`

Jump to content

มาระบายอีกครั้ง กับ Master Ninja จ๊ะ

14 replies to this topic

#1 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 31 July 2008 - 12:51 AM

กว่า จะ ผ่าน ไป ถึง แต่ ละ จุด save แทบ จะเป็นลม ไอ่หมาเวร ตรงด่าน สอง ที่หมู่บ้าน เครียด จนเหมือน คน บ้า จิตหลุดไปเลยรู้สึกตัวอีกที ก็ตอนที่ จอย มันไปกระแทกที่กำแพง ห้องเนี่ย แหละ ขว้าง ไม่ มี ชิ้นดี จอย บิ่น ไป เลย จ้ะ ตอนไปเอา กรงเล็บ ใน ห้อง ก็ บ้า ไปแล้ว ปา อยู่ นั่น หนะ ชูริวเคนระเบิด ลำโพง ซ้าย ขวา หน้า หลัง ดัง กัน ว่อน ไป หมด จะ บ้า ตาย คิด ในใจ "พวกมึงปาหาป้ามึงเหรอ" สุดท้ายก็ เอามันจนได้ครับ ออกมา ข้างนอก เจอ อีกฝุง ใหญ่ มา กัน ให้ ฮึ่ม จะบ้า ตาย ธนูติดระเบิด นี่มัน บัดซบจริง ๆ อะไรกัน นัก กัน หนายิง อยู่ นั่น แม่น หยั่งกับ วาง

ตอนนี้อยู่ตรง Test of Valor อันแรก เล่นมาสีชั่วโมงได้แล้วครับ ยังไม่ผ่าน เลย เกือบ จะผ่าน อยู่ แล้ว เหลืออีก แค่ สาม ตัว จังหวะ อินซุน่า ดรอป ลง มา โดน มันทำระเบิด พลีชีพ นั่น ตายเลย เฮ้อ อะไร กัน วะ เนี่ย บ้าไปแล้ว เดี๋ยว จะ ลอง ต่อ อีก ซักหน่อย แล้วจะไปนอน แล้ว ครับ

เหนื่อย จริง ๆ เลย วรุ้ยยย

PS: คุณ ไซน์ คุณ hmashin และ คุณ binoculars เก็บ TOV ของ Master ทุกฉาก เลย รึ เปล่า ครับ
TOV ของ Mentor ผมเก็บได้หมด ไม่รู้ของ Master จะไหวไม๊

Edited by Nakamura Banks, 31 July 2008 - 12:53 AM.

#2 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 31 July 2008 - 01:12 AM

โหดว่ะ พี่ใจเย็น จอยมันไม่ได้ทำไรผิดนะครับ

มันผิดที่พี่ฝืมือไม่ถึงเอง อย่าไปโทษจอยเลยครับ yoyo_16.gif

ล้อเล่นนะพี่ ผมก็ไม่ผ่าน เลิกเล่นมันแล้วอะ เล่นแล้วหงุดหงิด yoyo_57.gif

#3 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 31 July 2008 - 04:15 AM

PS: คุณ ไซน์ คุณ hmashin และ คุณ binoculars เก็บ TOV ของ Master ทุกฉาก เลย รึ เปล่า ครับ

ปัญหามันอยู่ว่าเล่นรอบแรกไม่รู้จะเจออะไรบ้าง แค่ด่านแรกก้หนาวแล้วเจอด่าน 2 ตอนเริ่มยิ่งหนาว จนคิดว่าเอายาเอาตังค์ไปแลกกะ TOV นี่มันเสี่ยงนะ เสี่ยงไม่จบ 55555 บางอันดันง่าย บางอันดันยาก อันไหนเก้บไหวก้เอา ไม่ค่อยสมดุล ไอ้ด่าน 7 นี่รวมๆ ยังไงๆ ก้ไม่ได้แตกต่างจากเดิมเท่าไรเลยไม่ว่าจะระดับไหน อยากเล่นอีกรอบแล้วไปลองเก้บ TOV ของ Master ให้ครบดูบ้าง แต่ไม่มีเวลา เพราะตอนเล่นไกเด้นก่อนหน้านี่นี่ขอบอกไม่ทำอะไรเลยเล่นทั้งวัน พอหลังจากนั้นก้สลับกันหันมาเคลียงานแทน รีบๆ เอาให้จบ แถม SC 4 ก้ออก mission mode นี่ยังไม่ได้โหลดเลยมันยังแก้กันไม่เสร้จเลย ลองเจอเซโดเนีบสดูจะรู้ว่า เซโดเนียสโหมด master โหดขนาดไหนต่อย 2 ตีปางตาย กระทืบที่เดียวตาย ลงก็ไม่ลง กลับไปเล่น โหมด อโคไลท์ตกใจเลยเท่าไมมันลดต่างกันฟ้ากะเหวขนานี้

