`

Jump to content

ตอกย้ำความเทพ DLC : Dragonforce

21 replies to this topic

#1 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 24 July 2008 - 10:04 PM

As above. There's a notice on Roadrunner Records' site announcing
that a Dragonforce song pack will be released for Guitar Hero III on August 21.
It'll contain three songs:

"Heroes Of Our Time"

"Operation Ground And Pound"

"Revolution Deathsquad"

#2 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 24 July 2008 - 11:34 PM

ได้เวลาเมื่อยนิ้วอีกแล้วสิ 0eeeff42.gif

#3 MingLive

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 24 July 2008 - 11:55 PM

ทำไม RB ไม่มีอย่างนี้บ้าง 0eeeff42.gif

ซื้อ GH3 ก่อนเลยดีมั้ยเนี่ยยยย baa60776.gif

#4 Toppu

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 July 2008 - 01:05 AM

เอ่อ สุดยอดเรยครับ
ยากดีแท้

GHIIIเคยเล่นอยู่เพลงนึงอ่ะครับ though the fire and flame ประมาณนี้อ่ะคับ ยากมากเลย เหมือนเด็กอมมือเล่นเลยคับ จำได้เลยว่าเล่นจบแล้ว จ๋อยเลย

ดูตัวแรกแล้ว กีต้า สุดยอดเลยอ่ะคับ กลองก็โอ้ว

ไม่ทราบว่าคนซ้ายสุด เสื้อสีขาวเล่นกีต้า นี่เป็นคน เอเซียหรือเปล่าครับ หน้าให้จังเลย ผมเดาว่าต้องเป็นคน อินโดนิเซีย แน่เลยครับ

#5 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2008 - 09:44 AM

QUOTE (Toppu @ Jul 25 2008, 01:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ สุดยอดเรยครับ
ยากดีแท้

GHIIIเคยเล่นอยู่เพลงนึงอ่ะครับ though the fire and flame ประมาณนี้อ่ะคับ ยากมากเลย เหมือนเด็กอมมือเล่นเลยคับ จำได้เลยว่าเล่นจบแล้ว จ๋อยเลย

ดูตัวแรกแล้ว กีต้า สุดยอดเลยอ่ะคับ กลองก็โอ้ว

ไม่ทราบว่าคนซ้ายสุด เสื้อสีขาวเล่นกีต้า นี่เป็นคน เอเซียหรือเปล่าครับ หน้าให้จังเลย ผมเดาว่าต้องเป็นคน อินโดนิเซีย แน่เลยครับ

เล่น TTFAF Expert จบแล้วเหรอครับ ผมยังไม่จบเลยเพลงนี้ yoyo_37.gif

แต่วงนี้กีต้าร์มันส์จริงๆ ยอมรับ ฟังแต่ละเพลงแล้วขนลุกเลยครับ คงเป็น 1 ใน DLC ที่ดีที่สุดในปีนี้เลย

เอามาทำโน๊ตนี่สุดๆ DLC ที่ออกมาคงไม่ยากไปกว่า TTFAF แน่ๆ ถ้าไม่ยากกว่าก็ขอเสีย Points สักหน่อย

Edited by mennie, 25 July 2008 - 09:48 AM.

#6 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 25 July 2008 - 01:55 PM

ลองฟังเพลงทั้งหมดดูแล้วรู้สึกแปลกๆแหะ ผมไม่ใช่แฟนของDFนะ เลยงๆๆ
ว่าทำไมเค้าคัดแต่เพลงที่มันรู้สึกว่าคล้ายๆกับเพลงTTFAFมาทั้งนั้นเลย

คือก็เข้าใจว่ามันก็เป็นแนวเพลงของเค้า แต่มันไม่ได้ให้ความรู้สึกต่างกันจริงๆ

#7 mennie

เซียนเกม

Posted 25 July 2008 - 01:57 PM

QUOTE (the red @ Jul 25 2008, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองฟังเพลงทั้งหมดดูแล้วรู้สึกแปลกๆแหะ ผมไม่ใช่แฟนของDFนะ เลยงๆๆ
ว่าทำไมเค้าคัดแต่เพลงที่มันรู้สึกว่าคล้ายๆกับเพลงTTFAFมาทั้งนั้นเลย

คือก็เข้าใจว่ามันก็เป็นแนวเพลงของเค้า แต่มันไม่ได้ให้ความรู้สึกต่างกันจริงๆ

แนว Dragon Force จะเป็นแบบนี้เกือบหมดครับ แหะๆ

#8 MingLive

Posted 25 July 2008 - 02:43 PM

โดนกระทู้ df ยั่วกิเลศ ..
ก็เลยโทรไปสั่งซื้อจาก nadz มาแล้ว ... คืนนี้คง gh3 ล่ะคร้าบบบ

#9 semper fi

Only Death is Real ...

