`

Jump to content

ร้านก๋วยเตี๋ยวต้มยำ

21 replies to this topic

#1 blur87

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 03 August 2008 - 12:17 AM

ส่วนตัวผมว่า
ร้านก๋วยเตี๋ยวต้มยำสูตรมะนาว
ตรงปากทางลาดพร้าว อร่อยที่สุดแล้ว ที่อยู่ด้านข้างของยูเนี่ยนมอลล์อ่ะ ขายเย็นๆ-ตี3 ตี 4 ได้มั้ง yoyo_53.gif

#2 Mercedes Buzz

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 August 2008 - 01:54 AM

โกบู้ รสซิ่ง แถวบางกะปิหรืองัยเนี่ยครับ คนเที่ยวเสร็จ ตี3-4 ชอบแวะไปกินกัน ใส่ใข่ลวกด้วย อร่อยดี yoyo_29.gif

#3 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2008 - 11:58 AM

แถวอนุสาวรีย์มีหลายร้านเยอะมากต้องลองชิมดู

#4 mugenpower

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 05 August 2008 - 01:16 AM

สนามกอล์ฟปัญญารามอินทราครับ กม.9 ทางเข้าซาฟารีเวิร์ล

รถจอดเพียบไปเที่ยงๆโต๊ะไม่พออะครับ

อร่อยดีคับ

#5 NONAMEROBOCOP

• Executive Members

Posted 06 August 2008 - 01:55 PM

ทางเข้า เมืองเอก รังสิตครับ เข้ามาเกือบถึง ม.รังสิต

ก๋วยเตี๋ยวหมูมะนาวต้มยำ ปลาต้มยำ รสชาติใช้ได้เลยล่ะครับ

#6 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 August 2008 - 03:41 PM

เคยไปฝึกงานที่ RCA มีร้านก๋วยเตี้ยวที่ให้น้ำจิ้มรสเด็ด รสชาดออกแปล่มๆ แต่อร่อยนะคับ ลองไปดู เลยบล๊อค C ไป

สนมราคาก็สูงพอดูเมื่อเทียบกระปริมาณ ตอนนั้นชามล่ะ 40 ตอนนี้ไม่ทราบ เมื่อ 2ปีก่อนนะ (ทำใจคับย่านนั้น)

#7 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members
  • Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 08 August 2008 - 03:50 AM

ร้านเล็กต้มยำ (ชื่อนี้มั้ง..ถ้าจำไม่ผิด)

คลองต้นไทร, ถ. เจริญนคร

หากลงจากสะพานสาธรมาฝั่งธนฯ ให้เลี้ยวซ้ายเข้า ถ. เจริญนคร (หากตรงไป จะไปวงเวียนใหญ่)

พอถึงสามแยกไฟแดง ให้เลี้ยวขวา ตรงไปสักประมาณไม่เกิน 100 เมตร จะมีสะพานลอยสำหรับคนข้ามถนน ทางซ้ายมือก็จะมีร้านก๋วยเตี๋ยวร้านนี้หล่ะครับ เป็นตึกแถว 2 ห้อง ขายถึงตี 3 (มั้ง)

ขอบอก..อร่อยมากๆ

#8 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

Posted 10 August 2008 - 03:09 PM

ก๋วยเตี๋ยวต้มยำสูตรมะนาว ลาดพร้าวซอย 1 คอมเฟิร์ม!! yoyo_24.gif

#9 d-loop

Posted 13 August 2008 - 12:55 AM

ลาดพร้าวซอย1 แซ่บหลาย
ที่ตรงพี่นิคบอกก็อร่อยดีครับ ใกล้บ้านผมด้วย(แต่ใกล้บ้านพี่นิคมากกว่า อิอิ)

ก็มีก๋วยเตี๋ยวสุโขทัย ที่ผมชอบกิน มีต้มยำแ่ต่ไม่แซบ รสกลมกล่อมมากกว่า
เขาไม่ได้ขายก๋วยเตี๋ยวอย่างเดียว พวกข้าวราดแกงก็อร่อยไม่แพ้กัน ทีเด็ดขนมไทยเปลี่ยนทุกวัน
รสชาดดั้งเดิมดี

มี2ที่ ที่แรกoriginal บางลำภู อยู่ในซอยโรงเรียนวัดสังเวช กินตั้งแต่เด็กๆ
อีกที่นึง ชื่อร้าน coconut palm อยู่เลยโรงเรียนราชินีล่างไปเล็กน้อย http://coconutpalmrestaurant.com/

ผมชอบข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ และก๋วยเตี๋ยวสุโขทัยต่างๆ พูดแล้วเปรี้ยวปาก

#10 JiMiJiMo

Posted 14 August 2008 - 12:53 AM

ต้มยำโบราณ ลาดพร้าว80เลยครับ อยู่ใกล้ๆร้านนิวหนวด

ไม่แซ๋บมาก แต่ไม่เหมือนใคร ต้มยำเค้าใส่พริกสดใส่ถั่วฝักยาวไสลด์พอคำ กรอบอร่อยมาก

สามารถเลือกได้ครับจะใส่หมูัสับซี่โครงอ่อนลูกชิ้นหมู(ลูกชิ้นที่นี่โคตะระอร่อยไม่ร
ู้็ใช้ของอะไรแต่ไม่ได้ทำเองเห็นถุงลูกชิ้นมียี่ฮ้อแว้บๆ)

