`

Jump to content

มีคำถามครับ แบบว่างงอย่างแรง

8 replies to this topic

#1 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 27 July 2008 - 06:10 PM

ตอน Act2 ก่อนสู้บอสผมวางระเบิดยาสลบหน่วย Frogs ไปแล้วพอมาสู้กับน้องหมึก ปรากฏว่าน้องเค้ายิงระเบิดมาแล้วผมก็ยิงสกัดระเบิดแต่มันดันมาระเบิดแถวหน่วยกบซะงั้น ก็เลยตายไปซะ แบบนี้มันนับ kills ผมด้วยหรอครับ
แล้วอีกที ก็ตอนนั่งบนรถ ไอ้ power suit นี่มันนับ kills ด้วยหรอครับ เพราะตอนจบ Act2 ผมได้มา6 kills เซ็งเป็ดมาก(แต่ตอนที่มันปีนมาบนรถผมใช้มีดช็อคเอาคงไม่ตายใช่ไหมครับ)
สรุปแล้วมันนับหรอครับนั่น ถ้านับนี่ต้องนั่งเล่นใหม่หมดเลยนะเนี่ย เหอๆ
ปล.จบAct2 ใช้เวลาไป 1.48 ชั่วโมงนี่ช้าไปไหมครับ

Edited by Ongsama, 27 July 2008 - 06:13 PM.

#2 benz_x

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 27 July 2008 - 06:57 PM

QUOTE (Ongsama @ Jul 27 2008, 06:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอน Act2 ก่อนสู้บอสผมวางระเบิดยาสลบหน่วย Frogs ไปแล้วพอมาสู้กับน้องหมึก ปรากฏว่าน้องเค้ายิงระเบิดมาแล้วผมก็ยิงสกัดระเบิดแต่มันดันมาระเบิดแถวหน่วยกบซะงั้
น ก็เลยตายไปซะ แบบนี้มันนับ kills ผมด้วยหรอครับ
แล้วอีกที ก็ตอนนั่งบนรถ ไอ้ power suit นี่มันนับ kills ด้วยหรอครับ เพราะตอนจบ Act2 ผมได้มา6 kills เซ็งเป็ดมาก(แต่ตอนที่มันปีนมาบนรถผมใช้มีดช็อคเอาคงไม่ตายใช่ไหมครับ)
สรุปแล้วมันนับหรอครับนั่น ถ้านับนี่ต้องนั่งเล่นใหม่หมดเลยนะเนี่ย เหอๆ
ปล.จบAct2 ใช้เวลาไป 1.48 ชั่วโมงนี่ช้าไปไหมครับ

ACT 2 ผมก็เป็นครับ kill ไป 6 เป็นเพราะไปฆ่า power suit ครับ มันมี 6 ตัวพอดี แต่ตัวที่โดนระเปิดตายมันไม่นับครับ ตอนแรกผมก็คิดว่ามันจะนับ

แต่พอจบแบบไม่ฆ่า Power Suit แล้ว kill ของผมก็กลายเป็น 0 แล้วละครับ yoyo_37.gif

#3 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 27 July 2008 - 07:09 PM

โอ้ว กระจ่างแล้วครับ งี้ต้องเล่นใหม่สิเนี่ย บ๊ะ ช่างมัน

#4 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 27 July 2008 - 07:43 PM

Kill คืออะไรหรอครับ งง ผมเก็บทหารเป็นสิบเลย ใช้ปืนไรเฟิลส่องอ่าครับ 555+

#5 ~Dante~

Kenjiman

Posted 27 July 2008 - 08:11 PM

คือถ้าจบแบบno kill(ไม่ฆ่ามันจะได้ของพิเศษนะครับ)

#6 corcovado

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 July 2008 - 08:36 PM

ถามเพิ่ม ฉากสะกดรอย พอไปเจอทหารที่กำลังวาง C4 ถ้าเรายิงให้หลับแล้วมันล้มทับ C4 ระเบิดตาย แบบนี้ Kill รึเปล่าครับ

#7 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Gadget, Politics

Posted 27 July 2008 - 08:55 PM

QUOTE (corcovado @ Jul 27 2008, 08:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเพิ่ม ฉากสะกดรอย พอไปเจอทหารที่กำลังวาง C4 ถ้าเรายิงให้หลับแล้วมันล้มทับ C4 ระเบิดตาย แบบนี้ Kill รึเปล่าครับ

ไม่น่านับนะ แต่ผมยิงทีไรมันก็ไม่เคยตูมนะ - -

#8 ~Dante~

Kenjiman

Posted 27 July 2008 - 10:54 PM

QUOTE (RelliKDoG @ Jul 27 2008, 08:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่น่านับนะ แต่ผมยิงทีไรมันก็ไม่เคยตูมนะ - -

ตอนยิงนะไม่ตูมหรอกแต่พอจะวิ่งเข้าไปเก็บปืนก็ตู้มเลย yoyo_77.gif

#9 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 July 2008 - 08:46 AM

แต่ถ้าเค้าสลบอยู่แล้วเราเผลอไปยิงเค้า ก็นับเป็น Kill ด้วยนะครับ

แต่สงสัยตอนที่สู้กับน้องหมึกนิสหนึ่งเหมือนกันคับว่า ตอนที่น้องหมึกปล่อยระเบิดติดตอนตัวออกมา แล้วเราดันเผลอไปยิงระเบิดตรงที่พวก Frogs นอนสลบอยู่ จะนับเป็น kill ด้วยหรือป่าวก็ไม่รู้ (ผมเลยไม่ยิงระเปิดติดตามตัวที่น้องหมึกปล่อยออกมาตรงที่พวก Frogs นอนสลบอยู่ เลย)

และที่ จขกท. บอกว่าใช้เวลา จบ Act2 ประมาณ 1.48 ช.ม. ผมถือว่าไม่นานเลยนะครับ

เพราะส่วนตัวผม ผมเล่น Boss Extream แบบ New Game

Act. 1 - 00:42 (ไม่ใช้ชุดพรางทหารปฏิวัติ)
Act. 2 - 01:42 (ไม่ใช้ชุดพรางทหารปฏิวัติ)
Act. 3 - จำไม่ได้ (ไม่ใช้หน้ากากพรางน้องหมึก)
Act. 4 - จำไม่ได้ (ไม่ใช้หน้ากากพรางน้องหมึก)
Act. 5 - 04:23

ปล. เพื่อนๆ ก็รู้อยู่ว่า แบบ New Game จะไม่มีของที่เราสะสมจากการเล่นจบจากครั้งก่อนหน้ามาเลย อทิเช่น ปืนต่างๆ และที่โหดที่สุดคือ Battery ก้อนเดียว ที่ต้องเอาไว้ใช้กับ Solid Eye กะ MK-II และ MK-III ตามลำดับ คิดดูครับว่ายากแค่ไหน (Re-Load Save กันเป็นร้อยพี่น้อง)

Edited by BiGGa, 28 July 2008 - 05:08 PM.