• Royal Executive Members
  • Interests:Metal

Posted 25 July 2008 - 05:59 PM

QUOTE (mennie @ Jul 25 2008, 01:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แนว Dragon Force จะเป็นแบบนี้เกือบหมดครับ แหะๆ

ผมซื้อ CD เค้ามาฟังนะ ตอนนี้เข้ากรุไปแล้วครับ เหมือนกับฟังเพลงเดียวกันทั้งอัลบั้ม

ขออภัยแฟนๆด้วยนะครับ yoyo_04.gif

#10 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 July 2008 - 09:32 PM

แอบเห็นคุณหมิงกับคุณ overtune ดวลกันใหญ่อิอิ
ผมก็มีนะ แต่ไม่กล้าเล่นด้วย ยังด๊อกแด๊กอยู่แค่ hard เอง

ตั้งวงแชร์เพลง gh3 โหลดกันดีป่าวครับ เพราะผมอยากได้ dlc ของหลายวงเลย

#11 j_melody

Posted 25 July 2008 - 10:07 PM

QUOTE (MingLive @ Jul 25 2008, 02:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โดนกระทู้ df ยั่วกิเลศ ..
ก็เลยโทรไปสั่งซื้อจาก nadz มาแล้ว ... คืนนี้คง gh3 ล่ะคร้าบบบ

ตอนนี้ท่านหมิงกำลังเล่นอยู่เลยนี่คะ yoyo_55.gif

#12 MingLive

Posted 26 July 2008 - 12:04 AM

QUOTE (teteety @ Jul 25 2008, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แอบเห็นคุณหมิงกับคุณ overtune ดวลกันใหญ่อิอิ
ผมก็มีนะ แต่ไม่กล้าเล่นด้วย ยังด๊อกแด๊กอยู่แค่ hard เอง

ตั้งวงแชร์เพลง gh3 โหลดกันดีป่าวครับ เพราะผมอยากได้ dlc ของหลายวงเลย

ผมเล่นคนเดียวอ่ะคับ เห็นคุณ overtune เล่นอยู่เงียบๆเหมือนกัน ...

ปล. df นี่มีมากับ gh3 เลยหรือเปล่า หรือต้องโหลดเพิ่มอ่ะคับ
ผมเห่อเล่นรวดมา 30 กว่าเพลง จนชักง่วงและเมื่อยแล้วอ่ะคับ ..

#13 MingLive

Posted 26 July 2008 - 12:12 AM

QUOTE (j_melody @ Jul 25 2008, 10:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ท่านหมิงกำลังเล่นอยู่เลยนี่คะ yoyo_55.gif

เห่อนิดน่อยอ่ะคับ ... yoyo_73.gif

ลองเล่นดูแล้ว RB ผมว่าหนุกกว่าตรงที่มันเล่นเป็นวง ยังไงๆก็หนุกกว่าอ่ะคับ

แต่ถ้าเทียบแต่กีตาร์ ผมว่า GH กะ RB ต่างกันหลายอย่างนะ
1) กีตาร์ GH ปุ่มกด ดีกว่า แต่รู้สึกคอมันสั้นๆ ปวดแขนอ่ะ (gh3 ผมเป็นกีตาร์ gibsonดำ ที่มากับแผ่น)

2) แต่ interface GH ผมว่ามันตาลายๆๆยังไม่รู้ .. RB ดูโน้ตง่ายกว่า ดูสะอาดตาดี

3) โน้ตในเพลง GH มี solo กะ riff เยอะกว่าเยอะ ... RB จะมี chord เยอะกว่ามาก
มือกีตาร์คงชอบ GH ก็ตรงนี้แหละ

4) solo GH ดู่เหมือนโน้ตยากกว่า ... แต่จริงๆแล้ว ผมว่ากดง่ายกว่า RB นะ ...
พวก hammer-on/pull-off นี่ กดเร็วไป ช้าไป ก็โดน.. GH ช่วยมากๆๆ ...

5) ถึงแม้ GH ตัวกีตาร์จะไม่มีคอด้านในที่ไว้ solo แต่โน้ต GH มี hammer-on/pull-off ตลอดเวลา
จนทำให้ไม่นึกถึง คอsolo ของกีตาร์ RB เลย

ฯลฯ

โดยส่วนตัวแล้ว ... ถ้ากีตาร์อย่างเดียว ผมว่าผมชอบ GH3 มากกว่า RB นิดนึง
แต่ถ้าสำหรับเล่น online แล้ว .. RB ชนะขาดครับ ........ แต่ถ้านึกถึง GH:WT ที่กะลังจะมา อันนี้น่าคิดมากๆๆๆ

Edited by MingLive, 26 July 2008 - 12:13 AM.