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 04:44 AM

เก็บได้แค่ 3 ฉากครับ 2, 3 แล้วก็อีกอันที่ 7ครับ อันแรกเล่นไม่ไหวแฮะ ขนาดนินโปนินจายังต้องอิซุนะดร็อป 2 รอบ เสี่ยงกับระเบิดพลีชีพมาก เห็นคนเล่นผ่านแบบรอบแรกแล้ว ต้องใช้ sliding เก็บ yoyo_71.gif

แต่ Mentor เก็บครบนะครับ จบ MN มาแล้ว มาดูวิดิโอที่ตัวเองเล่น ศัตรูอัดเบา/อึดน้อยกว่ากันเยอะเลย

#5 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 09:54 AM

นี่ก็กำลังเล่น master รอบ 2 อยู่ครับ เอาแบบอาวุธครบ Lv1 ไม่ใช่โหลดเซฟเก่า
เทียบกัน mentor กับ master แล้ว ศัตรูต่างกันจริง
mentor บางคนว่าศัตรูยากก็จริง แต่ master ยากแท้จริงยิ่งกว่า
ผมเล่น mentor รอบสองจนจบ เก็บ perfect หมด ตายแค่ 89 ครั้ง
ตอนนี้เล่น master รอบสองพึ่งถึงด่าน 3 ผมตายกระหน่ำมาก
ศัตรูมันเอาตายจริง ยากจริง ไอ้นินโปนินจาไม่เท่าไร เกลียดแมงมุมดำปาจังไอ้ระเบิดเนี่ย
ในรอบแรก ToV ผมเก็บไม่หมด ไม่สามารถจริงๆ ยากเป็นส่วนมาก ง่ายเป็นส่วนน้อย
เล่นรอบสองกะลองใช้อาวุธอื่นดู อย่างเคียว หรือกระบองเอามาช่วย เล่นรอบสองนี้กะเอาให้เพอร์เฟ็คให้ได้ แต่ก็ไม่รู้จะทำได้ป่าว
ผมลองนึกดู ลองใช้อาวุธที่เด็ดชีพได้ดีไวๆ ดูครับ อย่าง กรงเล็บ กระบอง เคียว
อย่างกรงเล็บเนี่ย = กระโดดพุ่งเข้าหาศัตรู YXY มันจะทุ่มอิซุน่าเลย ไวดี แต่คิดอยู่ว่าใช้ใน ToV Master ต้องได้ผลแค่ 50% แน่ๆ เพราะมันทุ่มทีเดียวไม่ตาย
กระบองลูน่า = UT ควงชาร์จ ความรุนแรงได้ผลแน่ๆ แต่ช้า มีสิทธิ์โดนปาระเบิดใส่กว่าจะปล่อยอาจเสียจังหวะ
เคียว = ถ้าใช้ UT ของมันเนี่ยแน่นอนมาก แต่ช้าอีกเช่นกัน และระหว่างสู้ก็คงใช้แต่ท่าปั่นกลางอากาศ ดูกระจอกพิกล
ผมว่า UT ควงของกระบองลูน่า กับ UT ของเคียวได้ผลแน่นอน แต่จังหวะเราจะเสียระหว่างเปลี่ยนอาวุธ
ศัตรูก็เยอะ ไม่น่าจะทัน ผมเล่นรอบสองนี้ยังไงก็กะเก็บให้หมด ตอนนี้ตุนเงินไว้เยอะเหมือนกัน
กะว่าถ้าเล่น ToV แบบผลาญไอเทมเต็มที่ยังไงก็ต้องออกมาซื้อใหม่ได้เพราะเจอ gigadeath ต่ออีก

