`

Jump to content

ซื้อ router มาเปลี่ยนแล้วค่ะ :: คิดว่าเล่นได้แล้วนะ ^^

35 replies to this topic

#21 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 July 2008 - 01:35 AM

555+ ตะกี้เล่นกับคุณ dookdik และอีกหลายๆท่าน(ที่ใหม่ยังไม่ได้ add ไว้) มาค่ะ
ได้ลองตีกลอง expert ด้วย ปกติถ้าเล่นออนไลน์ใหม่จะเล่นแต่ hard นะ กลัวทำคนอื่นล่ม
แต่วันนี้เห็นเลือก expert กันหมด เลยขอตามกระแสบ้างค่ะ สนุกสนานจริงๆ
ตอนเล่นใหม่ต้องเปิดเสียงเบาแทบกระซิบ แถมตีกลองแบบไม้กลองสัมผัสหน้ากลองอีกค่ะ
(เรียกได้ว่าแทบจะเอาไม้ไปแตะๆ ให้เสียงเบาที่สุด กลัวเจ๊ข้างห้องตื่นมาตบ)
ปรากฏว่าคืนนี้ผ่านไปได้ด้วยดี เจ๊ข้างห้องไม่มากระทืบประตู แสดงว่าไม่น่าจะหนวกหูนะคะ 5555+

อ้อ ถ้าคุณ dookdik ถ้าผ่านมาเห็นกระทู้นี้ รบกวนบอกเพื่อนๆที่เล่นด้วยกันวันนี้
ให้ add ใหม่มาด้วยได้มั้ยคะ วันหลังจะได้เล่นด้วยกันอีก ^^

สนุกจังเลย สนุกจนลืมไปว่านี่มันใกล้สอบแล้วนี่นาาาา
วันนี้แทบไม่ได้อ่านหนังสือเลยค่ะ ToT

Edited by j_melody, 28 July 2008 - 01:39 AM.

#22 Kongming

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 July 2008 - 02:00 AM

QUOTE (j_melody @ Jul 28 2008, 01:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
555+ ตะกี้เล่นกับคุณ dookdik และอีกหลายๆท่าน(ที่ใหม่ยังไม่ได้ add ไว้) มาค่ะ
ได้ลองตีกลอง expert ด้วย ปกติถ้าเล่นออนไลน์ใหม่จะเล่นแต่ hard นะ กลัวทำคนอื่นล่ม
แต่วันนี้เห็นเลือก expert กันหมด เลยขอตามกระแสบ้างค่ะ สนุกสนานจริงๆ
ตอนเล่นใหม่ต้องเปิดเสียงเบาแทบกระซิบ แถมตีกลองแบบไม้กลองสัมผัสหน้ากลองอีกค่ะ
(เรียกได้ว่าแทบจะเอาไม้ไปแตะๆ ให้เสียงเบาที่สุด กลัวเจ๊ข้างห้องตื่นมาตบ)
ปรากฏว่าคืนนี้ผ่านไปได้ด้วยดี เจ๊ข้างห้องไม่มากระทืบประตู แสดงว่าไม่น่าจะหนวกหูนะคะ 5555+

อ้อ ถ้าคุณ dookdik ถ้าผ่านมาเห็นกระทู้นี้ รบกวนบอกเพื่อนๆที่เล่นด้วยกันวันนี้
ให้ add ใหม่มาด้วยได้มั้ยคะ วันหลังจะได้เล่นด้วยกันอีก ^^

สนุกจังเลย สนุกจนลืมไปว่านี่มันใกล้สอบแล้วนี่นาาาา
วันนี้แทบไม่ได้อ่านหนังสือเลยค่ะ ToT

ID ของน้องคือ j_melody รึเปล่าครับ แล้วจะแอดไปนะครับ ของพี่ rath72 ที่เล่นด้วยกันตะกี้

น้องเล่นเก่งมากกก yoyo_24.gif

แต่ยังไงก็ขยันอ่านหนังสือไว้ก่อนนะครับ อิอิ

#23 j_melody

Posted 28 July 2008 - 07:51 AM

ใช่ค่ะ j_melody ค่ะ
รบกวน add มาหน่อยนะคะ

พี่ร้อง expert ได้ด้วย เก่งมากเลย
บางเพลงใหม่เล่น medium ได้ 100% นะ พอเปลี่ยนมาร้อง expert ดู
ร้องเหมือนเดิมเด๊ะๆ แต่ได้แค่ 70-80กว่า% เองค่ะ
ไม่รู้จะร้องยังงัยดีมันถึงจะ awesome ToT

ว่าแต่วันนี้ว่าจะทำตัวห่างไกล DGO & RB แล้วล่ะค่ะ
จะปลีกตัวไปอ่านหนังสือบ้างละ
(แต่ว่าคงทำได้ไม่นานหรอกค่ะ คืนนี้อาจจะเจอใหม่ออนไลน์ได้ 55+)

yoyo_49.gif yoyo_76.gif yoyo_40.gif

Edited by j_melody, 28 July 2008 - 07:54 AM.

