`

Jump to content

รับตอบปํญหาและแนะนำเทคนิคทุกอย่างครับ

24 replies to this topic

#1 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 26 July 2008 - 11:15 AM

ไม่ว่าจะ DUPE item สกิลถ้ารู้เราจะบอกหมดทุกอย่างครับแบบว่าว่าง yoyo_37.gif
ถ้าเพื่อนคนไหนสนใจอยากได้ item อะไรก็บอกมาได้นะครับทุกอย่างแล้วเราจะตามไป DUPE ให้ yoyo_73.gif
บริการนี้ไม่คิดเงินใดๆทั้งสินครับ yoyo_24.gif

#2 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 July 2008 - 05:57 PM

อันนี้แจกจริงคับ ผมได้มาแล้วตั้งหลายอย่าง ขอบคุณมากคับพี่ 875328cc.gif ที่จริงเกมนี้ไม่รู้ว่า มันจะออก exclusive content มาอีกเมื่อไหร่นะ จะได้มีแรงจูงใจกลับไปเล่นอีก เพราะส่วนตัวก็ชอบเกมนี้อยู่เหมือนกัน yoyo_87.gif

#3 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 July 2008 - 11:45 PM

พี่ครับ ขอขวดส้ม 200 ขวด บลู 100 ขวด เงิน 20 ล้าน แหวน3 วง สร้อย 2 เส้น ดาบ,ดาวกระจาย,แส้,ค้อน อีกอย่างละอันนะครับ yoyo_24.gif

#4 hmashin

Posted 26 July 2008 - 11:56 PM

วันก่อนเห็นคุณปิยะออน แถมห้องว่าง ว่าจะเข้าไปเดินเล่นด้วยซะหน่อย หยิบแผ่นปุ๊บ ห้องเต็มซะละ 4519626a.gif

#5 CookieM@ster

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 27 July 2008 - 03:03 AM

ไม่รู้จะถามอะไรอะครับ เพราะเพิ่งเล่นได้ไม่นานยังงงๆ กับการผสมอาวุธอยู่เลย เอาเป็นว่ามีอะไรแนะนำผมบ้างไหมครับ ตอนนี้เล่น Ringer โหมด ธรรมดา Lv เพิ่ง 56 เอง อยากได้อาวุธแรงๆ ทำงัยอะครับ ตอนนี้เพิ่ง Atk 80 ก่าๆ เอง - -"

อ๋อ แล้วมีวิธีหาตังค์เยอะๆ ไหมอะครับ ตอนนี้ดาบผมมันผสมมา 9 ครั้งแล้ว ผสมครั้งต่อๆ ไปมันใช้เงินเป็นแสนเลย

#6 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 27 July 2008 - 07:28 PM

QUOTE (giggogs @ Jul 26 2008, 11:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ครับ ขอขวดส้ม 200 ขวด บลู 100 ขวด เงิน 20 ล้าน แหวน3 วง สร้อย 2 เส้น ดาบ,ดาวกระจาย,แส้,ค้อน อีกอย่างละอันนะครับ yoyo_24.gif

คนเราชั่งทำได้ไฟแดงแล้วทำเงียบไม่เล่นแล้วยังมาขออีกนะ yoyo_24.gif

QUOTE (hmashin @ Jul 26 2008, 11:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันก่อนเห็นคุณปิยะออน แถมห้องว่าง ว่าจะเข้าไปเดินเล่นด้วยซะหน่อย หยิบแผ่นปุ๊บ ห้องเต็มซะละ 4519626a.gif

คุณเต้ไม่บอกละครับเดียวแตะฝรั่งออกให้ yoyo_73.gif

#7 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 01 August 2008 - 06:40 AM

เกมส์นี้เล่นแล้วง่วงจริงๆนะ yoyo_16.gif

ลุงนี่สุดยอดมากๆครับที่ไม่ง่วง yoyo_16.gif

#8 shineji

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 August 2008 - 06:38 PM

อยาก lv เกิน 120 ทำไงดีคับพี่คับ
แล้วอยากให้น้อง celine ใส่ชุดวันเกิดแบบสกิลเต็มทำไงคับพี่คับ