ชามเดียวอยู่พิเศษ35บาท

เวลาไปสั่งระวังหลังด้วยนะครับ เดี๋ยวหาว่าไม่เตือน af48944b.gif

#11 tepuluko

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 August 2008 - 12:00 PM

ปากซอย อุดมสุข สุขุมวิท 103 หน้าธนาคารไทยพานิชย์ อร่อยมากๆ ครับ ในน้ำจะมีพวกเนื้อหมูชิ้นเล็กๆ ลอยเต็มไปหมด เข้มข้นมาก กินจนไม่เหลือน้ำทุกทีเลย

แนะนำๆๆ

#12 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 16 August 2008 - 10:19 PM

ร้าน "หลานโกฮับ" รามอินทรา ขายก๋วยเตี๋ยวทั้งหมูและเนื้อ
ไปร้านนี้ ปกติผมทานแต่ก๋วยเตี๋ยวหมูต้มยำแห้ง ของเค้าอร่อยดีอ่ะ หมูสะเต๊ะก็ใช้ได้ คนเยอะตลอดเลย
ปัจจุบันอยู่บนถนนเลียบวงแหวนรอบนอกระหว่างรามอินทรากับพหลโยธิน-ลำลูกกาครับ
ฝั่งมาจากทางรังสิตมุ่งหน้ารามอินทรา

เดิมอยู่ริมถนนรามอินทรา กม.9 ต่อมาย้ายเข้าไปอยู่ใกล้ซาฟารีเวิลด์
และปัจจุบันย้ายออกมาอยู่ตรงที่ว่า

#13 thebester119

Pink Boutique

Posted 18 August 2008 - 02:12 AM

ขอบคุรครับ เดียว่างๆลองไป ตามกินดีกว่า

#14 J@N!St

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 02 September 2008 - 03:05 PM

ถามนิดนึง ร้านตรงปากทาง ลาดพร้าวซ.1 เนี่ย

อยู่ตรงริมถนน หรือ เข้าไปในซอยลาดพร้าวซอย1 คะ?

เพราะเคยเหนร้านก๋วยเตี๋ยวต้มยำ 2 ร้าน ทั้งตรงริมถนน (ถัดจากยูเนียนมอลล์) และในซ.ลาดพร้าวซอย1 อะค่ะ

อยากตามไปลอง

#15 d-loop

Posted 07 September 2008 - 02:45 AM

QUOTE (J@N!St @ Sep 2 2008, 03:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิดนึง ร้านตรงปากทาง ลาดพร้าวซ.1 เนี่ย

อยู่ตรงริมถนน หรือ เข้าไปในซอยลาดพร้าวซอย1 คะ?

เพราะเคยเหนร้านก๋วยเตี๋ยวต้มยำ 2 ร้าน ทั้งตรงริมถนน (ถัดจากยูเนียนมอลล์) และในซ.ลาดพร้าวซอย1 อะค่ะ

อยากตามไปลอง

ปากซอยติดถนนเลยครับ มี2ร้าน

เมื่อก่อนมีร้านเดียว คือร้านที่ติดกับปากซอย หลังจากนั้นก็เห็นเพิ่มมาอีก1ร้าน แต่ผมไม่ได้ลองร้านใหม่นะ

#16 tomaru

Posted 09 September 2008 - 08:28 PM

ร้านปฐมโอชาครับ อยู่ตรงเส้นพระราม2 ครับ ก๊วยเตียวเป็ดต้มยำ สุดยอดมาก

#17 J@N!St

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 11 September 2008 - 10:19 PM

QUOTE (d-loop @ Sep 7 2008, 02:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปากซอยติดถนนเลยครับ มี2ร้าน

เมื่อก่อนมีร้านเดียว คือร้านที่ติดกับปากซอย หลังจากนั้นก็เห็นเพิ่มมาอีก1ร้าน แต่ผมไม่ได้ลองร้านใหม่นะ

ง่ะ หลงเดินเข้าไปกินในซอยแล้วซะงั้น ไปตอน 11โมงยังไม่เจอร้านตามริมถนนอะ yoyo_71.gif

#18 kunchan

SKATE

Posted 13 September 2008 - 09:46 AM

ก๋วยเตี๋ยวแคะ ตอกจั๊วะ ข้างๆโรงเรียนอัสสัมชัญ บางรัก

อร่อยเหาะอย่าบอกใคร

#19 bidyhjp

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 16 September 2008 - 12:08 PM

ร้านนายแกละ ครับ จะอยู่ตีนสะพานข้ามแยก พุทธมณฑล สาย 3 (มั่ง) เส้นถนนเพชรเกษม ที่จะขึ้นไปสวนสามพราน ครับ

#20 fcaon

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 November 2008 - 08:17 PM

ร้านก๋วยเตี๋ยวดูดี๋ ถ.แจ้งวัฒนะ ตรงข้ามทางเข้าเมืองทองฯ เลยทางเข้าหมู่บ้านกฤษดานคร นิดนึงครับ

สุดยอด !!