ธรรมดาบางทีมัน ก็ได้อะครับ งงเต็กเลย ไม่รู้มันใช้อะไรมาเป็นตัววัดว่าจะติดไม๊ติด

#8 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 03 August 2008 - 02:05 PM

มันใช้ได้กับศัตรูเกือบทุกตัวครับที่เดิน 2 ขา และอื่นๆ งัดได้งัดไม่ได้อีกเรื่อง
วิธีกดให้ติดง่ายนะมี เนื่องจากว่าผมประทับใจท่านี้มากมัน เจ๋งอะตอนคอมโบไรเดอร์คิกกลางอากาศแถมยืดหยุ่นมาก ลงพื้นปุ๊บดูด UT ได้เลย ตอนแรกก้กดได้บ้างไม่ได้บ้าง ตอนหลังผมเลย เบิ้ล x ซ้ำอีก 1 ครั้ง ก้จะเป้น xxx>xyyy แต่ในคู่มือมันให้กด x 2 ครั้งแต่กดไม่ค่อยติดพอผมเบิ้ล x เพิ่มกลายเป้นว่าติดง่ายกว่าเก่า ลองดู ส่วนตอนพุ่งไรเดอร์คิกคอมโบ ถ้าไม่ได้อัดตั้งแต่ จังหวะแรกมันจะไม่ติดครับ ไม่ต้องเอาตั้งแต่จังหวะแรกก้ได้ เอาแค่ตอนงัดอะครับเม็ดนั้นโดนศัตรูมันก้ติด ถ้าไม่ลืมกด y นั จะติดตลอดคงลำบากครับปัญหาเรื่องระยะและจังหวะใครจะจ้องใส่ให้โดนเม็ดแรกตลอด เกมส์เร็วอย่างงี้เกร้งเปล่าๆ ใช้ในทีแคบมันส์ท่าเนี่ย ชิ่งกระจาย คิดง่ายๆ ถ้ามันพุ่งแค่ครั้งเดียวแสดงว่า ฟาวล์ แต่ว่าถ้าพุ่งครั้งเดียวแต่โดนกำแพงแล้วแถวนั้นมีศัตรู ก้ได้ชิ่งครับแล้วแต่สถานที่จะเอื้ออำนวย

ปล. คุณ Nakamura Banks นี่เล่นโต้รุ่งเลยเหรอเนี่ยถามตอน ตี 5 กว่า

Edited by zineryl, 03 August 2008 - 02:38 PM.

#9 Nakamura Banks

Posted 03 August 2008 - 06:38 PM

QUOTE (zineryl @ Aug 3 2008, 02:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันใช้ได้กับศัตรูเกือบทุกตัวครับที่เดิน 2 ขา และอื่นๆ งัดได้งัดไม่ได้อีกเรื่อง
วิธีกดให้ติดง่ายนะมี เนื่องจากว่าผมประทับใจท่านี้มากมัน เจ๋งอะตอนคอมโบไรเดอร์คิกกลางอากาศแถมยืดหยุ่นมาก ลงพื้นปุ๊บดูด UT ได้เลย ตอนแรกก้กดได้บ้างไม่ได้บ้าง ตอนหลังผมเลย เบิ้ล x ซ้ำอีก 1 ครั้ง ก้จะเป้น xxx>xyyy แต่ในคู่มือมันให้กด x 2 ครั้งแต่กดไม่ค่อยติดพอผมเบิ้ล x เพิ่มกลายเป้นว่าติดง่ายกว่าเก่า ลองดู ส่วนตอนพุ่งไรเดอร์คิกคอมโบ ถ้าไม่ได้อัดตั้งแต่ จังหวะแรกมันจะไม่ติดครับ ไม่ต้องเอาตั้งแต่จังหวะแรกก้ได้ เอาแค่ตอนงัดอะครับเม็ดนั้นโดนศัตรูมันก้ติด ถ้าไม่ลืมกด y นั จะติดตลอดคงลำบากครับปัญหาเรื่องระยะและจังหวะใครจะจ้องใส่ให้โดนเม็ดแรกตลอด เกมส์เร็วอย่างงี้เกร้งเปล่าๆ ใช้ในทีแคบมันส์ท่าเนี่ย ชิ่งกระจาย คิดง่ายๆ ถ้ามันพุ่งแค่ครั้งเดียวแสดงว่า ฟาวล์ แต่ว่าถ้าพุ่งครั้งเดียวแต่โดนกำแพงแล้วแถวนั้นมีศัตรู ก้ได้ชิ่งครับแล้วแต่สถานที่จะเอื้ออำนวย

ปล. คุณ Nakamura Banks นี่เล่นโต้รุ่งเลยเหรอเนี่ยถามตอน ตี 5 กว่า

ใช่ครับคุณ ไซน์ ผมพึ่งจะตื่นครับเนี่ย นอนตอน เจ็ดโมงเช้า อัดกับไอ่ กระดูกยักษ์ ตั้งนาน ปวดขมับ มาก ๆ ชนะเสร็จหา จุด Save ได้ค่อยนอนครับ ทรมาณพอตัว เวรจริง ๆ

#10 hmashin

Posted 03 August 2008 - 06:40 PM

ออ มันเป็นแบบนี้นี่เอง ขอบคุณ คุณ zineryl ที่ชี้แจงครับ

#11 Nakamura Banks

Posted 03 August 2008 - 06:41 PM

อ้อ อีกนิด ครับ ตอนนี้ สภานการ์ณ เป็นงัย บ้าง ครับ อัพเดต version ใหม่กันได้ยังครับ

#12 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 03 August 2008 - 07:14 PM

QUOTE (Nakamura Banks @ Aug 3 2008, 06:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ อีกนิด ครับ ตอนนี้ สภานการ์ณ เป็นงัย บ้าง ครับ อัพเดต version ใหม่กันได้ยังครับ

รู้สึกว่า คำว่าแก้ของเขามันจะแก้แค่เรื่อง mission mode ที่เล่นแล้วมี massage spam ขึ้น แต่ดุเหมือนไม่ได้แก้เรื่องเกมส์เนื้อเรื่องค้างเลย รู้รึเปล่าผมว่าเขารู้นะคนโพสปัญหานี้เยอะกว่าเรื่อง mission mode อีก แต่แกล้งปล่อยๆ ไป

#13 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 03 August 2008 - 08:52 PM

พี่อย่าหักโหมนะครับ ใจเย็นๆค่อยๆเล่นเด้อ คนเราถึงฝืมือจะไม่ได้เรื่องแต่ถ้าเล่นแบบใจเย็นๆก็อาจจะช่วยให้ผ่านได้ไม่ยากนะครับ