#9 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 03 August 2008 - 09:08 PM

QUOTE (shineji @ Aug 3 2008, 06:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยาก lv เกิน 120 ทำไงดีคับพี่คับ
แล้วอยากให้น้อง celine ใส่ชุดวันเกิดแบบสกิลเต็มทำไงคับพี่คับ

#10 piya2519

Posted 04 August 2008 - 08:18 AM

QUOTE (tonnie @ Aug 3 2008, 09:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>

มาออกอาการหื่นทั้งคู่เลยนะ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีต่อเด็ก yoyo_92.gif

#11 Metropolisjam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 August 2008 - 09:43 PM

QUOTE (piya2519 @ Jul 26 2008, 11:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ว่าจะ DUPE item สกิลถ้ารู้เราจะบอกหมดทุกอย่างครับแบบว่าว่าง yoyo_37.gif
ถ้าเพื่อนคนไหนสนใจอยากได้ item อะไรก็บอกมาได้นะครับทุกอย่างแล้วเราจะตามไป DUPE ให้ yoyo_73.gif
บริการนี้ไม่คิดเงินใดๆทั้งสินครับ yoyo_24.gif

แลกกับตูดขาวๆใช่ไหมจ๊ะ

#12 y2oh

Posted 24 August 2008 - 08:22 AM

ในประเทศไทย นอกจากพี้ยาแล้วยังมีคนเล่นอีกเหรอน่ะ yoyo_77.gifคริๆ

#13 TK BKK

Posted 01 September 2008 - 09:53 AM

QUOTE (y2oh @ Aug 24 2008, 08:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ในประเทศไทย นอกจากพี้ยาแล้วยังมีคนเล่นอีกเหรอน่ะ yoyo_77.gifคริๆ

อันนี้เห็นด้วยฮะ พี้ยาเล่นกับฝรั่ง คนไทยหายไปโหม้ดแล้วว yoyo_77.gif

#14 piya2519

Posted 01 September 2008 - 08:44 PM

2 เรปบนนี้มาเพื่ออะไร yoyo_37.gif

#15 JIAB Rja

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 September 2008 - 12:38 AM

คุณ PIYA ครับช่วยบอกรายละเอียด เควสหลักแบบคร่าวๆ ของKendelกับRegnier
ว่าต้องไปทำอะไรบ้าง เผื่อจะจบได้1000กับเค้าบ้าง(เหลือแค่2ตัวนี้)ขอบคุณมากครับ yoyo_53.gif

