`

Jump to content

รวบรวมข้อมูลต่างๆพร้อม พูดคุย ถามตอบ เกี่ยวกับ Soul Calibur 4 ครับ

286 replies to this topic

#261 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 22 August 2008 - 02:53 PM

ใครล้มคุณ tonbox ได้3เซตติดต่อกันนี้ผมนับถือเลย

#262 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 22 August 2008 - 05:42 PM

QUOTE (69949921 @ Aug 22 2008, 02:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครล้มคุณ tonbox ได้3เซตติดต่อกันนี้ผมนับถือเลย

ผมแพ้เยอะแยะไปครับ 555 คนเก่งๆในบอร์ดเพียบเลยเลยอย่างคุณ Infiny , Anakaris , Atarukun , Laiii360
แล้วก็อีกหลายคนที่ไม่ได้เอ่ยถึง(ทำเป็นเล่นไป เกมนี้คนในบอร์ดเราเล่นเก่งๆขั้นเซียนหลายคนเลยนะ)

#263 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 August 2008 - 05:44 PM

เอ่อ เวลาผมชนะคนอื่นได้เนี่ย นับยกได้เลยนะ ดีใจสุดๆ อิอิ

#264 Goenitz

Posted 23 August 2008 - 12:12 PM

คุณโอครับ Ivy ทำ Infinite Combo แบบในวีดีโอนี้ได้ไหมอ่ะครับ

Ivy

หรือว่าที่เกมนี้มันอัพเดท มันแก้บัคพวกนี้ไปแล้วอ่ะครับ

#265 Kanyne360

Posted 24 August 2008 - 02:33 AM

ใครเหนผมออนชวนๆเข้าห้องทีนะครับ ^^; อยากเล่นแต่บางทีมันเข้าไม่ได้อ่ะ T_T

#266 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 24 August 2008 - 07:48 AM

คุณโอครับ Ivy ทำ Infinite Combo แบบในวีดีโอนี้ได้ไหมอ่ะครับ

ทำในเทรนนิ่งน่ะได้ครับ เพราะคอมมันอยู่นิ่งๆ แต่เวลาเล่นจริงถ้าคู่ต่อสู้ทำ Aerial control (กดปุ่มทิศทางขณะตัวลอยอยู่กลางอากาศ)
คู่ต่อสู้ก็หลุดจากคอมโบได้ครับ จริงๆถ้าอยากจะทำดูเล่นๆ ไม่ต้องใช้ท่าหรูๆคอยจั๊กเกิ้ลอย่างในวีดีโอก็ได้ครับ
แค่งัดให้ลอยแล้วกด เฉียงล่างหน้า + เตะ เดาไปเรื่อยๆเหมือนเดาะตระกร้อได้เลยครับ

นอกจากนี้ผมลองเล่นใน special versus โดยที่ผมติดสกิล Nulltify Aerial control(ป้องกันคู่ต่อสู้พลิกตัวกลางอากาศ)
ก็ทำได้แค่ 4 ที แล้วก็หลุดครับ คิดว่าคนทำเกมคงเทสมาแล้วล่ะครับ ถึงไม่ให้มันต่อเนื่องได้ ไม่งั้นเกมเสียสมดุลย์เอามากๆเลย

#267 teak007

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 24 August 2008 - 09:46 AM

เกมนี้ผมชอบตรงฟันแล้วเกราะหลุดอะครับ

อิอิ yoyo_71.gif

#268 Bankz

Posted 24 August 2008 - 12:12 PM

รบกวนถามหน่อยครับ
1.just impactกับguard impact นี่ต่างกันยังไงครับ
2.มีวิธีการกด just impactกับguard impact แบบง่ายๆบ้างไหมครับ
3.ตัว kirilk นี่ติดสกิลอะไรดีครับ
4.ตัวละครไหนใช้ลงหอคอยแบบง่ายๆบ้างอะครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

#269 Byote

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 August 2008 - 02:32 PM

ในXB live นี่มีตัวละครที่แต่งกันเองมาปล่อยให้ดาวโหลดกันมั้ยครับ

จะหา Nero มาสักตัวอะ อิอิ

#270 TONBO

Quit.

