`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

เกม PSP มีให้โหลดตามเน็ทไหมฮะ

Guest_Guest_ได้PS2มานานนม_*_* 19 Sep 2006

คือว่า เขาไปเรียนไปอยู่เองครับ หางานทำเก็บเงิน

เขาเพิ่งได้ถอย PSP มาไม่นานครับ แต่ซื้อแผ่นเกมไม่ไหว แพงเกิน(แม้เขาจะเก็บเงินได้จากการทำงาน แต่เขาก็ต้องจ่ายค่าเทอมเทอมละเกือบครึ่งล้านเยนครับ ซึ่งเขาก็ต้องจ่ายเอง พ่อแม่เขาไม่ช่วย)

เขาเลยอยากถามว่ามีเกมให้โหลดทางเน็ทไหมครับ และก็ถ้าจะเล่นบน PSP~ ต้องทำอย่างไร

หรือว่าให้ผมซื้อแผ่นแล้วส่งไปให้เขาจะสะดวกกว่าครับ??? (คือยังไงก็ได้ครับขอให้เขาได้เล่น และเล่นได้ ก็พอแล้วครับ)

ขอบคุณครับ :kanoiyom

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 19 Sep 2006

มีครับเกมให้โหลดมีเยอะแยะ แต่ที่ค้นได้ง่ายก็ตามเวบ bit ชั้นนำทั่วไปครับ
เช่น mininova.org
พวก direct load ก็มีแต่ผมว่ามันโหลดลำบากไปหน่อย

เรื่องเกมซื้อเอาที่บอร์ดซื้อขายก็เห็นมีอยู่ครับ ไม่เสียเวลาโหลดซะอีก

วิธีเล่นก็อยู่ในบอร์ดนี้ล่ะครับ (ใช้โปรแกรม devhook รันเกม)
อ่านดูไม่ยากครับ คุณ d loop เขียนไว้ละเอียดแล้ว :explain

ที่สำคัญต้องมี เมมด้วยนะครับ 2 G อย่างต่ำตอนนี้ ราคาไม่แพง ทั้งแท้และเทียม

แต่ว่า ซื้อที่ JP มันอาจจะได้ บอร์ด (mainboard) ที่มันเล่น ISO ไม่ได้น่ะสิครับ :cry
รูปมันเป็นแบบนี้

คือถ้ามีเล่นไม่ได้แน่นอนครับเวลานี้

แต่ถ้าไม่มีก็เล่นได้เลยครับ แต่ต้องกลับเป็น 1.5 ก่อน
ลองดูนะครับ
ยินดีช่วยเต็มที่

ปล. ถ้าซื้อที่ญี่ปุ่น ผมก็เพิ่งซื้อฝากเพื่อนมา ตอนนี้มันเป็นบอร์ดแบบนี้หมดแล้ว หรือไม่ก็หาร้านมือ 2 รับรองมีแบบที่เล่นได้แน่ๆ :explain
Edited by Brutal-Method, 19 September 2006 - 02:07 PM.

xanyz's Photo xanyz 19 Sep 2006

ปกติผมอยากเล่นเกมไหนจะใช้ google serch ครับ เจอแน่นอน
load เร็วด้วยครับ

god_psp's Photo god_psp 04 Oct 2007

มีเยอะแยะเลยครับ