`

Jump to content

MGS4 พระเอกใช่คนเดียวกับภาค 1 2 3 หรือเปล่าคับ

14 replies to this topic

#1 telecom

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 July 2008 - 08:45 AM

ถ้าใช่นี่แก่ไปเยอะเลย นะ อิอิ ภาค 1 2 3 ที่ผ่านมา ผมจำไม่ได้แล้วว่าเนื้อเรื่องตอนจบ จบอย่างไร ก็ว่าเล่นจบมาทุกภาคนะ แต่จำไม่ได้ -*- yoyo_71.gif ใครพอจำได้ ช่วยลื้อฟื้นหน่อย ภาค 4 ยังไม่จบเลยคับ ตะลึงกับความอะลังการงานสร้าง สุดยอดจิงๆ สำหรับกราฟฟิค นึกว่านั่งดูหนังอยู่

#2 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 09:23 AM

คนเดียวกับภาค 1 Solid Snake
ภาค 2 พระเอกคือ Raiden ภาค 3 พระเอกคือ Bigboss(Naked Snake) ครับ

#3 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Gadget, Politics

Posted 31 July 2008 - 10:08 AM

ภาค 2 ก็มีโผล่นะคร้าบ ลุงงูเราอะ

#4 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 31 July 2008 - 12:03 PM

แล้วก็ภาคมันจะเรียงจาก 3 1 2 4 นะครับผม yoyo_73.gif

#5 MeduSa

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 31 July 2008 - 04:00 PM

QUOTE (PSMAN @ Jul 31 2008, 12:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วก็ภาคมันจะเรียงจาก 3 1 2 4 นะครับผม yoyo_73.gif

ขอบคุนคับหายงงเสียที

#6 ~Dante~

Kenjiman

Posted 31 July 2008 - 08:42 PM

3 BigBoss (naked snake)
1 solid snake
2 solid snake+raiden
4 solid snake(old snake)

#7 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 31 July 2008 - 10:20 PM

Bigboss(Naked Snake)

นี้มันยังไงอะคับ พอดีมือใหม่คับ

#8 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 31 July 2008 - 10:23 PM

QUOTE (Consoleman360 @ Jul 31 2008, 10:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>

นี้มันยังไงอะคับ พอดีมือใหม่คับ

พระเอกภาค3นะครับ เป็นสุดยอดสายลับเลย

#9 ~Dante~

Kenjiman

Posted 31 July 2008 - 10:51 PM

QUOTE (Consoleman360 @ Jul 31 2008, 10:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>

สั้นๆนะครับ
คนที่ทำให้เรื่องทั้งหมดเกิดขึ้น
เป็นต้นแบบโคลนนิ้งของพระเอกเปรียบเสมือนพ่อของพระเอก

#10 -tOp_zA`-

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 August 2008 - 01:21 AM

ตามมาเนียน เห้ย ตามที่เร็บบนตอบอ่ะครับ และก็เรียงภาคถูกด้วยครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่เรียงเนื้อเรื่องไปเลย ทำไมต้องมาสลับ yoyo_71.gif

#11 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 August 2008 - 07:46 AM

QUOTE (-tOp_zA`- @ Aug 1 2008, 01:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามมาเนียน เห้ย ตามที่เร็บบนตอบอ่ะครับ และก็เรียงภาคถูกด้วยครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่เรียงเนื้อเรื่องไปเลย ทำไมต้องมาสลับ yoyo_71.gif

เพราะพระเอกไม่ใช่บิ๊ก บอส...
พระเอกของเกมคือ solid snake ตั้งแต่ 2 ภาคบน ฟามิคอมแล้ว (บิ๊ก บอสเป็นบอสใหญ่สมชื่อทั้ง 2 ภาค)

และในตอนแรกเขากะจะทำภาค solid จบใน 2 ภาค
แต่แฟนๆขอมากันเยอะ ว่าเนื้อเรื่องยังเหลือปมเยอะ

โคจิม่าเลยทำภาคใหม่เนื้อเรื่องแยกออกมาเป็นประวัติบิ๊กบอสในอดีต และบอกว่าภาคนี้สุดท้ายจริงๆนะ!