#14 teteety

Posted 26 July 2008 - 12:37 AM

QUOTE (MingLive @ Jul 26 2008, 12:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นคนเดียวอ่ะคับ เห็นคุณ overtune เล่นอยู่เงียบๆเหมือนกัน ...

ปล. df นี่มีมากับ gh3 เลยหรือเปล่า หรือต้องโหลดเพิ่มอ่ะคับ
ผมเห่อเล่นรวดมา 30 กว่าเพลง จนชักง่วงและเมื่อยแล้วอ่ะคับ ..

ในแผ่นรู้สึกว่ามีแต่ through the fire and frames ครับ
ส่วนในกระทู้นี้ต้องโหลดครับ ประมาณ 6$

เอ้อ เรื่อง dlc ถ้า GH:WT ไม่ปรับปรุงคงสู้ RB ยากครับ เกมส์ออกมานานมากแล้ว แต่มีให้โหลดอยู่ประมาณ 60 เพลง แถมราคาสูงกว่า rb อยู่นิดหน่อย

#15 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 July 2008 - 01:03 AM

QUOTE (teteety @ Jul 25 2008, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>

จริงๆผมก็สนนะคับ แต่ไม่รู้จะมีคนเยอะปล่าว เห็นส่วนมากเล่น RB กันเยอะ

ถ้ายังไงถ้าตังก็ช่วนผมด้วยนะคับ yoyo_73.gif

#16 MingLive

Posted 26 July 2008 - 02:04 AM

เพลง cliffs of dover เพราะมากคับ ... ผมชอบ melody เพลงนี้มากเลย โดนสุดๆๆ (ชอบที่สุดในบรรดาเพลงที่เคยเล่น GH/RB มา)
before i forget (slipknot) ก็เจ๋งดีนะ .. มีท่อนเปลี่ยนคอร์ดบ้าๆด้วย .. 555

ปล. ผมติดเพลงนึงอ่ะ .. ติด raining blood อ่ะ .. ท่อนแรก ๆ เลย ที่มันไล่โน้ตเร็ว ๆ (คล้าย ride the lightning (metallica) ของ rb เลย... )
ใครมีคำแนะนำบ้างอ่ะ ... เลยยังไม่ได้เล่น through the fire and frames เลย ... ผิดแผนๆๆๆ
กะว่าจะเล่นคืนเดียวเลยซะหน่อย .. แต่ฝึมือยังไม่ถึงขั้น

เศร้าๆๆ d33561e9.gif d33561e9.gif d33561e9.gif

Edited by MingLive, 26 July 2008 - 02:05 AM.

#17 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 26 July 2008 - 05:24 AM

ใส่สูตรโกงสิครับ unlock all song yoyo_55.gif
MingTH Guitar Machine เล่นไปได้ไงวันเดียวเกือบจบเลย
แต่ผมเล่นด่านสุดท้ายไม่ผ่านสักเพลงเลยนะ
จะดวลกะผมขอ hard ก่อนนะ yoyo_77.gif

Edited by overtune, 26 July 2008 - 05:37 AM.

#18 MingLive

Posted 26 July 2008 - 08:05 AM

QUOTE (overtune @ Jul 26 2008, 05:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใส่สูตรโกงสิครับ unlock all song yoyo_55.gif
MingTH Guitar Machine เล่นไปได้ไงวันเดียวเกือบจบเลย
แต่ผมเล่นด่านสุดท้ายไม่ผ่านสักเพลงเลยนะ
จะดวลกะผมขอ hard ก่อนนะ yoyo_77.gif

ได้คับๆๆ ว่าแต่ว่า hard มันจะยากกว่า expert มั้ยอ่ะ ...
เกมพวกนี้บางทีเล่น hard แล้วชอบดีดเกินอ่ะคับ ..

ปล. เมื่อวานจริงๆก็เกือบชวนคุณ overtunez แล้ว ...