#16 piya2519

Posted 13 September 2008 - 09:55 AM

kendal ผมพอบอกได้คราวๆนะครับ มันต้องมีชื่อเควสนะครับถึงจะบอกได้ ไอ้ตัวนี้เป็นตัวที่มีปัญหามากในการทำเควสถ้าคนไม่รู้
ตอนทำเควสจะลำบากมากผมก็ได้คุณเต้นี้และครับ hmashin ที่บอกทางให้เอาหลักของตัวนี้ก่อนก็แล้วกันนะครับ
เท่าที่จำได้ที่นึกออกนะครับส่วนมากถ้าจำไม่ผิด ต้องได้เควสที่พูดถีงสร้อยต้องได้ เควสครั้งแรกแล้วก็ยังไม่มีอะไรเข้าไปอีกรู้สึกว่าจะได้ครั้งที่ สอง
หรือ สาม พอได้มา ให้ไปหาสร้อย ให้ไปที่ด่าน สองครับ ฆ่าไอ้ตัวที่ถือไม้กระบอกที่เดินอยู่เต็มฉากเลยนะครับ
ถ้าได้มามันจะเด้งขึ้นมาเลยครับ
แล้วก็ไปขอเควสอีก ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้มันจะได้เควสพร้อมๆกันหลายอันนะครับ แนะนำว่าพอได้เควสแล้วอย่าไปฆ่าบอสโดยเด็ดขาด
ให้ทำเควสให้จบก่อน มันจะมีเควสเกี่ยวกับ นํา แก้วนำ หนังสือสามเล่ม มีคิวเรียนด้วยครัยเมื่อกี้ลืมไปขอโทษทีครับ
แล้วก็ก่อนเควสพวกนี้จะเควสที่ให้ไปหาของ ห้าชิ้นที่ฉาก สาม
ผมจำชื่อเควสไม่ได้ ตรงนี้มันจะมีโพล่ออกมาระหว่างทางที่ผ่านฉากถ้าเดินเข้าไปมันจะให้ผ่านฉากเลยจะทำให้
เก็บไม่ได้ ให้ตอบโนแล้วมันจะไม่ผ่านฉากไป
แล้วก็เดินเข้าไปเก็บได้ พอผ่านเควสนี้แล้วมันจะมี สองเควส ให้หาถ้วยนำ กับหนังสือสามเล่มทำอันไหนก่อนก็ได้ ให้หาถ้วยนำก่อนก็ได้ ให้อยู่ในฉากนี้และครับ
ฉากสาม ให้เดินไปจนครบรอบก่อนที่จะไปฆ่าบอสตอนที่อยู่หน้าไอดอลแล้วให้เดินออกมาทางที่เราจะ
เริ่มฉากตอนนี้สำคัญมากครับตอนที่จะผ่านไปอีกฉากนึง
ให้ตอบโนอีกแล้วเดินไปหลังโต๊ะจมีทางลงไปใต้ดินครับให้ลงไปถ้วยจะอยู่ในนี้ครับ ระหว่างทางหากได้เควสหนังสือสามเล่มอาจจะออกมาให้เก็บเลยแต่ถ้ายังก็ยังไม่
ต้องไปสนใจครับให้ทำอันนี้ให้เสร็จก่อน พบได้ถ้วยมาคราวนี้ต้องไปหานำให้ไปที่ฉากหนึ่ง โซนที่ สองหรือสามนี้และ ตรงที่มีนำตกนำจะอยู่ต้องนั้นครับ
พอจบก็ไปเอาเควสอีกคราวนี้ จะให้เอาถ้วยไปทิ้งให้ไปที่ฉาก ห้าภูเขาไฟให้เดินโซนสามก่อนที่จะเป็นทางวนลงครับจะมีสะพานตรงนั้นและครับ
พอจบต่อไปก็จะเป็นหนังสือสามเล่มครับให้กลับไปที่ฉาก สาม เดินในนั้นครับหาให้ครบ อ๋อลืมไปมันจะเควสนึงออกมาทั้งแต่ที่แรกอันนัมันจะเป็นเควสสุดท้ายครับ
พอได้หนังสือครบแล้ว คราวนี้ก็จะจบแล้วมั่งครับ อ๋อยังมีอีกเควสครับลืมไปถ้ามันเอยถึงคิวเรียนก็คือให้ไปฆ่าบอสที่ด่านสองครับ
ให้เดินไปทางที่จะจบด่าน
มันจะมีที่ผ่านเลยกับประตูที่ตอนแรกเปิดไม่ได้ตอนนี้ ไอ้ตัวนี้ตอนนี้เปิดได้แล้วครับ อันสุดท้ายก็ไปฆ่า keinther ครับแล้วก็บอสใหญ่จบแล้วครับ
ป.ล.พอจบเควสแต่ละอันให้เข้าไปคุยในฝันด้วยทุกครั้งนะครับ เพราะเคยโดนมาแล้วฆ่ารองบอสเสร็จ
ไม่เข้าไปคุยไปฆ่าบอสเลยไม่จบเควสครับต้องไปคุยใหม่แล้วฆ่าบอสอีกถึงจะจบครับ
เดียวของ regnier นี้ต้องไปลองดูก่อนนะครับ ถ้าสงสัยอะไรก็อินไวท์แชตมาแล้วกันนะครับ ขอให้ปลดครบ พันนะครับ
ถ้าพูดถึงคิวเรียนก็บอสด่านสองครับอันนี้รู้สึกมันจะมาไม่ก่อนก็หลังเควส ถ้วยนำครับเมื่อกี้พิมขาดไป

Edited by piya2519, 13 September 2008 - 10:05 AM.