Posted 24 August 2008 - 03:05 PM

QUOTE (Bankz @ Aug 24 2008, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนถามหน่อยครับ
1.just impactกับguard impact นี่ต่างกันยังไงครับ

- วิธีกดเหมือนกันแต่ต่างกันที่จังหวะในการกดครับ สำหรับ Guard Impact สามารถกดรับกับจังหวะที่คู่ต่อสู้โจมตีมาพอดี
ส่วน Just Impact จะเป็นการกดแบบฉิวเฉียดกว่า Guard Impact ซึ่งถ้าทำสำเร็จจะเห็นเอฟเฟ็คเป็นสีแดงครับ

2.มีวิธีการกด just impactกับguard impact แบบง่ายๆบ้างไหมครับ

- อยู่ที่การฝึกฝนส่วนนึงด้วยครับ ฝึกใช้บ่อยๆแล้วจะชำนาญขึ้นเอง ส่วนวิธีทำ Just Impact ง่ายๆ
ก็ติดสกิล Master Impact ไว้ครับ ทุกครั้งที่เราทำ Impact ได้ มันจะออกเป็น Just Impact ให้ทุกครั้ง

3.ตัว kirilk นี่ติดสกิลอะไรดีครับ

- อันนี้ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขที่ต้องสู้ครับ ต้องเปลี่ยนตามสถานการณ์ แต่ถ้าให้แนะนำก็น่าจะเป็น...HP Drain A, Shave Damage A, Venom Fang A

4.ตัวละครไหนใช้ลงหอคอยแบบง่ายๆบ้างอะครับ

- อันนี้ก็คงต้องบอกว่าใช้ตัวที่เราถนัดก็น่าจะโอเคแล้วครับ เว้นแต่ว่าต้องเจอเงื่อนไขในการผ่านแบบยากๆ
จึงค่อยเปลี่ยนมาใช้ตัวละครที่เหมาะกับเงื่อนไขนั้นๆครับ แต่เห็นว่าใช้ Cerventas หายตัวไปฟันก็ง่ายเหมือนกัน ลองดูครับ

#271 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 25 August 2008 - 12:45 AM

พักนี้คนเล่นเกมนี้ไปไหนหมด-*- ช่วงอาทิตยืที่แล้วสอบ อาทิตย์นี้ติดTOV

จบแล้วกลับมาออน ก็เตอแต่ GOW+COD4เหมือนเดิม

ดน๊วววยังไม่คุ้มค่าแผ่นเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย yoyo_71.gif

#272 Goenitz

Posted 25 August 2008 - 11:24 AM

QUOTE (BF2142 @ Aug 25 2008, 12:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พักนี้คนเล่นเกมนี้ไปไหนหมด-*- ช่วงอาทิตยืที่แล้วสอบ อาทิตย์นี้ติดTOV

จบแล้วกลับมาออน ก็เตอแต่ GOW+COD4เหมือนเดิม

ดน๊วววยังไม่คุ้มค่าแผ่นเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย yoyo_71.gif

ขาจรมีเยอะมั๊งครับ ขาเกมไฟติ้งส่วนใหญ่ชื่อมักจะคุ้นๆกันดี ผมก็ยังเล่นอยู่นะครับ เห็นท่านอื่นในรายชื่อก็ยังเล่นกันอยู่เยอะนะครับ

#273 Kanyne360

Posted 25 August 2008 - 10:12 PM

เป็นกันไหมครับ จะออนไลน์ ให้เค้าชวนก็ failed เราตั้งเองแล้วชวน เค้าก็ failed มีวิธีแก้ไหมเนี่ย orz.... (แต่เจือกไปเข้าห้องฝรั่งที่มีสองสามขีดได้ เวรจริงๆ)