ปล2. GH3 career มันมี co-op ด้วยหรอ .. คือไรอ่ะคับ

#19 Toppu

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 26 July 2008 - 05:16 PM

QUOTE (MingLive @ Jul 26 2008, 02:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลง cliffs of dover เพราะมากคับ ... ผมชอบ melody เพลงนี้มากเลย โดนสุดๆๆ (ชอบที่สุดในบรรดาเพลงที่เคยเล่น GH/RB มา)
before i forget (slipknot) ก็เจ๋งดีนะ .. มีท่อนเปลี่ยนคอร์ดบ้าๆด้วย .. 555

ปล. ผมติดเพลงนึงอ่ะ .. ติด raining blood อ่ะ .. ท่อนแรก ๆ เลย ที่มันไล่โน้ตเร็ว ๆ (คล้าย ride the lightning (metallica) ของ rb เลย... )
ใครมีคำแนะนำบ้างอ่ะ ... เลยยังไม่ได้เล่น through the fire and frames เลย ... ผิดแผนๆๆๆ
กะว่าจะเล่นคืนเดียวเลยซะหน่อย .. แต่ฝึมือยังไม่ถึงขั้น

เศร้าๆๆ d33561e9.gif d33561e9.gif d33561e9.gif

ฮึ ยังไม่เจอ รถ กับ เครื่ิิิิองบินเลย ชอบหลอกให้ผมตกใจ

พอคนปุ๊บ เจอ แผ่น เลย แผ่น8เพลง จบ ปุ๊บ สิ่งที่เฝ้ารอก็ปรากฎ ไม่รอช้ารีบ เล่นเข้าไป แต่ก็คิดถูกนะคับ ที่โทรถามคุณหมิงก่อน

ไม่งั้นผมก็คง เรื่อยเปื่อย ไปเรื่อยๆ มะวานเล่นตั้งแต่เย็น จนถึงเที่ยงคืน แสบตามาก เพื่อนผม ตอนแรก ดีใจมากผมแบก มาให้เพื่อนๆ เล่นกัน

แล้วก็บอกว่าจะโต้รุ่ง พอถึงเที่ยงคืน แสบตา เหนื่อยด้วย เบื่อสุดๆ พอ นั่นโผล่ปุ๊บ ตอนตีหนึ่ง เล่นจนจบ เย้ จะหลับคากลอง เล่นไปหลับไปวืืบนึงแต่มือก็ตีอยู่จริงๆนะ ตอนสามเพลงสุดท้าย

เล่นจบ เย่ มองออกไป สว่างแล้วสินะ เบื่อไปนานเลย ว่าจะเอามาอวดคุณหมิงมั่ง แต่ผมว่าจะไม่เล่นไปอีก นานๆ เลย

ปล. ตื่นขึ้นมา เพื่อนบอก กระเดื่อง ร้าวไปครึ่งนึงแล้วนะ ร้าวสองด้านเลย อีกด้าน ร้าวไม่ไม่ถึงครึ่ง คนละเส้นกัน ด้วย ถ้าหักมะไหร่ ผมเลิกเล่นแล้วนะ

รอ ภาค2

Edited by Toppu, 26 July 2008 - 05:27 PM.

#20 MingLive

Posted 26 July 2008 - 07:06 PM

QUOTE (Toppu @ Jul 26 2008, 05:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ฮึ ยังไม่เจอ รถ กับ เครื่ิิิิองบินเลย ชอบหลอกให้ผมตกใจ

พอคนปุ๊บ เจอ แผ่น เลย แผ่น8เพลง จบ ปุ๊บ สิ่งที่เฝ้ารอก็ปรากฎ ไม่รอช้ารีบ เล่นเข้าไป แต่ก็คิดถูกนะคับ ที่โทรถามคุณหมิงก่อน

ไม่งั้นผมก็คง เรื่อยเปื่อย ไปเรื่อยๆ มะวานเล่นตั้งแต่เย็น จนถึงเที่ยงคืน แสบตามาก เพื่อนผม ตอนแรก ดีใจมากผมแบก มาให้เพื่อนๆ เล่นกัน

แล้วก็บอกว่าจะโต้รุ่ง พอถึงเที่ยงคืน แสบตา เหนื่อยด้วย เบื่อสุดๆ พอ นั่นโผล่ปุ๊บ ตอนตีหนึ่ง เล่นจนจบ เย้ จะหลับคากลอง เล่นไปหลับไปวืืบนึงแต่มือก็ตีอยู่จริงๆนะ ตอนสามเพลงสุดท้าย

เล่นจบ เย่ มองออกไป สว่างแล้วสินะ เบื่อไปนานเลย ว่าจะเอามาอวดคุณหมิงมั่ง แต่ผมว่าจะไม่เล่นไปอีก นานๆ เลย

ปล. ตื่นขึ้นมา เพื่อนบอก กระเดื่อง ร้าวไปครึ่งนึงแล้วนะ ร้าวสองด้านเลย อีกด้าน ร้าวไม่ไม่ถึงครึ่ง คนละเส้นกัน ด้วย ถ้าหักมะไหร่ ผมเลิกเล่นแล้วนะ

รอ ภาค2

ดีใจด้วยนะ คุณ top ... ได้ไอคอน platinum มาข่ม แล้วละสิ ... ดีใจด้วยๆๆ