`

Jump to content

น้องลืมรหัสปลดล็อคเข้าเครื่องทำไงดีครับ NOKIA N70

2 replies to this topic

#1 gadlamom_755

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 31 July 2008 - 07:52 PM

รบกวนผู้มีความรู้ทุกท่านเลยครับทำไม่เป็นครับ

#2 mrzane

Hi-Def freak

• DGO Reporter

Posted 01 August 2008 - 11:31 AM

ไม่ทราบว่า รหัสที่ลืมเป็น PIN CODE ของซิมการ์ด หรือเป็น Security Code ของเครื่องครับ ถ้าเป็นอย่างหลัง ลองใช้รหัส default ซึ่งก็คือ 12345 ก่อนครับ ถ้าใช้ไม่ได้ แสดงว่ารหัสถูกเปลี่ยนไปแล้ว จะต้อง Hard Reset เครื่องครับ (ซึ่งจะทำให้ข้อมูล/โปรแกรม/เบอร์โทร ที่อยู่ในเครื่องหายหมด)

การ Hard Reset ให้ปิดเครื่องไว้ก่อน แล้วทำดังนี้ครับ:
  • กดปุ่ม * 3 และปุ่ม send สีเขียวไว้พร้อมกัน โดยกดค้างเอาไว้
  • หลังจากนั้นกดปุ่ม power เพื่อเปิดเครื่อง แล้วปล่อยนิ้วจากปุ่ม power แต่ยังกดค้างปุ่ม 3 ปุ่มในข้อที่แล้วอยู่
  • กดปุ่มทั้ง 3 ปุ่มค้างไปเรื่อยๆ จนเครื่องขึ้นมาถาม Timezone, วันที่ ฯลฯ

แต่ถ้าลืม PIN Code อันนี้สามารถโทรติดต่อ Call Center เพื่อขอรหัสปลดล็อกได้ครับ

#3 telecom

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 September 2008 - 06:59 PM

การ hard reset ทำได้เฉพาะบางเครื่องบางรุ่นของ symbians เท่านั้นนะคับ เช่น nokia 6600 7610 3230 3250 เป็นต้นส่วนใหญ่ hard reset อีกวิธีนึงคือ เปิดเครื่องเข้า menu ปกติ กด *#7370# ตามด้วยรหัสเครื่อง

แต่สำหรับคุณ จขกท.ที่ถามคงหมายถึงเข้าโปรแกรม menu เข้าไม่ได้เลย น่าจะต้องแฟลชล้างเครื่องแล้วละคับ ถ้าติด lock ที่ตัวเครื่องไม่สามารถเข้าไป menu หน้าจอได้ แต่ถ้าเป็นที่ sim lock ติดต่อศูนย์ขอรหัส puk code ได้เลยคับ

Edited by telecom, 02 September 2008 - 07:00 PM.