#24 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 28 July 2008 - 07:59 AM

d-link เสียเรื่องร้อนไปหน่อย

#25 j_melody

Posted 28 July 2008 - 08:07 AM

QUOTE (Jin @ Jul 28 2008, 07:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
d-link เสียเรื่องร้อนไปหน่อย

รู้สึกเหมือนกันค่ะ ขนาดเปิดแอร์ตลอด เราเตอร์ยังอุ่นๆเลย

#26 DookDik

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 28 July 2008 - 09:47 AM

น้องใหม่ตีกลองเก่งสมคำร่ำลือจริงๆครับ ไว้สอบเสร็จไปออกคอนเสิร์ตกันอีกนะครับ ช่วงนี้ขยันอ่านหนังสือ โชคAๆๆๆนะครับ yoyo_67.gif

#27 teteety

Posted 28 July 2008 - 11:31 AM

เมื่อวานท้องเสีย เลยให้น้องใหม่เข้าไปเล่นแทนพี่

แต่จริงๆ ทำ run to the hills ล่ม ก็เลยชิ่งหนี run to the hell แทนซะ เลย b6b25dc6.gif

#28 j_melody

Posted 28 July 2008 - 09:45 PM

QUOTE (teteety @ Jul 28 2008, 11:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวานท้องเสีย เลยให้น้องใหม่เข้าไปเล่นแทนพี่

แต่จริงๆ ทำ run to the hills ล่ม ก็เลยชิ่งหนี run to the hell แทนซะ เลย b6b25dc6.gif

555+ เพลงนี้ใหม่ก็ขอไปนรกด้วยคนค่ะ เล่นไม่ได้จริงๆ

#29 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 29 July 2008 - 01:53 PM

QUOTE (teteety @ Jul 28 2008, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
555 yoyo_24.gif ความสวยกินกันไม่ลง แต่ฝีมือผมห่างอีกหลายขุม
คุณ Atipat ตีกลองเก่งจังครับ ลองโหลดเพลงของ disturbed กับ avenged 7fold มาเล่นสิครับ กลองมันมากๆ

โหลดมาแล้วครับ แต่ละเพลงนี่โหดมากๆ สงสัยจะได้ฉายา "ก้อง กระเดื่องหัก" แน่นอน 55 yoyo_63.gif

#30 Kongming

Posted 29 July 2008 - 05:38 PM

QUOTE (j_melody @ Jul 28 2008, 07:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่ค่ะ j_melody ค่ะ
รบกวน add มาหน่อยนะคะ

พี่ร้อง expert ได้ด้วย เก่งมากเลย
บางเพลงใหม่เล่น medium ได้ 100% นะ พอเปลี่ยนมาร้อง expert ดู
ร้องเหมือนเดิมเด๊ะๆ แต่ได้แค่ 70-80กว่า% เองค่ะ
ไม่รู้จะร้องยังงัยดีมันถึงจะ awesome ToT

ว่าแต่วันนี้ว่าจะทำตัวห่างไกล DGO & RB แล้วล่ะค่ะ
จะปลีกตัวไปอ่านหนังสือบ้างละ
(แต่ว่าคงทำได้ไม่นานหรอกค่ะ คืนนี้อาจจะเจอใหม่ออนไลน์ได้ 55+)

yoyo_49.gif yoyo_76.gif yoyo_40.gif

ร้องร่อแร่จะล่มแหล่มิล่มแหล่ 555 yoyo_71.gif

พอดีพี่เล่นกับตี้ กับ โจ (Dookdik) บ่อยน่ะ แล้วในวงไม่มีนักร้องเลยต้องกลายเป็นนักร้องจำเป็น ตอนแรกกะจะเล่นเบสเลยอด

ตอนนี้กำลังบังคับเพื่อนที่หัดเล่นได้ไม่นานให้เล่นเบส expert อยู่ จนมันบ่นว่าไม่เห็นใจคนอ่อน yoyo_77.gif คนที่เล่นกับใหม่ด้วยวันนั้นไง