ส่วนนินโปเนี่ย คิดไปก็ยาก
นินโปลม = ถ้าไม่ใช่ Lv3 ก็ยาก เพราะมันไม่ตาย Lv3 ตายชัวร์ รอบทิศทางด้วย ถ้าไม่ใช่ Lv3 ไม่ตาย แถมยิงได้แค่ด้านหน้า
นินโปไฟ = พวกมันตายชัวร์ แต่ไปถึง ToV 1 จำไม่ได้ว่าจะถึง Lv3 หรือ Lv2 ยังไงก็ยิงได้ตาม Lv (Lv2 ยิงได้ 2 ตัว Lv3 ยิงได้ 3 ตัว)

ยังคิดอยู่ว่าชีวิตจะหาไม่หรือเปล่า กลัวว่าตังค์แค่ไหนก็ไม่พอนี่สิ ยันต์ชุบชีวิตอันเดียวปาไป 50000
ซื้อยาใหญ่ ยาเล็กเต็มก็หลายหมื่น

Edited by Binoculars, 31 July 2008 - 09:58 AM.

#6 Nakamura Banks

Posted 31 July 2008 - 11:01 AM

อ่ายพี อ่ายยเด็ก บ้า

-----------------------------------

คิดอยู่เหมือนกันครับว่า จะมาเก็บ Perfect ของ Master ให้เหมือน ๆ ทุกโหมด รอบสอง ดีกว่า ครับ รอบแรกของโหมดอื่นนี่ผ่านหมด อาจจะขรุขระบ้างตอน Mentor แต่ก็ผ่านมาได้

ครับ ผมคิดว่า วีธี ที่ คล่องทีสุดในการ ที่ จะไม่ให้ โดน มีดบิน ระเบิดของพวกมัน ใน TOV 1 ก็ คือ กรงเล็บ อย่าง เดียว ครับ โฉบ -> x -> Y ถ้าโชคดี ชิ้นส่วนมันขาด จังหวะ ลอยตัวขึ้นไป ข่วนมัน ตอน อิซูน่า ดร๊อป ลงมา ก็ ค่อยโล่ง ใจ เปอร์เซ้นด์ ที่มันจะ ตายมีมากกว่าเดิมหน่อย นี่ผมก็ อัพ เป็น level 2 แล้วนะครับ ยอมกัดฟัน อัพ เพื่อมา อัด กับ พวกมัน โดย เฉพาะ เลย ทำท่าว่าจะ ผ่านอยู่ สอง ครั้ง แล้วก็ พลาด ทุกที ตอนนี้ บ๊ายบาย TOV 1 ไปเรียบ ร้อยครับ ข้ามไป chapter 4 แล้ว ไม่ไหวครับ ขืนเล่นต่อไป ผมได้ ซื้อ จอย ใหม่แน่ ๆ เลย

อยากจบ Master ใจจะขาด แล้วครับ แล้วเดี๋ยวจะไล่เก็บ AP อาวุธ

PS. ว่าแต่เมื่อไหร่ Patch แก้บั๊ก ตัวใหม่ จะ ออก ซักทีหละครับ เนี่ย เฮ้ออ.

#7 giggogs

Posted 31 July 2008 - 11:53 AM

ผมคิดเหมือนพีครับ คนเล่นไม่เก่งเองครับ yoyo_77.gif

#8 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 02:22 PM

คนเล่น tov1 master ไม่ผ่าน ไม่ใช่ว่าไม่เก่งนะครับ อย่าพูดแบบนี้เลย มันขัดความรู้สึกกันเปล่าๆ

#9 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 31 July 2008 - 02:34 PM

แต่ว่า master นี่มีคนจบแบบใช้ tonfa อย่างเดียวเยอะจังใน leaderboard ไม่รู้มันฮิตอะไร ไม่ใช่ง่ายๆ นะเนี่ย มีใครคิดจะเก้บอาวุธเดี่ยวกีบ master อีกรอบไหมเนี่ย

Edited by zineryl, 31 July 2008 - 02:34 PM.

#10 Nakamura Banks

Posted 31 July 2008 - 02:57 PM

กะว่า ถ้าจบ Master แล้ว จะเก็บ AP กรงเล็บ ต่อ ครับ แต่ คงเอา Warrior หรือไม่ ก็ Mentor พอ

ขอแบบ Chill out หน่อย เต้ออออ เครียด เหลือ เกิน

Edited by Nakamura Banks, 31 July 2008 - 02:58 PM.