#274 VJLOVE

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 August 2008 - 10:22 PM

QUOTE (Kanyne360 @ Aug 25 2008, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นกันไหมครับ จะออนไลน์ ให้เค้าชวนก็ failed เราตั้งเองแล้วชวน เค้าก็ failed มีวิธีแก้ไหมเนี่ย orz.... (แต่เจือกไปเข้าห้องฝรั่งที่มีสองสามขีดได้ เวรจริงๆ)

ตอนเล่นกับคุณ Infiny ก็เป็นอาการเดียวกันนี้ครับวิธีที่ลองทำคือ ตัดเนตแล้วต่อเนตใหม่ครับแล้วก็เล่นได้ครับ

#275 Kanyne360

Posted 02 September 2008 - 02:36 AM

มีใครเล่น Xiang Hua มั่งไหมครับ ^^; ผมพยายามหัดเพิ่มเติมอยู่ ไอ้ท่าล้อเล่นนี่ กดยังไงให้ออกสายฟ้าชัวร์ๆอ่ะครับ เห็นมันอยู่ดีๆบางทีก็ออกเองอ่ะ orz...

#276 Goenitz

Posted 03 September 2008 - 12:33 AM

QUOTE (Kanyne360 @ Sep 2 2008, 02:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครเล่น Xiang Hua มั่งไหมครับ ^^; ผมพยายามหัดเพิ่มเติมอยู่ ไอ้ท่าล้อเล่นนี่ กดยังไงให้ออกสายฟ้าชัวร์ๆอ่ะครับ เห็นมันอยู่ดีๆบางทีก็ออกเองอ่ะ orz...

ที่มีแสงสีฟ้าๆใช่ไหมครับ อยากรู้เหมือนกันอ่ะ บางทีก็มี บางทีก็ไม่มี

#277 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 September 2008 - 10:08 PM

ไอ้การตั้งท่าท่าที่กด A+K ค้าง (หรือกดฟันบางท่าค้าง) ใช่ไหมครับ
ที่จะร้อง นันจัดเตะ
กดตั้งท่าไปซัก4-5 รอบก็กระพริบแล้วครับ
พอกระพริบแล้ว ท่า A B หรือ K จะกลายเป็นท่า Stun

เหมือนมันจะมีสะสมจำนวนครั้งที่ทำการตั้งท่าไว้
ถ้าตั้งท่าครั้งแรก จะกดท่าต่อบางท่าไม่ได้ เช่นท่าทุ่ม (A+K ค้าง แล้ว A+G หรือ B+G)
ต้องตั้งท่า ซัก 3 รอบถึงจะทุ่มได้ทีนึงครับ
แต่สะสมจำนวนการตั้งท่าไว้มากกว่านั้นก็ได้ ทุ่มทีนึงมันก็หักไป3 จากที่สะสมไว้

#278 DemonYok

Posted 09 September 2008 - 05:53 AM

คุณ TONBO คร้าบบ หากยังอยู่ในกระทู้นี้อยู่ โปรดโทรหาผมด้วยครับ ที่เบอร์ 081-6136291 หยก จากบอร์ดจีคอนนะครับ

มีธุระสำคัญคุยด้วยครับผม

#279 DemonYok

Posted 10 September 2008 - 08:52 PM

คุณ kumagif เช็ค pm ด้วยนะครับผม แหะๆ

#280 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 September 2008 - 02:21 PM

คิดถึงทุกคนจังเลย หนีไปเล่นฝั่งโน้นมา 10กว่าวันแล้วมีคนเล่นอยู่คนเดียว เดียวขาย PS3 ย้ายกลับมาละ อยากเจอฝีมือคุณ tonboกับVJLOVE อีกครับ

อุสาซื้อแผ่นมาแต่หาคนเล่นไม่ได้เลย ต่อหลุด ต่อหลุด แงๆๆๆๆๆๆ