`

Jump to content

NG2 อัพเดตล่าสุดทำเกมค้างครับ (อัพเดต mission mode มั้ง)

13 replies to this topic

#1 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2008 - 10:09 PM

พอตัดเข้า Cut Scene ที่ริวมองไปตรงลูกกลมๆเขียวๆ
แล้วค้างสนิทครับ ผมเล่นแผ่นไรท์นะ แต่ว่าผมลอง 2 แผ่นก็เหมือนกัน (ทำมา 2 แผ่น มันส์จัด) :yoyo_77.gif
โหลด 4 รอบ ทั้งตั้งเครื่องและนอนเครื่อง ก็ค้างจุดเดิม
ไม่รู้ใครเป็นเหมือนกันรึเปล่า สุดท้ายก็ลองกด clear cach ดูเป็นหนทางสุดท้ายที่นึกออก
แล้วหายอ่ะ ผ่านฉลุย ใครลองอัพแล้วไปฃองเล่นดูหน่อยครับ ว่าเป็นรึเปล่า

ถ้าเป็นเหมือนกันคุณไซน์ เขียน จ.ม ไปหาแว่นดำด่วนครับ
บอกว่า patch เอ็งทำเกมค้าง yoyo_57.gif

ปล. เสียดาย ต้องอัพ patch ใหม่ทุกเกมเลย yoyo_63.gif

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2008 - 11:06 PM

ค้างเช่นกันครับ ของผมค้างตอนคัตซีน Dadra Dai ตรงเซฟสุดท้าย น่าจะค้างเวลาเข้าัคัตซีนนะครับ
เซ็งเลย ว่าจะจบ MN แบบออนไลน์ไปอัพคะแนนซะหน่อย

#3 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 26 July 2008 - 12:09 AM

อ้าวมีคนไทยโดนแล้วเหรอ บอร์ดนอกโดนระนาว mission mode เล่นแค่ 4 โหมดเกมส์ก้ค้างแล้ว ส่วนตัวเกมส์หลักค้างด่าน 12-14

#4 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 26 July 2008 - 02:10 AM

อ่าว จริงดิ อัพ mission mode แล้วเหมือนกัน เล่นได้ยาวเลย แต่ยังไม่ได้เล่น story mode ดูเลยอ่ะ
mission mode มีทั้งยาก และง่าย เท่าที่เล่นดูตอนนี้มี 24 mission ไหนหว่า 25 หรือล็อคอีกไม่รู้
16 karma attack
8 survival mode
เริ่มตั้งแต่ acolyte ไล่ทีละขั้นจนถึง master
ค้างจริงเหรอเนี่ย ตรงไหนมั่งอ่า เด๋วหาข้อมูลก่อน

#5 Binoculars

Posted 26 July 2008 - 02:25 AM

คือเล่นได้ไปเยอะอ่ะ ไม่เจอค้างนะ หมายถึงเล่น mission mode อย่างเดียวอ่ะ คิดว่าน่าจะเกือบๆ 15 mission นะที่เล่นไป
ได้มา 3 AP ใหม่ละ AP ละ 30 g แหน่ะ แต่ยังไม่ได้ลอง story mode ไม่รู้เรื่องเลยนะเนี่ย เด๋วลองแล้วจะมาบอกผลอีกทีละกัน

mission mode อันนึง ผมว่ายากก็คือ เจอ alexei พร้อมกับลูกจ๊อกบานนี่ล่ะ แต่ก็ผ่านไปได้อย่างหืดจับ

#6 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 26 July 2008 - 02:29 AM

อัพเพราะพี่ไบโนสั่งแหละครับเมื่อเย็นๆไง
ค้างเลย กร๊ากๆๆ yoyo_51.gif

#7 Binoculars

Posted 26 July 2008 - 02:51 AM

^
^
เพราะเอ็งต่อ Live ไว้ตลอดอ่ะสิ เลยแจ็คพ็อต

เท่าที่ดูเมืองนอกโดนกันก็คือ เล่นผ่าน 4 mission จะได้ ap ปลดมาตัว
และจังหวะนี้จะสามารถ upload score ถ้าใคร upload ตอนนี้ เกมจะค้าง
สงสัยที่รอดเพราะขั้นตอนนี้แหง ไม่ได้ต่อสายไว้ ถึงได้เล่นยาวเลย หรือเปล่าไม่รู้สันนิษฐานเอา
ถ้าจะให้เคลียร์แคชก็ไม่ไหวอ่ะ ไม่เอาด้วย ไฟล์ขี้เกียจแบก

Edited by Binoculars, 26 July 2008 - 02:54 AM.