#17 piya2519

Posted 13 September 2008 - 10:27 AM

ถ้าอ่านอังกฤษได้ก็ตามนี้เลยครับ https://dvdgame.online/forums/index....96&hl=quest yoyo_53.gif
ป.ล.ถ้าติดตรงไหนก็อินไวท์แชตมาก็แล้วกันครับ yoyo_55.gif
อยากได้อะไรก็บอกได้นะครับเดียวพิยาจะไปดูบให้มีทุกอย่างที่เพื่อนๆอยากได้แล้วก็ถ้า
มีแมมโมรี่เล่นเกมนี้จะสนุกมาก
มีอะไรให้ทำตลอดผมยังเล่นอยู่จนเพื่อนๆบอกว่ามันบ้าไปแล้ว ผมทำอาวุธเต็มทุกอย่างทุกตัวครับ
แล้วก็เดินเล่นทุกวันกับเพื่อนๆต่างประเทศ มีฮ่องกงเป็นผู้หญิง สองคนแล้วก็ผู้ชายอยู่เช็คคนนึง ครับเดินกันทุกวันถ้าไปติดไปเล่นเกมอื่น yoyo_67.gif

Edited by piya2519, 13 September 2008 - 10:41 AM.

#18 JIAB Rja

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 September 2008 - 09:53 PM

คุณพิยาครับ รบกวนถามนิดนึง เควสของเคนเดว ผมทำมาถึงหาหนังสือสามเล่ม ที่ด่านสาม
เดินวนอยู่จนจะจบรอบก็เจอลูกแสงกลมๆลูกแรกที่ชั้นสาม แต่พอเข้าไปชนเกมมันก็ทำการเซฟให้
แต่ลูกแสงก็ยังอยู่และ ไม่มีการขึ้นเตือนว่าเราเก็บเล่มแรกได้แล้วแต่อย่างใด ก็เลยงงๆกับเดวสนี้
พอเจอไอดอลแล้วหลับฝัน ก็ไม่พบเอนคาบอสซ่า(ตาแก่ผมขาวที่เรารับเควสหาหนังสือจากมันมา)
เจอแต่มูนไลท์ มันบอกแต่ว่า"Back to the Age of Light and gives the key"
อ้อถ้าผมทำเดวสนี้จบก็ไปที่Road of Chaos ฆ่ารองบอสที่หอนาฬิกา(เจ้าKeitherเนี่ย)ถูกรึเปล่าครับ
กรุณาช่วยผมด้วยครับ yoyo_79.gif

#19 piya2519

Posted 16 September 2008 - 10:06 AM

ใช่แล้วครับมันให้ไปฆ่า keither แล้วครับแต่ลองดูที่เควสครับ
ว่ายังมีอะไรค้างอีกไหมถ้าเควสหนังสือยังไม่จบก็ให้ไปเครียร์เควสก่อน
อย่ารีบไปฆ่าหัวหน้าใหญ่ก่อนนะครับเดียวจะไม่จบเควสผมโดนมาแล้ว
ใจร้อนรีบไปฆ่าก่อนที่เควสไม่จบ ไม่จบเควสเลยนะครับต้องลบทิ้งเล่นใหม่เลยนะครับ
สำหรับ regnier ไม่ยากครับ ผ่าน kendal กับ duane ได้ 1000 แต้มแน่นอนครับ yoyo_67.gif

Edited by piya2519, 16 September 2008 - 10:07 AM.

#20 hmashin

Posted 16 September 2008 - 03:23 PM

เควส the Age of Light มันขึ้นตั้งแต่เควสแรก และเป็นเควสที่จบอันดับสุดท้ายเลยครับ