`

Jump to content

ซื้อมาแล้วคับ mission mode

10 replies to this topic

#1 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 July 2008 - 08:29 AM

สำหรับผมก็ OK น่ะ 04a97f13.gif ไม่ถึงกับดีมากแต่ก็เล่นเพิ่มความเครียดได้ในระดับนึง (ตกลงมันดีมั๊ยเนี่ย) 4519626a.gif แต่ละ mission ก็มีไล่ระดับตั้งแต่ acolyte -> master ถามว่าความยากเทียบเท่าภาค black หรือปล่าว ผมก็ไม่รู้น่ะคับ efb50fe2.gif เพราะไม่เคยเล่น series ninja gaiden เลย เล่นมาล่าสุดก็บนเครื่อง famicom น่ะแหล่ะ สรุปถามว่าคุ้มมั๊ย ผมว่าก็อาจดูแพงไปหน่อย (น่าจะซัก 500 point) แต่ส่วนตัวชอบเกมนี้ก็ OK น่ะคับ จิงๆ ยังเล่น mentor ยังไม่จบเลย ถึงแค่ด่าน 12 อยู่เลย

#2 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 09:31 AM

เอ๋ มันกลับมาให้โหลดแล้วเหรอ รบกวนเช็คเรื่อง error ทียังเป็นอยู่ป่าว
จากกะทู้นี้อ่ะ

NG2 อัพเดตล่าสุดทำเกมค้างครับ (อัพเดต mission mode มั้ง)

#3 lyraorphee

Posted 31 July 2008 - 09:38 AM

มันก็ไม่ค้างผม load มาเมื่อคืนนี้เอง เล่นไปได้ 8 ด่านแล้วมั๊ง mission 6 ด่าน servivor 2 ด่านคับ ตัวเกมส์หลักยังไม่ได้เช็คก็เล่นอยู่ด่าน 12 นี่แหล่ะ ได้ผลไงแล้วจะมาบอกคับ
mission mode ชอบด่าน genshin กับ alizabeth รวมตัวกันจิงจิง alizabeth รุกไล่ไวแรง genshin หนักแน่นรุนแรง กว่าจะผ่าน 154218d4.gif

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 10:13 AM

เห็นอยู่เหมือนกันครับว่ามันเอามาขายใหม่ ผมเลยลองเปิดเกมเมื่อวาน เผื่อมันมีอัพเดทซ่อม patch เก่า ปรากฏว่าไม่มี
สรุปคนที่โหลดไปแล้วต้องเคลียร์แคชจริง ๆ ใช่มั้ยเนี่ย 4519626a.gif

#5 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 July 2008 - 10:18 AM

ผมเกลียดฉาก Alexei กับลูกน้อง, Evil Genshin กับลูกน้องในคูน้ำ อย่างมั่วอ่ะ
เออ ผมว่าบอสทั้งหลายอ่ะ ใน mission mode มันเล่นท่าที่ไม่เคยเห็นใน story mode เลยนะ
อย่าง zedonius มีท่า Fire Wave อ่ะมาเป็นคลื่นเป็นแผงเลย (ตัวอื่นจำไม่ได้ล่ะ)
บางฉากผมเล่นๆ ไป ผมว่า Acolyte ยังยากเลยก็มีอ่ะ เหอๆ yoyo_71.gif

Genshin ถ้าตัวปกติ ผมว่ายากแค่ตรงเวลามันพุ่งอ่ะล่ะ จะบนอากาศหรือบนดินก็ตามชอบพุ่งแรง
แต่ถ้าเป็น Evil Genshin ท่าแรงมาตรึม หายตัวมั่วเลยทุบไฟลงพื้นอีก โดนทีลดวืบ
Elizebeth นี่ถ้าเป็นตัว Evil Elizebeth ของ master โหดสุด นอกนั้นธรรมดา
หลบฝนเลือด ฝนจับตัวที่พื้น ถ้าของ master มันจะปล่อยมา 3 อันต่อกัน
ผมชอบใช้กรงเล็บนะจิ้มๆ ตายไวดี เวลามันพุ่งเราก็หลบถอยหลังตามมันไปจิ้ม
แต่เวลาโดนรุมในฉากนี้ทีไรตายทุกที ฮ่าๆๆ แน่จริงอย่ารุมสิวะ

เห็นอยู่เหมือนกันครับว่ามันเอามาขายใหม่ ผมเลยลองเปิดเกมเมื่อวาน เผื่อมันมีอัพเดทซ่อม patch เก่า ปรากฏว่าไม่มี
สรุปคนที่โหลดไปแล้วต้องเคลียร์แคชจริง ๆ ใช่มั้ยเนี่ย

เคลียร์แคชแล้ว mission mode ที่โหลดมา ชุดใหม่ที่โหลดมามันจะหายไปด้วยมั้ยอ่ะคุณ h

Edited by Binoculars, 31 July 2008 - 10:24 AM.