#11 hmashin

Posted 31 July 2008 - 03:32 PM

เคยโหลดไฟล์ของพวกอันดับต้น ๆ มา ใช้ทอนฟากันพริ้วมากครับ พุ่งโฉบ แคนเซิล พุ่งโฉบไปเรื่อย ๆ พอศัตรูแขน/ขาขาดก็เข้าไป OT พริ้วมากครับ
แต่อย่าโหลดของอันดับ 1 นะ เค้ามัวแต่รำกระบอง 4519626a.gif

#12 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 31 July 2008 - 06:12 PM

QUOTE (Nakamura Banks @ Jul 31 2008, 02:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กะว่า ถ้าจบ Master แล้ว จะเก็บ AP กรงเล็บ ต่อ ครับ แต่ คงเอา Warrior หรือไม่ ก็ Mentor พอ

ขอแบบ Chill out หน่อย เต้ออออ เครียด เหลือ เกิน

ผมว่าคุณลองเก็บเงินต่อ LIVE ก่อนดีกว่าไหม yoyo_73.gif

QUOTE (Binoculars @ Jul 31 2008, 02:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนเล่น tov1 master ไม่ผ่าน ไม่ใช่ว่าไม่เก่งนะครับ อย่าพูดแบบนี้เลย มันขัดความรู้สึกกันเปล่าๆ

อย่าซ๊เรียลเลยครับที่เข้ามาตอบนี้แซวกันเล่นๆเพื่อนกันทั้งนั้น ถ้าไม่รู้จักคงไม่กล้ามาแซวแบบนี้หรอกครับ yoyo_73.gif

#13 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 01 August 2008 - 09:29 PM

QUOTE (Nakamura Banks @ Jul 31 2008, 02:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>

yoyo_55.gif ถ้าจะให้แก้เครียดได้จิงๆ ในระดับมาสเตอร์นะ เล่นวันละด่านก็ได้ เพราะเมื่อก่อนตอนเล่นมาสเตอร์ใหม่ๆในภาคแรกของ XBOX เราก็เคยเล่นวันละด่านก่อนเพราะเหนื่อย ตอนหลบพริ้วๆนี่อ่ะ พอมาภาค 2 เคยชินในระดับความยากของเกมนี้แล้วก็พอเล่นได้วันละ 2-3 ด่านนะ ดีไม่ดีเล่นไปวันละ 4 ด่านเลยก้ได้ yoyo_55.gif

ภาคนี้เล่นจบแบบใช้อาวุธชิ้นเดียวนั้น เริ่มแรกเราใช้เคียวอย่างเดียวจบก่อนเพราะเราถนัดใช้เคียวมากที่สุดแล้ว แต่เล่นแบบอาวุธชิ้นเดียวทั้งเกมเราเล่นแบบ WARRIOR ก่อนนะ

Edited by Caliban-Nhing, 01 August 2008 - 09:32 PM.

#14 Genexix

Posted 03 August 2008 - 06:28 PM

QUOTE (Nakamura Banks @ Jul 31 2008, 12:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปา อยู่ นั่น หนะ ชูริวเคนระเบิด ลำโพง ซ้าย ขวา หน้า หลัง ดัง กัน ว่อน ไป หมด จะ บ้า ตาย คิด ในใจ

เกมนี้ทำไมผมออกแค่ 2 ลำโพงหน้าเองอ่ะ ต่อ Optical นะครับ ลองกับเกมอื่นลำโพงมันก็ออกครบดี งง yoyo_71.gif

Edited by Genexix, 03 August 2008 - 06:28 PM.

#15 Nakamura Banks

Posted 03 August 2008 - 06:40 PM

QUOTE (Genexix @ Aug 3 2008, 06:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้ทำไมผมออกแค่ 2 ลำโพงหน้าเองอ่ะ ต่อ Optical นะครับ ลองกับเกมอื่นลำโพงมันก็ออกครบดี งง yoyo_71.gif

สงสัยคงยังไม่ได้ ไป set ที่ option เปล่าครับ ค่า default มันจะเป็น Stereo ให้ไปเปล่ี่ยน เป็น 5.1 เท่านี้ก็ได้แล้ว จ้าา