#8 zineryl

藍染 惣右介

Posted 26 July 2008 - 03:40 AM

เท่าที่เล่นดูตอนนี้มี 24 mission ไหนหว่า 25 หรือล็อคอีกไม่รู้

อันสุดท้ายเขาบอกว่าคือ survivor ครับ

#9 Binoculars

Posted 26 July 2008 - 01:02 PM

คือมี survival อีกอันน่ะเหรอ เออสงสัยคงคล้าย eternal legend
แต่ตอนนี้ที่มีก็มี survival ตั้ง 8อันนะ แบ่งเป็นอาวุธไปเลย
มีฉากที่คล้าย eternal legend อยู่หลายตัวอยู่เหมือนกัน ที่แบบว่าสู้ต่อเนื่อง
มีหีบโผล่ขึ้นมาคั่นแต่ละอัน
เท่าที่เห็น survival ไปอันนึงมันวัดจากจำนวนฆ่า อันที่ผมเล่นไปฆ่าได้ 70 ตัว
ไม่มียาอะไรให้ทั้งนั้น เหอๆ เด๋ววันนี้ลองอีกที
AP เพิ่มจาก 1000 เป็น 1250 ครับผม รวมกับ mission mode นี้

Edited by Binoculars, 26 July 2008 - 01:03 PM.

#10 zineryl

藍染 惣右介

Posted 26 July 2008 - 01:47 PM

คุณ Binoculars ชี้ชัดมาเลยครับ ว่าคุ้มค่าสมควรที่จะจ่าย 800 point เพิ่อที่จะซื้อรึเปล่า yoyo_76.gif

#11 Binoculars

Posted 26 July 2008 - 03:19 PM

เออ ค้างฉากเดียวกันกับเอ็งจริงด้วย วิธีแก้ตรงจุดนั้นมีทางเดียวกด A รัวให้มันข้ามคัทซีนนั้นไป
เอ้ย แล้วถ้าเคลียร์แคช ไอ้ตัว mission mode กะชุดที่โหลดมาจาก XBL จะหายไปด้วยมั้ยเนี่ย
ไม่อยากโหลดใหม่ เสีย point ใหม่นะ

ตอบคุณไซน์ ถามว่าคุ้มมั้ย คุณไซน์อย่าเอาไปเทียบกับ mission ของ black นะ อันนั้นผมว่าเกินคุ้ม
ตั้ง 55 mission ได้มั้ง แต่อันนี้ครึ่งเดียว พูดถึงความคุ้มค่าผมว่ามันก็เล่นเอามันส์ได้ มีทั้งยาก ทั้งง่ายผสมกัน
มีสู้บอสที่ว่ายากๆ รวมกัน ไล่ฆ่าบอสรวม Greater Fiend, เจอ Alexei กับลูกจ๊อก อันนี้ผมว่าแค่ Warrior ยังยากเลย
เจอ Evil Genshin กับลูกจ๊อกในอยู่ในคูน้ำฉากแรกเลย อันนี้ Warrior ก็ยากนะ มุมกล้องเลวสุดๆ เพราะฉากมันเป็นทางแคบ สลับมุมกล้องเป็นว่าเล่น
ส่วนไอเทมยาให้ใช้ก็มีแต่ไม่เยอะเลย น้อยถึงน้อยมาก บางฉากไม่ให้เลย นินโป ถ้าไม่ใช่ฉากที่หินจริงๆ ให้ slot เดียว ไม่มียาเติมเวทให้นะ
อาวุธมีให้ใช้ทุกชนิด ทุกชนิด Lv สูงสุด ธนู ชูริเคนระเบิด windmill มีให้หมด
survival ตอนนี้คิดว่าถ้าไปเก็บ weapon master มาแล้วค่อยมาฟัด เพราะมันเล่นแยกเป็น survival ทุกอาวุธ เพิ่งเก็บเคียว acolyte ไปอันเดียว