#6 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 10:48 AM

คิดว่าน่าจะหายนะครับ แต่โหลดใหม่แป๊บเดียวคงเสร็จ โหลดฟรีไม่มีปัญหา เพราะทาง M$ บันทึก account เราเรียบร้อยแล้วครับ

#7 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 01 August 2008 - 05:58 AM

QUOTE (_everydaymkcafe @ Jul 31 2008, 08:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สำหรับผมก็ OK น่ะ 04a97f13.gif ไม่ถึงกับดีมากแต่ก็เล่นเพิ่มความเครียดได้ในระดับนึง (ตกลงมันดีมั๊ยเนี่ย) 4519626a.gif

เพิ่มความเครียด yoyo_77.gif

เกมส์นี้ใครบอกง่ายกว่าภาค 1ฟะ ผมเล่นภาค1 ก็ผ่านแบบไม่ได้หืดจับเท่าไร แต่ภาค2 นี่ มันอะไรนักหนาวะ มาทุกทาง ตายเป็นสิบๆครั้ง
เล่นแล้วเครียด ปวดหัว yoyo_16.gif

#8 lyraorphee

Posted 01 August 2008 - 11:17 AM

d33561e9.gif ตกลงมันค้างจิงคับ เมื่อคืนเล่น mentor กำลังจะเปิดประตูไปเจอตาแก่ด่าน 14 อยู่แล้ว ผมก็รีบกดข้ามไม่ดูคัตซีนแล้วนะ แต่มันก็ยังค้าง 3c68bb64.gif เซ็งเลยจะจบ mentor ก็จบไม่ได้ a03cbf1e.gif
แล้วจะเก็บ ap อาวุธที่เหลืออีก กรรมจิงๆ แล้วถ้า clear cache แล้วของเกมอื่นมันหายด้วยป่าวคับ ไม่อยาก clear จะรอแก้ก็ไม่รู้นานป่าว

#9 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 01 August 2008 - 05:22 PM

QUOTE (_everydaymkcafe @ Aug 1 2008, 12:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
d33561e9.gif ตกลงมันค้างจิงคับ เมื่อคืนเล่น mentor กำลังจะเปิดประตูไปเจอตาแก่ด่าน 14 อยู่แล้ว ผมก็รีบกดข้ามไม่ดูคัตซีนแล้วนะ แต่มันก็ยังค้าง 3c68bb64.gif เซ็งเลยจะจบ mentor ก็จบไม่ได้ a03cbf1e.gif
แล้วจะเก็บ ap อาวุธที่เหลืออีก กรรมจิงๆ แล้วถ้า clear cache แล้วของเกมอื่นมันหายด้วยป่าวคับ ไม่อยาก clear จะรอแก้ก็ไม่รู้นานป่าว

รอคำตอบด้วยคน ผมยังละล้าละลังไม่กล้าเคลียร์แคช เพราะ กลัว AP กับ เซฟหายนี่แหละ

#10 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 01 August 2008 - 07:05 PM

แต่ใน blog มันบอกเก้บไปแก้ไขแล้วจะรีบปล่อยคืนอาทิตยืนี้ยังไม่หายอีกเหรอเนี่ย

#11 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 01 August 2008 - 09:17 PM

yoyo_55.gif รอๆๆ เรารอโหลดอยู่รอให้แก้ไขให้ได้ก่อน ถ้าได้ข่าวมาไหร่แล้วจะโหลดเราก็กลัวปัญหาค้างเหมือนกัน อิอิ มีพอยน์อยู่ 1200 แต้มยังไม่เคยซื้ออะไรเลย ขอให้แก้ปัญหาค้างได้เร็วๆนะ อยากลองเล่น MISSION จังเคยเล่นของภาค SIGMA แล้วก็นับว่ายากอยู่ว่าจะลองเล่นของภาค 2 มั่งว่าจะยากขนาดไหน เราพึ่งจบมาสเตอร์นินจารอบที่ 2 ไปเมื่อวานเองเล่นเอาโหลดหลายรอบเลย เจอบั๊กเยอะมากๆ yoyo_55.gif