#31 j_melody

Posted 29 July 2008 - 06:02 PM

วันหลังให้ใหม่ร้องบ้างก็ได้นะคะ

ชอบร้องมั่ว สนุกดี ส่วนใหญ่ไม่เคยฟังทั้งนั้นเลยค่ะ ดำน้ำบุ๋งๆ 555+

#32 Kongming

Posted 29 July 2008 - 06:15 PM

QUOTE (j_melody @ Jul 29 2008, 06:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันหลังให้ใหม่ร้องบ้างก็ได้นะคะ

ชอบร้องมั่ว สนุกดี ส่วนใหญ่ไม่เคยฟังทั้งนั้นเลยค่ะ ดำน้ำบุ๋งๆ 555+

ดีเลย ยกสัมปทานเพลงผู้หญิงทั้งหมดให้เลย โดยเฉพาะ seven นี่พี่ร้องไม่ไหวจริงๆ yoyo_71.gif

#33 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 29 July 2008 - 07:12 PM

QUOTE (j_melody @ Jul 29 2008, 06:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>

วันนี้ได้ไปดำน้ำพร้อมกัน เห็นประการังเต็มไปหมด 55 yoyo_64.gif

วันหลังจะเลือกเพลงให้ดีกว่านี้นะครับ yoyo_04.gif

#34 j_melody

Posted 29 July 2008 - 07:59 PM

5555+ ไม่เป็นไรค่ะ ได้ร้องมั่วๆ สนุกดี ^^
ขอโทษด้วยนะคะ บางเพลงใหม่เพิ่งเคยได้ยินเป็นครั้งแรก มั่วซะ

highway star นี่ ป๊าใหม่ชอบเล่นนะคะ ฟังบ๊อยบ่อย แต่ยังงัยก็ร้องไม่ได้ซักที
ถ้าแนวๆ it's aint a scence ,it's an arm race(ทำไมมันต้องเซนเซอร์คำว่า god damn ด้วย)/still alive/map ไรงี้ พอร้องได้หน่อยค่ะ

วันหลังเล่นตีกลอง tug of war กันก็ได้ค่ะคุณก้อง
ใหม่จะแพ้ราบหมดทุกเพลงให้ดู yoyo_73.gif

(วันนี้ ตอนแรกใหม่เอาแผ่น RB ฝากไว้ที่เพื่อนแล้วค่ะ กะจะไม่เล่น ตั้งใจว่าจะอ่านหนังสือซะหน่อย
สุดท้าย ออกไปเอาแผ่นกลับมาอีกรอบจนได้ หนังสือหนังหาไม่ถึงไหนเลยค่ะ yoyo_71.gif

Edited by j_melody, 29 July 2008 - 08:00 PM.

#35 DOEME

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 July 2008 - 10:25 PM

ทนหน่อยๆ อ่านหนังสือด้วยนะจ๊า ตีเอาแก้เครียดก็พอเนอะ ช่วงนี้... ผ่านวันสอบแล้วหามรุ่ง หามค่ำโล้ด...

เท้าเจ็บมากเลย พรุ่งนี้จะออกไปหาหมออีกที แล้วจะไปโอนเงินด้วย โทดทีที่ให้รอนานนะใหม่ เดินไม่ค่อยได้เลย

#36 j_melody

Posted 29 July 2008 - 10:47 PM

QUOTE (DOEME @ Jul 29 2008, 10:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทนหน่อยๆ อ่านหนังสือด้วยนะจ๊า ตีเอาแก้เครียดก็พอเนอะ ช่วงนี้... ผ่านวันสอบแล้วหามรุ่ง หามค่ำโล้ด...

เท้าเจ็บมากเลย พรุ่งนี้จะออกไปหาหมออีกที แล้วจะไปโอนเงินด้วย โทดทีที่ให้รอนานนะใหม่ เดินไม่ค่อยได้เลย

ใหม่ได้พาสเวิร์ดมาโหลดเพลงเรียบร้อยแล้วค่ะ วันนี้ลองเล่น behind blue eyes ดู
มันไม่ค่อยเหมือน ver. LIMPBIZKIT เลย แต่ก็พอแก้ขัดได้

ตอนนี้ก็พยายามอ่านอยู่ค่ะ แต่ขี้เกียจเกินพิกัด เดี๋ยวอีกซักพักว่าจะไปเปิด RB เล่นอีกซักรอบละ ^^

ขอให้เท้าหายเร็วๆนะคะพี่แบม