แต่แฟนยังไม่พอใจ โฮ จะเอาภาค 4 ... ก็ได้ภาค 4 ในที่สุด

BigBoss ตอนนั้นมี codename คือ naked snake หลังจากล้มชนะ the boss ในภาค 3 ได้ snake ก็ได้เลื่อนยศเป็น Big Boss ครับ
หลังจากนั้นผ่านๆไปมีโครงการโคลนนิ่งบิ๊กบอสขึ้นมา ก็ให้กำเนิด หลายคนแต่มีรอดอยู่ 3 คน คือ
Solid Snake พระเอก
Liquid Snake ตัวร้าย
Solidus Snake ตัวร้าย

และลูกโม่หนุ่มๆหล่อๆในภาค 3 ก็คนเดียวกับตาแก่ภาค 1-2,4 ด้วยครับ

ลิควิดที่จริงตายไปแล้วในภาค 1 เพราะ foxdie(ไวรัส ประจำเรื่อง)
แต่ลูกโม่ เขาตัดแขนศพลิควิดไปใส่แทนแขนเขา(เพราะโดน gray fox ตัดทิ้ง)
แต่วิญญาณในแขนมันไปสิงร่างเขาแทนซํกนี่ -*-ก็เลยเป็น liquid ocelot ไปตามปริยาย

#12 duckung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 August 2008 - 11:23 PM

QUOTE (jamemax @ Aug 1 2008, 07:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพราะพระเอกไม่ใช่บิ๊ก บอส...
พระเอกของเกมคือ solid snake ตั้งแต่ 2 ภาคบน ฟามิคอมแล้ว (บิ๊ก บอสเป็นบอสใหญ่สมชื่อทั้ง 2 ภาค)

และในตอนแรกเขากะจะทำภาค solid จบใน 2 ภาค
แต่แฟนๆขอมากันเยอะ ว่าเนื้อเรื่องยังเหลือปมเยอะ

โคจิม่าเลยทำภาคใหม่เนื้อเรื่องแยกออกมาเป็นประวัติบิ๊กบอสในอดีต และบอกว่าภาคนี้สุดท้ายจริงๆนะ!

แต่แฟนยังไม่พอใจ โฮ จะเอาภาค 4 ... ก็ได้ภาค 4 ในที่สุด

BigBoss ตอนนั้นมี codename คือ naked snake หลังจากล้มชนะ the boss ในภาค 3 ได้ snake ก็ได้เลื่อนยศเป็น Big Boss ครับ
หลังจากนั้นผ่านๆไปมีโครงการโคลนนิ่งบิ๊กบอสขึ้นมา ก็ให้กำเนิด หลายคนแต่มีรอดอยู่ 3 คน คือ
Solid Snake พระเอก
Liquid Snake ตัวร้าย
Solidus Snake ตัวร้าย

และลูกโม่หนุ่มๆหล่อๆในภาค 3 ก็คนเดียวกับตาแก่ภาค 1-2,4 ด้วยครับ

ลิควิดที่จริงตายไปแล้วในภาค 1 เพราะ foxdie(ไวรัส ประจำเรื่อง)
แต่ลูกโม่ เขาตัดแขนศพลิควิดไปใส่แทนแขนเขา(เพราะโดน gray fox ตัดทิ้ง)
แต่วิญญาณในแขนมันไปสิงร่างเขาแทนซํกนี่ -*-ก็เลยเป็น liquid ocelot ไปตามปริยาย

ยอดเยี่ยมคร้าบบบบบ yoyo_24.gif

#13 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 August 2008 - 01:13 AM

liquid ตายจริงบ่มีวิญญาณ ครับ ocelot แกล้งทำเป็น ลิควิด เพื่อหลอกพวก patriot แต่ต้องทำให้เนียนมากโดยใช้การสะกดจิต และ nano สังเกตุได้จากคำพูด Big boss ตอนจบ

#14 pod

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 05 August 2008 - 10:41 PM

ตอนจบภาค 3 สเนคโดนฟันแล้วทิ้งครับ ชอบฉากจบภาค3ที่สุดดดดเกมส์ก็มันอิอิอิอิ

#15 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 August 2008 - 09:54 PM

QUOTE (Avant-garde @ Aug 5 2008, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
liquid ตายจริงบ่มีวิญญาณ ครับ ocelot แกล้งทำเป็น ลิควิด เพื่อหลอกพวก patriot แต่ต้องทำให้เนียนมากโดยใช้การสะกดจิต และ nano สังเกตุได้จากคำพูด Big boss ตอนจบ

ผมไม่ได้บอก
เพราะกลัวจะเป็นการสปอยสำหรับคนที่ยังไม่ได้เล่นน่ะครับ = ="

แต่ถ้าจะให้พูดก็ที่จริงแล้ว ... ocelot เคยเอาแขน liquid ไปใส่โผล่ในภาค 2
แต่หลังจากนั้น โอเซลอทก็ไปตัดแขนนั้นทิ้งและใส่แขนเทียมแทนครับ

ส่วนเนื้อเรื่องภาค 4 เอาจริงๆผมยังงงๆ และไม่รู็จริงๆนัก = ="
รู้แค่ว่า โอเซลอทไปสะกดจิตตัวเองให้คิดว่าตัวเองคือลิควิด เพื่อจะตบตา Ai patriot
ให้เล่าต่อคงไม่ไหว รอเซียนจริงๆดีกว่า -*-