`

Jump to content

เพื่อนๆชอบใช้อาวุธใด เพราะเหตุผลใดครับ

6 replies to this topic

#1 ohnaka

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 July 2008 - 12:35 AM

ส่วนตัว ผมชอบไช้ คทาดัมเมเยอร์ครับ 555 เพราะ ผมฝันว่าจะได้เป็นสักครัง ^^

คือคทาได้ไช้ตั้งแต่ ช่วงต้นของเกมส์อะครับ โจมตีรอบตัวดี คอมโบกดเป็นตั้งแต่ช่งต้นๆ แล้วหนะครับ ก็เลยไม่ได้ปันใจไห้ อาวุธ อื่นเลย

จรืงๆอยากไช้ ดาบมากกว่า ดูเท่ดี แต่ไช้มะเก่งอะครับ

อยากถามเพื่อนๆว่า ชอบไช้อาวุธได เพราะเหตุได

ชอบคุณครับ yoyo_04.gif

#2 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 30 July 2008 - 03:23 AM

ชอบ kusari gama มันเป้นอะไรที่ entertain มากในการเล่นเกมส์ฆ่าศัตรูไปเรื่อยๆ

#3 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 July 2008 - 05:24 AM

ถ้าเรื่องถนัด คงยกให้ลูน่า เพราะ x,x,y กระโดด x,x,y และ ควง 1 รอบ UT
แต่ถ้าเล่นเอาสนุกคงเป็นทอนฟาครับ ท่า UT รัวได้ใจ

#4 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 30 July 2008 - 11:02 AM

Arch Fiend Blade เท่ เร็ว แรง ใช้กับบอสส์ที่เป็นพวกมารแล้วสะใจสุดๆ อีกอันก็ Vigoorian Flail ของเขาดีจริง ไม่ต้องใช้ UT ก็ต่อคอมโบ 100 ฮิตได้สบายๆ ดาบมังกรไม่พูดถึงละกันมันอาวุธพื้นฐานหุๆ

#5 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 30 July 2008 - 01:01 PM

ชอบใช้ดาบคู่เด้อ

#6 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 August 2008 - 09:23 PM

dragon sword คับผม บาลานซ์ที่สุด แต่ถ้าเล่นระดับที่ไม่ยากสุดก้อเปลี่ยนอาวุธไปได้เรื่อยๆคับชอบเกือบทุกอัน

dragon sword คับผม บาลานซ์ที่สุด แต่ถ้าเล่นระดับที่ไม่ยากสุดก้อเปลี่ยนอาวุธไปได้เรื่อยๆคับชอบเกือบทุกอัน

#7 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 August 2008 - 09:38 PM

yoyo_52.gifถนัดใช้เคียว , ลูน่า , ดาบมังกร , กรงเล็บ 4 อย่างนี่เราใช้เกือบทั้งเกมเลยนะส่วน ทอนฟา กับ โซ่เราอัพแค่ 2 ระดับเองเพราะเราใช้ไม่ถนัดเท่าไหร่สำหรับเราอ่ะนะ เหมือนกับว่าเราอัพไปอย่างงั้นเอง yoyo_52.gif