`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

เปิดหนังสือ Play boy ไม่เป็นอะครับ

benz_x's Photo benz_x 26 Jul 2008

คือว่าไปอ่านเจอที่บอกว่าให้กด L1+R1 แล้วกด O ทำไมผมลองทำแล้วมันก็แค่ซูมเข้าออก เท่านั้นเอง ละครับ

เออ....แล้วก็อยากถามว่า ถ้าเราให้ปืนไฟฟ้ายิงบอสตอนที่เป็น ผู้หญิงแล้วอะครับ ที่บอกว่ายิง 2 ทีอะ เลือดมันลด

แล้วมันไม่เป็น kill เหรอครับ ท่านที่จบแบบได้ Big Boss ช่วยบอกทีครับ คือผมใช้ปืนยาสลบยิงมันอะ

zuza's Photo zuza 26 Jul 2008

L1+R1 แล้วกด สามเหลี่ยม แล้วกด O ครับ

chet's Photo chet 26 Jul 2008

QUOTE (benz_x @ Jul 26 2008, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือว่าไปอ่านเจอที่บอกว่าให้กด L1+R1 แล้วกด O ทำไมผมลองทำแล้วมันก็แค่ซูมเข้าออก เท่านั้นเอง ละครับ

เออ....แล้วก็อยากถามว่า ถ้าเราให้ปืนไฟฟ้ายิงบอสตอนที่เป็น ผู้หญิงแล้วอะครับ ที่บอกว่ายิง 2 ทีอะ เลือดมันลด

แล้วมันไม่เป็น kill เหรอครับ ท่านที่จบแบบได้ Big Boss ช่วยบอกทีครับ คือผมใช้ปืนยาสลบยิงมันอะ

กดเลือกหนังสือ playboy ในหน้าจอปกติที่เรายิงปืนล่ะครับ
กดเปิดหน้าให้กดเลือก playboy เหมือนเล็งปืนล่ะครับ L1 + R1
จากนั้นกด สามเหลี่ยม เหมือนตอนเราใช้พวกปืน sniper น่ะครับ แล้วจะเห็นหน้าใน playboy กด L1 + R1 และ วงกลมจะพลิกหน้า

ส่วนสู้กับ boss ใช้ solar gun นะครับ ไม่ใช่ rail gun แล้วดูดี ๆ ครับ ขีดพลังอันล่างลดครับ ไม่ใช่อันบน ปืนยาสลบก็ช่วยได้แต่ เปลืองและช้ากว่าครับ

benz_x's Photo benz_x 26 Jul 2008

QUOTE (chet @ Jul 26 2008, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กดเลือกหนังสือ playboy ในหน้าจอปกติที่เรายิงปืนล่ะครับ
กดเปิดหน้าให้กดเลือก playboy เหมือนเล็งปืนล่ะครับ L1 + R1
จากนั้นกด สามเหลี่ยม เหมือนตอนเราใช้พวกปืน sniper น่ะครับ แล้วจะเห็นหน้าใน playboy กด L1 + R1 และ วงกลมจะพลิกหน้า

ส่วนสู้กับ boss ใช้ solar gun นะครับ ไม่ใช่ rail gun แล้วดูดี ๆ ครับ ขีดพลังอันล่างลดครับ ไม่ใช่อันบน ปืนยาสลบก็ช่วยได้แต่ เปลืองและช้ากว่าครับ

โอ้ว...ขอบคุงมากๆๆเลยครับ กระจ่างเลยทีนี้ yoyo_37.gif แต่ว่าด่านมอเตอร์ไซด์นี่ยากชิบ ขนาดเล่นแบบ nomal ยังไม่ผ่านเลยครับ ติดที่ด่านนี้อะ

คือจะเล่นแบบไม่ฆ่าอะครับ แต่เล่นเป็น 10 รอบก็ไม่ผ่านซะที
Edited by benz_x, 26 July 2008 - 09:55 PM.

RelliKDoG's Photo RelliKDoG 27 Jul 2008

เอา Shotgun ในกระสุน V-Ring เป่าผู้หญิงก็โคตรเร็วนะครับ

ปุ้ก ปุ้ก ปุ้ก นอน

corcovado's Photo corcovado 27 Jul 2008

วิธีนี้ใช้กับ Emotion Mag ได้เหมือนกันครับ :)

chevalier's Photo chevalier 08 Apr 2009

หุหุ เพิ่งรู้ แอบเปิดดูดีกว่า