ส่วนฉากไล่ฆ่าศัตรูอย่างเยอะ เช่น ฉากที่เราไล่ตามไปยิงธนู Archfiend แต่จะเปลี่ยนเป็นศัตรูเยอะมากทุกชั้น ไล่ไปเรื่อยๆ
อารมคล้ายๆ กับ eternal legend แต่มันไม่มีจุดเซฟ หรือบางฉากเจอศัตรูเยอะๆ ในโคลอสเซี่ยม ก็ซัดไปเรื่อยๆ หลายรอบอยู่
คุ้มมั้ยสำหรับผม ผมชอบเกมนี้ ผมก็ว่าคุ้ม ถึงมันจะไม่เยอะเท่า mission ของ black เพราะบางฉากที่ว่ายาก แค่ Acolyte ยังหืดจับ
ตอนนี้เคลียร์ mission ธรรมดาแบบ acolyte หมดละ ได้มาอีก 20 g หรือ 30 g นี่ล่ะประมาณว่า เคลียร์ mission ในความยาก acolyte
สงสัย มีอีก 3 ap เคลียร์ mission ทุกระดับความยาก เฮือก

อ่อ มันมี essence สีเขียวเพิ่มเข้ามาด้วย เขาเรียกว่า karma burst หรือ essence boost น่ะ
ง่ายๆ คือตัวคูณ random ออกมาแล้วแต่จังหวะ สูงสุด x5 เวลาได้ตัวเราจะเหมือนมีออร่า เท่นะผมว่า แต่มันจะจำกัดเวลาหน่อยนึงอ่ะ
ไม่แน่ใจว่านาทีนึงหรือเปล่า ก็รู้สึกว่านานสักพักนึง ไม่รู้ว่าใน story mode จะมีเพิ่มเข้าไว้ให้ด้วยหรือเปล่า

ถ้าคุณไซน์อยากลองความท้าทายให้กับตัวเองผมว่าโหลดมาเถอะคับ รอให้มันออก patch มาแก้บั๊กทั้งหลายก่อนก็ได้
อ่านในเมืองนอกเห็นว่าภายในไม่กี่วันนี้จะมีออกมาแก้อีก เกมนี้ทำไมบั๊กเยอะอย่างนี้ ยิ่งแก้ยิ่งมาก
ยังไงคอยติดตามข่าวเรื่อง patch อยู่เรื่อยๆ ละกันอ่ะนะ ชอบเกมนี้ อยากให้ถึงวันที่เกมนี้มันสมบูรณ์ไม่มีปัญหาอีกต่อไป

เออ มีข่าววงในจะบอกเรื่องคู่มือ สงสัยโดนพับโครงการ บอกแค่นี้อ่ะคับ มันเป็นการเมืองภายใน
อดเลย อุตส่าเก็บข้อมูลได้เยอะมากๆ แง้ว

#12 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 July 2008 - 06:52 PM

yoyo_04.gif ดีนะที่เรายังไม่ได้โหลดมา ไว้รอให้เค้าแก้ไขจุดค้างก่อนแล้วค่อยโหลดดีกว่าตอนนี้เหลืออยู่ 1200 POINT ค่าโหลด 800 POINT ยังคงเหลืออีกไว้รอโหลดดีกว่าขอบคุณสำหรับข่าวสาร yoyo_04.gif

#13 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 27 July 2008 - 02:04 PM

ของผมก็ค้างนะ แต่ค้างที่ฉาก 14 ตอนกำลังเดินตามทางไปเจอกับ Dagra Dai มันมีวิธีไม่ให้ค้างมั้ย? เช่าเอาสายแลนออกอะไรแบบนี้น่ะ เวรแท้ๆ เล่นเกมมาตั้งนานเพิ่งเคยเจอเกมที่มั๊กบานขนาดนี้เกมแรกนี่แหละ ฮ่วย...

#14 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 July 2008 - 03:18 PM

QUOTE (bluray360 @ Jul 27 2008, 02:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมก็ค้างนะ แต่ค้างที่ฉาก 14 ตอนกำลังเดินตามทางไปเจอกับ Dagra Dai มันมีวิธีไม่ให้ค้างมั้ย? เช่าเอาสายแลนออกอะไรแบบนี้น่ะ เวรแท้ๆ เล่นเกมมาตั้งนานเพิ่งเคยเจอเกมที่มั๊กบานขนาดนี้เกมแรกนี่แหละ ฮ่วย...

เหมือน ผม เลยครับ น่ารำคาญ มาก ๆ เคลีย cache เอาครับ แต่ จะ อัพ karma ไม่ได้ เน้อ เพราะ มันต้อง require ให้ update ถึง จะ sign in ได้